Thám hiểm hang nước bản Mường

New_Carens

Xe điện
Quá dũng cảm.........

bop99

Đi bộ
Cu chu dung cam nhi .em hong thoi

gauchip83

Xe tải
Vừa xem WC vừa hóng chuyện của cụ chủ? Hồi bé em cũng hay chui vào mấy cái hang gần nhà nhưng không phê bằng cái hang này của cụ:))

Chaukga

Xe container
Cụ chủ chơi kiểu hết giờ đóng cửa PK hay sao ý nhể mà giờ chưa thấy giề thêm :-?

KhoanLang

Xe hơi

mình bơi trước dẫn đường, 1 tay đẩy túi đồ, 1 tay rẽ nước, trong hang chỉ có tiếng nước chảy róc rách và tiếng bơi rẽ nước của 2 anh em

bơi 1 đoạn thì hết suối, cảnh đẹp quá, tranh thủ chụp kiểu ảnh tự thưởng cho mình
có 2 màu nổi nhất trong tự nhiên (cam, nõn chuối) đều hiện hữu trên cơ thể mình ^^

suối trong hang rất trong và có nhiều cá, không to lắm. Theo lý thuyết thì cá trong hang không có mắt hoặc sẽ nổ mắt khi có ánh sáng chiếu vào.

trong hang còn có cua đá, khá dạn người

trong hang còn có rất nhiều dơi, bọn dơi chắc đang hốt hoảng lắm vì có thằng ăn mặc hở hang soi đèn nhìn mình

2 anh em chui vào 1 hang nước nhỏ khám phá

trong này thạch nhũ còn nguyên, chắc 2 anh em là người đầu tiên vào đây

...

Chân dung 2 nhà thám hiểm hang động

Hang rộng và tối quá, ko thấy gì, Long Icon bơi trước thám thính, chú em đi sau soi đèn

đẹp chưa? Hôm nào nóng quá, vào đây tránh nắng thì tuyệt

1 góc hang nước

vào đây nhớ mang đèn thật sáng nhé

đi một đoạn nữa thì thấy có 1 bãi đá toàn những phiến đá rất to, 2 anh em ngồi nghỉ uống nước và ăn mấy quả vải

nghỉ 1 lát, đi tiếp thì không thấy đường đi tiếp. 1 vách đá rất to chắn trước mặt

chả nhẽ hang kết thúc ở đây sao? 2 anh em mới đi được khoảng 3 tiếng? Tranh thủ dựng máy chụp kiểu ảnh kỷ niệm tại nơi kết thúc hang vậy

KhoanLang

Xe hơi
nhà cháu về mệt quá ngủ suốt, hnay dậy sớm hầu chuyện tiếp các cụ

KhoanLang

Xe hơi
Tuy ko đẹp như Tú Làn bọn em đã đi, nhưng độ phê vì mạo hiểm thì có vẻ nhiều hơn đấy. Những hang sống kiểu này đi mùa nước lũ thì mới gọi là dã man.
Hóng tiếp hành trình của cụ
Nói thật với cụ là em rất ghét cái bọn cty tour hang động và cty thầu hang Thiên Đường ở Quảng Bình (cái bọn tập đoàn Trường Thịnh)
ai đời nó lập tour khám phá hang động mà giá so với mức sống của người VN là quá cắt cổ, còn bọn Trường Thịnh thì khỏi nói rồi, nó độc quyền khai thác cái hang Thiên Đường, 1 ngày kiếm đc bao nhiêu $ trong khi người khám phá ra hang đó, anh Hồ Khanh thì được nó mời về làm với 1 mức lương là ...1tr4/tháng, không hơn ko kém, anh ý làm đc 1, 2 tháng cũng phải xin nghỉ.
Hình như QB cấm hết các hang đẹp hiện có, chỉ để các cty làm tour khai thác, còn lại nguoi dân ko đc phép tự vào hang. mà giá tour thì quá cắt cổ.
Vô lý hết sức.
hang Tú Làn cũng mới đưa vào khai thác tour, ko đc tự đi vào đấy thì phải

newt

Xe hơi
Hồi hộp quá, em hóng tiếp ảnh

Geniu

Xe hơi
Cảm phục về tính phiêu lưu của Cụ......!

buffalo car

Xe điện
Ui tò mò với chuyến thám hiểm của cụ quá! Tiếp đê cụ ơi 8->

hungbeolt

Xe tăng
Nói thật với cụ là em rất ghét cái bọn cty tour hang động và cty thầu hang Thiên Đường ở Quảng Bình (cái bọn tập đoàn Trường Thịnh)
ai đời nó lập tour khám phá hang động mà giá so với mức sống của người VN là quá cắt cổ, còn bọn Trường Thịnh thì khỏi nói rồi, nó độc quyền khai thác cái hang Thiên Đường, 1 ngày kiếm đc bao nhiêu $ trong khi người khám phá ra hang đó, anh Hồ Khanh thì được nó mời về làm với 1 mức lương là ...1tr4/tháng, không hơn ko kém, anh ý làm đc 1, 2 tháng cũng phải xin nghỉ.
Hình như QB cấm hết các hang đẹp hiện có, chỉ để các cty làm tour khai thác, còn lại nguoi dân ko đc phép tự vào hang. mà giá tour thì quá cắt cổ.
Vô lý hết sức.
hang Tú Làn cũng mới đưa vào khai thác tour, ko đc tự đi vào đấy thì phải
Chuyến đi của cụ đúng là phượt mạo hiểm , có thể dựng thành Phim dc .

Như cụ chủ nói , em tưởng hang Sơn Đoòng mới là bác Hồ Khanh tìm ra chứ nhỉ ? Và hiện bác đã là thành viên của Hiệp hội Hang động Hoàng Gia Anh .

Chaukga

Xe container
Không có nhẽ là hết rồi hả cụ chủ :-?

KhoanLang

Xe hơi

chụp xong định ra về thì mình thấy có luồng gió thổi ra từ 1 lỗ hang nhỏ gần chỗ 2 anh em ngồi nghỉ. Gió mạnh thế này chắc phải thông sang 1 hang to khác hoặc thông ra cửa hang, 2 anh em quyết định để hành lý ở ngoài rồi chui vào
anh vào trước nhé, xem có đường không

có đường rồi, vào thôi, chụp cho anh quả ảnh kỷ niệm đã nhé

đi 1 đoạn thì hết đường, thấy có 1 lỗ nhỏ hút gió phía dưới, thằng em xuống trước. Mình hơi hoảng vì lỗ khá bé và vì leo chân xuống trước, không biết sẽ dẫm phải cái gì, con gì :D

tiếp tục leo xuống, hố sâu quá, mình phải đứng chờ cho nó xuống và núp vào vì sợ đá lở, rơi xuống đầu nó, hòn đá to thế này mà lở, bít đường về thì chắc 2 anh em mình ở lại đây mãi mãi ^^

tiếp tục leo xuống, chả biết sâu bao nhiêu mét nữa vì chiếu đèn xuống cứ thấy hun hút, thằng em đi chân đất leo rất cẩn thạn

được 1 lúc thì nó chạm đáy, dưới này hết đường anh nhé, lại leo lên

leo lên cũng là cả 1 vấn đề

vẫn đập chai trong mọi hoàn cảnh

leo lên xong, thằng em tranh thủ ngồi thở.

2 anh em đã tính là hang rất sâu, phải ngủ đêm lại nên cảm giác rất bức xúc vì mới đi có mấy tiếng đã hết hang, quay trở ra bãi đá to, mình quyết định đi quanh xem còn hang nào ko

đây rồi, thấy có 1 miệng hang khá to nằm khuất sau đống đá

KhoanLang

Xe hơi
Chuyến đi của cụ đúng là phượt mạo hiểm , có thể dựng thành Phim dc .

Như cụ chủ nói , em tưởng hang Sơn Đoòng mới là bác Hồ Khanh tìm ra chứ nhỉ ? Và hiện bác đã là thành viên của Hiệp hội Hang động Hoàng Gia Anh .
anh Hồ Khanh có công tìm ra rất nhiều hang trong đó có hang Sơn Đoòng, tỉnh Quảng Bình kiếm được rất nhiều $ từ anh ý mà đối xử rất tệ bạc với anh ý,

hành trình của em chưa hết các cụ nhé

Xe tăng

Xe tăng
Chưa hết thì em lại hóng típ 8->

Chaukga

Xe container
CHưa hết thì em lại vào bám càng cụ luồn lách hang động :))