[CCCĐ] Thăm bảo tàng BMW Munich

HnA

Xe tăng
tiếp đi cụ chủ ơi!

phuongnlh

Xe tải
Giờ thì không ghét nữa rồi cụ ah, e rất thích các công nghệ mà người Đức Sáng tạo ra , đặc biệt là Ô tô, cơ khí chính xác
Cụ chỉ được cái nói đúng. Nhưng 1 trong những ngành công nghiệp mà em nghĩ cụ không thể bỏ qua, nó là cái mà bao nhiêu Dơ Mần Gơn đang tranh nhau dành lấy cụ ạ:

HnA

Xe tăng
đúng là đỉnh cao!

HnA

Xe tăng
vuốt cụ chủ!

phuongnlh

Xe tải
Thế này thì ăn cơm thế nào được các cụ nhỉ (b)

phuongnlh

Xe tải
Em lại tiếp đây các cụ, nhìn bác này hao hao giống cụ dạy em "tia chớp Mc Queen " cách đua, cách drift, cách kiên trì cũng như che dấu quá khứ hào hùng của chính mình. Thật không hổ danh là The Fastest Saloon in Germany :

Cận cảnh em đấy nữa:

Không có gì phải chê nữa

Và cả mông em nó như thường lệ các cụ nhé (b), cái mà em học người Đức khi nói 1 điều tuyệt vời , đơn giản là Su Pờ V8

Chỉnh sửa cuối:

cam07

Xe buýt
Cụ chỉ được cái nói đúng. Nhưng 1 trong những ngành công nghiệp mà em nghĩ cụ không thể bỏ qua, nó là cái mà bao nhiêu Dơ Mần Gơn đang tranh nhau dành lấy cụ ạ:

Riêng về khoản bia thì em lại thích bia Guinness hơn ( bia của Iris ), vào Pub em phang đươc 3 phát to :))

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Riêng về khoản bia thì em lại thích bia Guinness hơn ( bia cua Iris ), vào Pub em phang đươc 3 phát to :))
Về Guinness beer, em làm 2 phát là cũng thấy hơi bay bay rồi. Trước đây tiết kiệm, bọn em chơi 1 Guinness 0.5 pha với 3 em Tai Gơ 0.7, mỗi thằng 1 chai sô chu , rồi phang chỗ bia pha này, đảm bảo ngày hôm sau vẫn đê mê và đầu đau như búa bổ [-X. Em còn dự cụ thích Irist beer vì

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bài về xe Đức tưởng khô khan nhưng cụ cài cắm tí gái Đức chuẩn quá :D nói đến Đức là bia là gái là xúc xích rồi bóng đá là khoa học kỹ thuật đỉnh cao và một con người Đức đậm chất kỷ luật. Cứ cái gì liên quan như thể thao văn hóa du lịch liên quan đến Đức em đều thích, mời cụ 1 ly cho cụ bon tay viết nhanh hơn (b)

cam07

Xe buýt
Về Guinness beer, em làm 2 phát là cũng thấy hơi bay bay rồi. Trước đây tiết kiệm, bọn em chơi 1 Guinness 0.5 pha với 3 em Tai Gơ 0.7, mỗi thằng 1 chai sô chu , rồi phang chỗ bia pha này, đảm bảo ngày hôm sau vẫn đê mê và đầu đau như búa bổ [-X. Em còn dự cụ thích Irist beer vì

:)), chuẩn đới cụ ạ , vào Pub cứ phải uốn như nhà cụ Ô Ba MA

cam07

Xe buýt
thế cụ chủ đã tìm hiểu chiếc xe mà cụ Hitler đi là loại gì chưa? :)

phuongnlh

Xe tải
Bài về xe Đức tưởng khô khan nhưng cụ cài cắm tí gái Đức chuẩn quá :D nói đến Đức là bia là gái là xúc xích rồi bóng đá là khoa học kỹ thuật đỉnh cao và một con người Đức đậm chất kỷ luật. Cứ cái gì liên quan như thể thao văn hóa du lịch liên quan đến Đức em đều thích, mời cụ 1 ly cho cụ bon tay viết nhanh hơn (b)
Cụ 9 Rồng, cụ cứ yên tâm, em sẽ cố gắng tốc độ như xe Đức trên autobahn, chứ không như xe tăng Đức. Miễn là các cụ cứ rót đầy, đủ xăng em lại bon. Tất nhiên em sẽ thêm thắt đầy đủ phục vụ tất cả các cụ từ ...ái Đức, bia Đức, Xúc Xích Đức, bóng đá Đức, etc bằng những tư liệu mà em làm việc với người Đức (b).
Cũng vì sự khô khan mà không phải cụ nào cũng yêu, nên tiêu đề bài viết em chỉ nói đơn giản của chuyên đi thăm bảo tàng BMW, em không dám đặt những cái tên kêu sợ các cụ trách. Muốn hết khô hết khan, không chỉ em và các cụ đều phải thêm mắm, thêm muối , thêm nhiều thứ nữa ạ :D

Gửi tặng cụ tý đồ nhắm bằng bức ảnh em chụp trước khi lang thang đến vườn bia quen thuộc, cụ nào nghiền bia Đức thì chắc chắn không thể nào quên cái món cực kỳ đặc trưng này, làm 1 em là no luôn cả bữa. Em là em vẫn nhớ nhiều thứ ở mũi né, có khi Cụ 9 rồng hay sơi 9 em seahorse, nhớ bộ môn cá mặt quỷ nướng muối ớt, oh yeah, chảy hết cả nước các cụ ơi, hết khô luôn.

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cụ 9 Rồng, cụ cứ yên tâm, em sẽ cố gắng tốc độ như xe Đức trên autobahn, chứ không như xe tăng Đức. Miễn là các cụ cứ rót đầy, đủ xăng em lại bon. Tất nhiên em sẽ thêm thắt đầy đủ phục vụ tất cả các cụ từ ...ái Đức, bia Đức, Xúc Xích Đức, bóng đá Đức, etc bằng những tư liệu mà em làm việc với người Đức (b).
Cũng vì sự khô khan mà không phải cụ nào cũng yêu, nên tiêu đề bài viết em chỉ nói đơn giản của chuyên đi thăm bảo tàng BMW, em không dám đặt những cái tên kêu sợ các cụ trách. Muốn hết khô hết khan, không chỉ em và các cụ đều phải thêm mắm, thêm muối , thêm nhiều thứ nữa ạ :D

Gửi tặng cụ tý đồ nhắm bằng bức ảnh em chụp trước khi lang thang đến vườn bia quen thuộc, cụ nào nghiền bia Đức thì chắc chắn không thể nào quên cái món cực kỳ đặc trưng này, làm 1 em là no luôn cả bữa. Em là em vẫn nhớ nhiều thứ ở mũi né, có khi Cụ 9 rồng hay sơi 9 em seahorse, nhớ bộ môn cá mặt quỷ nướng muối ớt, oh yeah, chảy hết cả nước các cụ ơi, hết khô luôn.

hehe cụ phán chuẩn, đất Mũi Nét thì nhiều món ngon nói cả ngày ko hết, ngoài con mặt quỷ ra thì con lày chấm muối ớt thêm tí bia SG nữa vào là chuẩn cụ nhể :D

P/s: ngoài gái Đức bú bia em còn chờ ảnh gái Đức ở những khung hình khác nữa cụ nhóe (b)

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Nào, chia tay với bộ mông chắc nịch V8 kia [-( , em mon men ngay sang anh chàng sì pót. Thật không hổ danh của chiếc xe hàng xa xỉ đầu tiên mang đậm chất thể thao. Có em này đi ở đây thì các cụ Bê Mờ W và non BMW chắc đều bái phục là cái chắc.

Em thêm 1 tý góc xoay 10 độ cho nó

phuongnlh

Xe tải
hehe cụ phán chuẩn, đất Mũi Nét thì nhiều món ngon nói cả ngày ko hết, ngoài con mặt quỷ ra thì con lày chấm muối ớt thêm tí bia SG nữa vào là chuẩn cụ nhể :D

Nếu về em dông hay giông, cháu thấy hơi xương. Còn bộ môn rồng đất kỳ tôm nướng mọi chấm muối ớt, dau dăm và bia Sài gòn (b) ực ực thì là số 1. Về Sài Gòn cháu vẫn gọi anh Huân chủ quán vườn dừa thửa riêng, nướng sơ, cháu cho vào túi và bay ra phục vụ các bạn cháu ở Hà nội cụ nhể.

phuongnlh

Xe tải
Cháu xin tiếp sau khi chào tạm biệt em lắc xu ry kia, ngay cạnh bên thì gặp em người dài miên man của thế hệ đầu tiên, nhìn ngon không thể tả xiết.
Kính các cụ nhé, thế hệ Series 7 đầu tiên chạy diesel nhé, các cụ tự so và oánh giá với các em 730,740, 750 đang chạy như gần điên với vận tốc tối đa 35km giờ trong thành phố nhé:

Quay ra nhìn ngang em chân dài mê man, cháu sợ không đủ sức nên đành bỏ qua, người đâu mà cả dàn toàn là động cơ V12, hay những sê ri 7 chạy tuốc bô, rồi thế hệ đầu tiên cho các cụ sì pót. Món này thèm thật, nhưng không có đường autobahn thì rước về đây chỉ tốn (b) mà không đem lại hiệu quả gì các cụ nhẩy.

phuongnlh

Xe tải
Để tổng hợp lại về lịch sử thương hiệu cũng như sự phát triển của công nghiệp ô tô BMW (tính đến thời điểm trong bảo tàng này thôi) họ làm cái này và thực sự xem xong cháu xin ngã mũ cúi đầu , quá khâm phục. Chỉ 1 góc nhỏ, 1 cách trang trí, 1 cách nhìn nhưng toát lên đầy vẻ cầu kỳ và hoành tráng. Cháu xin phép cho cái ảnh này size to to tý, để các cụ nhìn cho nó rõ.