[CCCĐ] Thailand/Singapore, chuyến đi nhà HorsePower

HorsePower

Xe container
Những chiếc sonata máy dầu vẫn cặm cụi cày xới cả chục năm ở đây

Chuột bạch

Xe container
Ccccd dạo này khá đìu hiu chợ chiều, 1 phần nó bị lấn át bởi các hình thức khác như facebook, diễn đàn Phượt...và cũng các cây bút chủ lực mất dần cảm hứng, cạn ý tưởng, vào đọc bài thấy toàn thành viên mới đi chơi mấy chỗ đơn giản, gần gần.... Đến cụ Jo đi Mỹ,Châu Âu...Chuột Lang đi Mỹ, Tàu...đến Avalon đi Trường sa, Châu Phi..., cụ Thomasthang với những bài viết sâu sắc của ngươi cao niên, cụ Quang cũng vậy, chuyên gia về Lào....toàn lên non xuống biển...nên các dạng bài lặt vặt (thứ lỗi vì gọi là lặt vặt..keke) cũng không đem lại dc chút quan tâm nào.
Riêng em, tuy cũng tham gia được 8 năm, bài viết lỏng chỏng cớ 20,30 bài chả nhớ nhưng vẫn có 1 tình cảm đặc biệt với mục ccccd nên tuy đi quanh cũng cố viết bải chia sẻ. Trước là để các cụ đọc cho vui, sau là câu chuyện của mình dc nhiều ng biết đến, sau nữa là nó chính là cuốn nhật ký của riêng mình, lâu lâu đọc lại thấy như dc đi lại lần nữa.
Tóm lại mời các cụ lớn, cụ bé tích cực viết bài đi!
Kaka....kinh!
Dạo này lười viết thật :D chỉ thích đọc, hehe

HorsePower

Xe container
Vietnamairlines ở cửa này, chỉ cần báo bay hãng nào là driver chuyên nghiệp check cái của qua hệ thống là đưa tận cửa.
Các cụ có thể thấy cái Bàng màu xanh dương với logo sen vàng ở trên.

HorsePower

Xe container
Bắt tay cám ơn anh lái xe em vào làm thỉ tục.

HorsePower

Xe container
Đẹp quá bác ơi, chuyến này đi, ăn oẻ, quà cáp bác hết bn
Cụ hỏi câu này em chịu nhé.
Chi phí phần cứng thì nhẩm cũng ra. Còn quà cáp, ăn tiêu thì sao mà biết.
Có anh đại gia mang bồ nhí đi mua sắm, vào các hãng hàng hiệu...rồi làm vừa lòng nàng bằng những món ẩm thực điên rồ, dát vàng...rượu vang lâu năm độc đáo...thì có mà trên giời.
Còn như bạn Sinh viên săn giá máy bay rẻ, ăn ngủ thuê homestay, hostel...ăn uống đơn giản trong các hàng ăn nhanh...
Thì cùng 1 chuyến đi nó khác nhau lắm...
Nhưng đều đem lại niềm vui là được.

HorsePower

Xe container
Chuyến bay về với thủ tục nhanh và hầu như chỉ chờ đợi 1 chút.
Vẫn còn chiếc cân Nhơn Hoà đặc dụng của Vnairlines cho khách cân hành lý xách tay.

HorsePower

Xe container
Những lá đón ánh sáng thông minh của trần sân bay làm nên 1 sân bay thông minh, tiết kiệm năng lượng chiếu sáng.
Những lá trên sẽ theo hướng mặt trời mà quay sao cho lấy dc sáng mà không gây chói.

HorsePower

Xe container
Chót mua bán nên sau khi lấy boarding xong lại phải ra nơi hoàn thuế. Thủ tục ko gióng nơi khác, chỉ ra quầy, chìa hoá đơn, hộ chiếu là xong. Đằng này nuơc công nghệ bắt khách hàng phải tự làm hết với máy scan hoá đơn....rồi mới đem ra quầy.
Xong xuôi mới vào cửa An ninh

chuotbachbibi

Xe hơi
Bác dùng máy gì chụp đẹp thế .... hôm em cũng đi mấy chỗ này mà máy chụp chán quá không dám đăng :(

HorsePower

Xe container
Bác dùng máy gì chụp đẹp thế .... hôm em cũng đi mấy chỗ này mà máy chụp chán quá không dám đăng :(
Cái sân bay phải nói quen mà vẫn thấy đẹp và bự....
Khàkha...cụ có ảnh cứ đăng vô tư đi, đẹp xấu đâu quan trọng. Thời sự và góc nhìn cá nhân mới la cái chính.
Hôm em đi thăm cụ Quang Phùng, nhiếp ảnh gia kỳ cựu. Cụ đã 90 mà vẫn cầm máy, ảnh thì thời sự kinh khủng. Cụ dơ lên là ăn, chả cần căn theo bất cứ 1 qui tắc gì. Nhưng ý nghĩa và câu chuyện của bức ảnh thì là điều mà chắc 90 tuổi em mới hiẻu hết.

xekhongphanhtay

Xe hơi
Riêng về giao thông ta chẳng cần học đâu xa, sang ngay láng giềng mà học người Thái!

HorsePower

Xe container
Phải kết thúc thớt này còn chuẩn bị dọn bãi cho những chuyến đi tới.
Các cụ cứ bàn nhiều chuyện lười viết lách với lại ảnh ọt....máy móc. Em là em cứ viết. Kaka

Sân bay Sing to đến nỗi được xếp loại 7 sân bay có lượng khách lớn nhất hành tinh...nhưng vắng vẻ, chả có ai, thủ tục thì nhanh và thông minh chuyên nghiệp.

HorsePower

Xe container
Chuyến bay 3 giờ cũng là khá dài cho 1 chuyến về. Đi hăm hở bao nhiêu thì về chỉ mong nhanh nhanh hạ cánh.
Lúc máy bay trên địa phận Miền Trung Vn hoàng hôn đã đổ bóng.
Mặt trời phía tây hắt lên ánh đỏ ma quái dưới con mắt của kẻ mê phim kinh dị như em....

Vậy là hành trình 10 ngày trôi qua trong chớp mắt. Công việc là thứ ai cũng muốn quên đi nhưng nó lại là cái gây cảm hứng và làm chuyến đi, bên ngoài cái du hí, ẩm thực,....thêm ý nghĩa. Nó đem đến cảm giác thoả mãn, dễ chịu nhưng sau 1 cơn nghiện được thoả mãn.
Căng thẳng - giải quyết. Cái đó cứ luẩn quẩn xoay những vòng nhỏ làm nên cuộc đời đầy cảm xúc trầm bổng.
Hà cánh an toàn, Nội bài mới chỉ to và sạch hơn chứ chưa thể đc gọi là nhà Ga tiêu chuẩn.
Gấu đứng chờ vẫy vẫy, ông cu con cao mét 8 khoanh tay đứng cạnh nở nụ cười mỉm ngu ngơ đáng yêu của 1 thằng cu nhãi nhãi, vừa trẻ con vừa người lớn.
Em về!
Chuyến đi viết hơi bị Kim Bôi....thường được tranh thủ giữa những lúc rảnh nên lúc nhạt nhạt, lúc lại hơi lẩn mẩn, lúc áo ào theo cảm xúc của mỗi ngày.
Cám ơn các cụ mợ đã đọc bào và đặc biệt tham gia comt.
Hẹn gặp lại!

ducleminh

Xe điện
Mấy tay từng say mê ảnh, máy to khủng long, tele....giờ lập hội olympus hết, thi nhau khoe ảnh.
Ảnh cũng rất đẹp và mượt, nhưng có vẻ gì ảo ảo mà không thật CL à.
Oly ảnh nó thật, có nịnh tí nào đâu, nịnh thì qua chơi với Fuji chứ :D

ducleminh

Xe điện
Thậm chí mấy cái @5000, 6000 cũng có cảm biến Fullframe. Rất hào phóng. Tuy nhiên chụp thiếu sáng thì noise kinh khủng.
Len sony tuy đắt nhưng mua ở Vn lại có giá hợp lý nhất.
Chỉ có A7x là Fullframe thôi, bọn A6xxx là ASPC.
A7 thì có A7ii, A7rii, A7Sii

HorsePower

Xe container
Oly ảnh nó thật, có nịnh tí nào đâu, nịnh thì qua chơi với Fuji chứ :D
Về ảnh có thể nói máy gì thì máy vẫn qua tay chỉnh sửa. Cái màu mè, hư ảo...nó hoàn toàn do gu của mỗi cá nhân. Có lẽ vậy nên máy móc giờ đây tốt theo mỗi sở trưởng nhưng bị ảnh hưởng bởi công nghệ chỉnh sửa.
Cái món Olympus em mới nói vậy vì có anh bạn sử dụng mà có lẽ lạm dụng quá nhiều Thuốc thang.
Cụ chắc rành nên có ý kiến vậy. Em ko biết, và không thể biết hết, chỉ nói lên cảm nhận. Mà cảm nhận lại qua 1 bộ lọc rất chủ quan...keke
Thanks cụ