[Funland] Thái Thanh, giọng ca thiên phú,vĩnh biệt bà,

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Và để trở thành một Thái Thanh không có phiên bản thứ hai, bà từng nói: “Điều đầu tiên tôi muốn nói là người ca sĩ phải biết yêu tiếng nói của nước mình, phải yêu tiếng Việt của mình. Người ca sĩ còn phải yêu đất nước mình nữa. Khi trong bài hát có nói đến những xứ sở, những vùng nào đó trên đất nước mình, thì mình cũng phải cảm thấy yêu cả những địa danh đó nữa, miền Trung, miền Nam, miền Bắc. Đặc biệt tôi sinh ra ở Hà Nội thì khi đọc đến hai chữ Hà Nội tôi cảm thấy một tình cảm yêu mến vô bờ. Nếu mình không yêu chữ của nước mình thì giống như mình hát một bài hát ngoại quốc vậy. Thí dụ đọc đến chữ “em bé quê” là mình cảm thấy dào dạt tình thương yêu các em nhỏ sống ở những vùng quê nghèo nàn, tôi nói yêu chữ nước mình là vậy. Còn một chuyện nữa là tôi yêu người nghe, luôn luôn tôn trọng khán thính giả. Tôi rất thận trọng khi hát”.

Em tan trường về Đường mưa nho nhỏ
Em tan trường về Đường mưa nho nhỏ
Ôm nghiêng tập vở Tóc dài tà áo vờn bay
Em đi dịu dàng Bờ vai em nhỏ
Chim non lề đường Nằm im giấu mỏ
Anh theo Ngọ về Gót giày lặng lẽ đường quê

Vietjuve

Xe buýt
NẾu phải tìm một diva của Vn, em tin chắc cụ THÁI THanh là sự lựa chọn của rất nhiều người. GIọng rất tròn , rõ chữ. Trên xe của em có riêng một folder các bài của Thái Thanh, toàn các bài các cụ list ở trên