Thái Nguyên Thái nguyên online 24/24 - Ngôi nhà số 73 - Xuân An Khang mang Tài Lộc :x

smat

Xe tải
Các Bác Thái Nguyên Cho e hỏi tý mấy hôm nữa e đi Tuyên Quang chúc tết ,đi Cao tốc Thái nguyên so với QL 2 đi đường xa và hơn nhanh hơn , e đi từ Bến xe Lương Yên HN > E xin cảm ơn

Inocent

Xe buýt
Đoạn đầu nối với đường 1B cũng bịt luôn, chả hiểu thông xe rùm beng lên để làm gì.

Hracing

Xe buýt
vâng tiện e hỏi luôn xe e bị móp 1 tý ở dưới thanh ngang dưới cửa xe bên phụ, ko biết bên cụ có khắc phục luôn trong thời gian đánh bóng xe đc ko ạ ? e làm luôn cho tiện...mai e đánh xe qua sớm.

chucuongthinh

Xe tải
Cụ nếu đi từ Thái Nguyên về Nam Định thì cứ bon bon hết cao tốc ra AH1 rồi thẳng qua cầu Thanh Trì đến Pháp Vân thì rẽ về Nam ĐỊnh thôi
Cụ cho em hỏi từ TN đến hết cao tốc AH1 bao nhiêu km vậy ạ

Chidiudiu

Xe điện
Các Bác Thái Nguyên Cho e hỏi tý mấy hôm nữa e đi Tuyên Quang chúc tết ,đi Cao tốc Thái nguyên so với QL 2 đi đường xa và hơn nhanh hơn , e đi từ Bến xe Lương Yên HN > E xin cảm ơn
em k rõ theo QL2 đến TQ là bao nhiêu, nhưng nếu đi theo cao tốc 3 từ chỗ cụ lên TQ khoảng 150km

QPC

Xe máy
Website
qpcthainguyen.vn
vâng tiện e hỏi luôn xe e bị móp 1 tý ở dưới thanh ngang dưới cửa xe bên phụ, ko biết bên cụ có khắc phục luôn trong thời gian đánh bóng xe đc ko ạ ? e làm luôn cho tiện...mai e đánh xe qua sớm.
Bên Em chuyên về chăm sóc xe, nhưng mai Cụ cứ qua bên Em sớm nểu xử lý được vết móp thì bên Em xử lý miễn phí, không có thể gọi thợ có uy tín đến để làm hài lòng Cụ ạ.

smat

Xe tải
em k rõ theo QL2 đến TQ là bao nhiêu, nhưng nếu đi theo cao tốc 3 từ chỗ cụ lên TQ khoảng 150km
Ghi ql 2 đi khoảng 165km , mà đường từ chỗ e xuất phát đến nội bài đi phát sợ , toàn tắc đường , cao tốc Thái nguyên thông thoáng hơn nhiều đấy cụ nhỉ ?từ Thái Nguyên sang TQ bao nhiêu km hả cụ đừong có tốt ko ợ ?

Chỉnh sửa cuối:

chucuongthinh

Xe tải
Ghi ql 2 đi khoảng 165km , mà đường từ chỗ e xuất phát đến nội bài đi phát sợ , toàn tắc đường , cao tốc Thái nguyên thông thoáng hơn nhiều đấy cụ nhỉ ?từ Thái Nguyên sang TQ bao nhiêu km hả cụ đừong có tốt ko ợ ?
Thái Nguyên-Tuyên Quang tầm 100km,đường cũng không phải là xấu lắm cụ

Chidiudiu

Xe điện
TN - TQ gần 80km cụ ạ, đường thông thoáng dễ đi thôi, chú ý xxx ở đèo Khế...

virus4men

Xe hơi
Cụ cho em hỏi từ TN đến hết cao tốc AH1 bao nhiêu km vậy ạ
Từ Thái Nguyên nếu cụ xuất phát từ ngã ba bắc nam đến hết cao tốc khoảng 64km. Còn chiều dài đường cao tốc TN - HN em đo được là 62km. Từ AH1 đến lối rẽ đi Cầu Giẽ là khoảng 20km cụ nhé.

tt0812us

Xe điện
1. Phương án 1.
Các cụ đi theo đường Thăng Long - Nội Bài rẽ ra ngã tư Sóc Sơn đi theo QL3 cũ thẳng tiến Thái Nguyên. Quãng đường này dài khoảng 75km các Cụ đi mất khoảng 1 giờ 45 phút. Đường này đoạn từ Sóc Sơn về đến Sông Công đường xấu, từ Phổ Yên đến Sông Công đang làm đường.
2. Phương án 2.
Các cụ đi đường Thăng Long - Nội Bài qua trạm thu phí Nội Bài các cụ rẽ phải vào QL18 hướng Nội Bài - Bắc Ninh, đi khoảng 17km có lối vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên mới. Đoạn cao tốc này dài khoảng 48km, đường mới đẹp, phương tiện đi lại ít, chưa có bắn tốc độ nên các cụ có thể tít khoảng 100km/h. Tổng chiều dài quãng đường này khoảng 85km, các cụ đi mất khoảng 1 giờ 30 phút.
3. Phương án 3.
Các cụ đi lên vành đai 3 trên cao hướng về cầu Thanh Trì, qua cầu Phù Đổng khoảng 5km, đến đoạn KCN Ninh Hiệp có lối rẽ vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên. Đi đường này thì các cụ không bị tắc đường,đoạn cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên dài 64 km đi rất sướng. Quãng đường này có tổng chiều dài là 95km, mấy hôm nay em đi vào giờ đi làm buổi sáng một hôm mất 1 giờ 15 phút (tốc độ 110 - 120 km/h đoạn cao tốc) và một hôm mất 1 giờ 20 phút. Sau này đường cao tốc xong toàn bộ sẽ hạn chế tốc độ chắc sẽ mất khoảng 1 giờ 30 phút. Đương này tuy xa nhất nhưng đi thoải mái nhất không lo tắc đường mà cũng tiết kiệm được 10k phí đường .
Phương án 1 thì ít người đi lắm rồi vì đường tuy ngắn nhưng bé và nhiều xe
Bổ sung thêm phương án 2 là từ trạm thu phí đi khoảng 10km cũng có một đường rẽ phải đi vào quốc lộ 3 cũ, nhưng cụ cho hỏi là đến chỗ đường rẽ cách 17km có biển báo đi quốc lộ 3 mới không cụ?
Phương án 3 thì mình đang băn khoăn vì cụ ktsthh nói rằng chiều HN - TN đang bị mấy cục bê tông chặn đường nên không đi được, trong khi theo cụ lại là đi bình thường?

ndpc

Xe hơi
Như vậy theo TT từ các cụ em có thể đi theo 2 cách để lên cao tốc từ Nội Bài;
1. Từ Nội Bài theo TL131 - QL3 cũ - Qua cầu Đa Phúc rẽ phải vào cao tốc..
2. Từ NB qua trạm thu phí - QL18 - Đoạn giao gần TT Chờ thì vào cao tốc..
Các cụ giúp nhà cháu xem phương án nào thì hợp lý hơn ah..

Chidiudiu

Xe điện
Rẽ theo QL18 đoạn gần TT Chờ là ngon nhất, em vừa điện hỏi thấy bảo chưa hoàn thiện nhưng 4b lên xuống được rồi

ndpc

Xe hơi
Rẽ theo QL18 đoạn gần TT Chờ là ngon nhất, em vừa điện hỏi thấy bảo chưa hoàn thiện nhưng 4b lên xuống được rồi
Cảm ơn cụ, em xem trên google map thì đi hướng này xa hơn, nhưng có lẽ dễ đi hơn,

Chidiudiu

Xe điện
Cảm ơn cụ, em xem trên google map thì đi hướng này xa hơn, nhưng có lẽ dễ đi hơn,
xa hơn trên chục cây nhưng tít ngon hơn, đỡ ùn tắc và hiệu quả kinh tế hơn cụ ạ

virus4men

Xe hơi
Phương án 1 thì ít người đi lắm rồi vì đường tuy ngắn nhưng bé và nhiều xe
Bổ sung thêm phương án 2 là từ trạm thu phí đi khoảng 10km cũng có một đường rẽ phải đi vào quốc lộ 3 cũ, nhưng cụ cho hỏi là đến chỗ đường rẽ cách 17km có biển báo đi quốc lộ 3 mới không cụ?
Phương án 3 thì mình đang băn khoăn vì cụ ktsthh nói rằng chiều HN - TN đang bị mấy cục bê tông chặn đường nên không đi được, trong khi theo cụ lại là đi bình thường?
1. Phần bổ sung của cụ thì có từ lâu và anh em chắc cũng đi nhiều rồi cụ ạ.
2. Từ trạm thu phí cụ đi 17km gặp 2 cầu vượt trên ql18, qua cầu vượt thứ nhất cụ rẽ phải là lối vào cao tốc. Mấy hôm e đi chưa co biển hướng dẫn, em nghĩ hôm nay có rồi đấy cụ.
3. Phương án 3 như e nói là chặn bê tông lối vào cao tốc, cụ có thể đi thêm 10m đi ngược chiều để vào cao tốc. Tuy nhiên chiều nay em đi về thì lối vào đã được thông rồi cụ ạ. Giờ cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên cụ cứ bon bon thôi, không phải lo lắng nữa rồi.

virus4men

Xe hơi
Em đã nêu ba phương án mà chắc cụ chưa đọc kỹ ạ. Phương án 1 của cụ giờ không đi được rồi. Lối vào cao tốc từ cầu Đa Phúc giờ bịt kín rồi cụ nhé.

virus4men

Xe hơi
Nếu từ ql18 mà vào cao tốc thì xong lâu rồi mà cụ, chỉ chưa có biển hướng dẫn thôi. Ngay hôm thông xe kỹ thuật em đã đi được rồi