Thái - Mã - Sing : trong 3 thứ đó chọn ra thứ nào.

haihoi

Xe đạp
(b)
Mời anh em một tí rồi mới dám thưa chuyện.
Tình hình là tháng 9 này cũng rảnh rỗi,định làm một chuyến du lịch xa xa ,tránh nhà ,tránh gấu một thời gian.Lâu lâu mới được lượn lờ đánh bóng chút.
Lúc đầu mình định chọn du lịch qua các nước Đông Dương,nhưng LAos năm nay bên Fc cũng đã rủ đi rồi,nên thôi bỏ qua 2 bạn láng giềng.
Ông Indo thì dạo này tùm lum quá,Phil thì vốn mình chẳng ưa,đông timor thì lởm -đek chấp,mấy nước nhỏ kia thì đã có thời gian sang tác nghiệp nên nghỉ.
Rút lại thì chỉ còn có anh Thái dúi - anh Mã Lai và Sing gà là chưa từng đi qua,nên chắc đi cũng là đi 1 trong 3 anh này thôi.
Duy có một điều là hiện tại mình vẫn băn khoăn,mình đi một mình,gọi là dối già tí xíu,muốn đi thăm nơi nào hiện đại một chút,thoải mái dịch vụ,nhưng chơi thì cũng phải ra chơi.
3 ông ở trên thì tuyện nhiên chưa từng có ý định tìm hiểu,các bác đi nhiều,biết rộng,nói chung là hộ mình chấm điểm.Chỗ nào đáng đi nhất.
(c) các anh em giúp mình với,thêm tách cafe cho ấm bụng:6:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng mong có dịp đi mà chưa có thòi gian đi.

Theo em cụ làm chuyến đi Sing, rồi từ Sing qua Malay, rồi quay về.

Tour này rẻ mà đi cả 2 nước. Đi về nhớ mua quà cho em. :))

http://www.dulichviet.com.vn/du-lich-singapore-malaysia-tu-ha-noi/du-lich-ha-noi-singapore-malaysia-genting-kuala-lumpur-malaca-ha-noi.html

Tham quan Singapore - Malaysia 7 ngày 6 đêm.

Tham dự tour này, du khách sẽ được tham quan: Công viên Merlion, chụp hình lưu niệm với tượng Sư tử biển, tham quan Thế giới đại dương, Bảo tàng người Sáp, vườn chim Jurong với hàng ngàn loài chim quý hiếm, ngắm toàn cảnh Singapore từ trên đỉnh Mount Faber.

Tại Malaysia, du khách chụp hình lưu niệm với tháp đôi Petronas, tham quan Quảng trường Độc lập với cột cờ cao nhất thế giới, pháo đài cổ Malacca, đền Cheng Hoon Teng, đồi Famosa...

Chỉnh sửa cuối:

dxpac

Xe buýt
Nếu là cụ em sẽ đi Thái Lan:21:, Sinh với Mã để đi cùng Gấu:P

redarcher

Xe buýt
Thái thì hơi xưa, Mã bác đừng đi chán lắm. Lựa chọn cho bác là Sing

CAP_bl

Xe điện
Cũng khó lựa chọn nhỉ - vấn đề là tùy thuộc gu của bác chủ thớt.
Thái: nhiều người đã đi, cảnh cũng đa dạng, có chiều sâu văn hóa
Ma-lai: có một số cảnh khá đẹp, tìm hiểu văn hóa đạo Hồi cũng hay
Sing: công nghiệp quá, nhỏ, nói chung là nếu thích nhìn lần đầu thì một chút thôi...

Túm lại là tùy thuộc gu của bác chủ thớt, để du lịch thư giãn, tìm hiểu văn hóa, thăm thú cảnh đẹp thì Thái hoặc Ma-lai hơn...

hungbachu

Xe đạp
Lạ thế,bác đi một mình thì cứ Thái mà đi bác ạ,nhiều thứ nó cảm giác lắm,bar bủng thì ngập tràn(b)

Mã Lai thì nên đi kẹp với đi sing,2 ông này đi qua nhau rất dễ và bõ công.

Sing thì công nghiệp dịch vụ,nhà cao tầng,cảnh trí hiện đại,núi non động vật ngoài cái night safari em đi xem thì có cái xem cá voi thôi,đi một mình thì nên có "người kèm" thì hơn.
Nhưng bù lại,nếu bác đi thì nên rủ thêm gấu đi Sing bác ạ,mùa này đang là mùa lễ hội,hôm qua uống cafe thấy có mấy em xinh tươi phát tờ rơi Sing tel F1 2009:ohmy: chả hiểu kiểu gì,chắc em ngồi gần khu có nhiều công ty lữ hành.Tầm này còn có lễ hội rùm beng,giảm giá thì đừng hỏi.
Mã Lai đồ điện tử rẻ hơn Sing đó bác redarcher,nhưng cũng chỉ nên là sub tour thôi:)):))

LongSukebe

Xe tải
Trốn Gấu đi chơi thì chỉ có Thái là vui vẻ nhất cụ ạ. (b)

Cup50

Xe đạp
Trốn Gấu đi chơi thì chỉ có Thái là vui vẻ nhất cụ ạ. (b)
Bác cứ đùa,em thấy nếu cái khoản trốn bác gái thì geylang ổn hơn,đắt nhưng xắt ra miếng,chứ Thái hơi tạp nham và cũng hơi ít các em nhìn ngon lành cành đào.
Về sing thì nhậu không đã,nhưng nếu mất tí tiền qua Mã lai nhậu bét nhè,bar thoải mái.
Nhưng mà nhậu xong ,về ngắm cảnh biển,cảnh vịnh thì cũng đáng lắm.
Hơn nữa vào mùa này,các bác sang đó giảm giá bét nhè,mua thì thoải mái lắm

Tây Độc

Xe điện
Em vừa ở Sing về, có giảm giá quái gì đâu.

hungbachu

Xe đạp
Em vừa ở Sing về, có giảm giá quái gì đâu.
cá trích bác phát,cái này mình chưa rõ lắm,nhưng đợt mình đi cũng tầm mùa lễ hội,các hãng lớn thời trang ,các hàng điện máy,điện tử toàn -50% $ thôi.
Em thấy đi các lô là không hợp lí lắm,đắt..mà cũng thế:mad: cấu hình thì khác(l)

haihoi

Xe đạp
Mình đi kiểu tự túc - kiểu các cháu nhà giàu bây giờ hay du học tự túc ấy mà.Thích thì đi,chán thì ngủ,không thì chui vào đâu đó tí toáy tí mẻ xíu thôi(b) nên chắc là không đi tour rồi,cũng hơi phân vân,vì ít khi để ý khoản này.
Nếu thế cảm ơn các bác quá,có lẽ mình đi Sing và Mã,nhanh nhanh còn kịp.
Các bác có ai còn lưu trú ở đó không,gặp gỡ làm quả nhậu nhỉ,đi xa mà không nhậu,nhậu lại chẳng có bạn bè cũng nản.
Bên đó ngoài geylang thì có gì đặc sắc không thế,nhà cửa cao to rộng rãi thì em cũng đã đi vài nơi rồi,lần này đi tiếp,cũng được:69:

nhimphich

Xe điện
Đi một mình thì bác nên đi Thái. Đi Sing bé tẹo đi sau bác ạ(l)

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Đi để tránh gấu 1 time. Với cả chơi phải ra chơi, tiện nghi và sạch đẹp thì chắc chỉ có Thái và Sing là vừa mắt. Hẹ hẹ
Ngoài ra đi để khám phá học hỏi nền văn hoá hoặc chịu gian khổ thì đi Ai Cập, Ấn Độ hoặc Hy Lạp. Nhưng thêm 1 lí do là bác già rồi chắc ko chịu đc khổ ải và ham hố hưởng thụ hơn nên chỉ còn lựa chọn trên.

frankieonside

Xe đạp
Ai cập , Ấn Độ là chớ nhé.
Ấn Độ bửn lắm.Ai Cập lạnh sống lưng tuy giữa sa mạc.
Đi Sing xem đua F1,xem night safari,Sentosa,ngắm biển,cả một thế giới mới,đầy màu sắc tư bản,nhà cửa ngựa xe phơi phới.
Hơn hẳn Thái,nhậu nhẹt vừa phải,văn minh hơn khu đèn đỏ Thái là chắc.
Già mới máu bác ken girl à.Còn bác 2hoi muốn tư vấn thì em sẵn sàng vài chỗ Sing cho bác.Em cũng muốn quà(b)

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cả ba nước trên em đều đã từng lết qua rồi, nếu bác muốn xem cảnh đẹp, tìm hiểu văn hóa đạo Hồi cho nó là lạ một chút thì em khuyên bác nên đi Mã, cá nhân em thì nếu giờ cho chọn đi lại một trong ba nước đó em cũng sẽ chọn Mã (chỉ du lịch thuần túy thôi nhá!) Nếu đi Mã thì bác có thể ở Times square hotel, giá cũng không đến nỗi quá đắt mà lại ở gần trung tâm kulalumpur phòng thì xịn khủng khiếp, cái phòng hồi đó em ở nó phải to bằng cái nhà em chứ chẳng chơi!hix Còn nếu bác muốn đi chơi theo cái kiểu " trốn gấu" thì bác đi Sing nhá, em thì chưa biết cái red light district thế nào vì hồi đi chưa thử nhưng nghe mấy thằng bạn ở bên đó kể là lại muốn chạy ra Tân Sơn Nhất phi thẳng cái 747-400 vào geylang thôi. hahahaha

Chỉnh sửa cuối:

haihoi

Xe đạp
Thôi thôi,may mà về kịp,bọn ÚC đại lợi đang dính bão bụi,kiểu này chắc là sắp có vấn đề,về nhà là đúng.Bố cáo là cảm ơn các bác đã tận tình chỉ dẫn,báo cáo thứ hai là mình đã về nhà,khu Geylang đó cũng bình thường thôi,nếu chỉ khoản đó thì ở Việt Nam còn chơi gấp vạn lần.

haihoi

Xe đạp
Đi để tránh gấu 1 time. Với cả chơi phải ra chơi, tiện nghi và sạch đẹp thì chắc chỉ có Thái và Sing là vừa mắt. Hẹ hẹ
Ngoài ra đi để khám phá học hỏi nền văn hoá hoặc chịu gian khổ thì đi Ai Cập, Ấn Độ hoặc Hy Lạp. Nhưng thêm 1 lí do là bác già rồi chắc ko chịu đc khổ ải và ham hố hưởng thụ hơn nên chỉ còn lựa chọn trên.

ơ.cái này thì đếch phải nhá :ohmy: vẫn ăn ngủ điều độ,lái xe đánh võng và quần vợt đều.Chính ra về cuối con đường,ý thức tập thể dục thể thao lại cao hơn hẳn.Nên có cảnh trẻ đánh cờ,già tập chạy mà lại:))

frankieonside

Xe đạp
Bác đã về em chào mừng phát,bác có gửi tí quà nào cho thằng em không đới.Đi đó bác thăm thú được mấy món rồi mà chẳng có kể lể tí nào.Bên kia cũng có 1 bác đi về rồi báo cáo đàng hoàng,bác đi chả báo cáo,em mất công chỉ điểm quá:102:

Gamxe

Đi bộ
Em vẫn không hiểu bão ở Úc liên quan quái gì tới mấy ông Sing,cách xa cả vài chục nghàn km cơ mà.:ohmy:

Gamxe

Đi bộ
Thôi thôi,may mà về kịp,bọn ÚC đại lợi đang dính bão bụi,kiểu này chắc là sắp có vấn đề,về nhà là đúng.Bố cáo là cảm ơn các bác đã tận tình chỉ dẫn,báo cáo thứ hai là mình đã về nhà,khu Geylang đó cũng bình thường thôi,nếu chỉ khoản đó thì ở Việt Nam còn chơi gấp vạn lần.
thế này thì đúng là gừng già rồi còn gì nữa,cẩn thận bác nhá:41: em thì từ ngày hơi "già" đã kiêng khem ít nhiều rồi.Đi sing bác cho tí ri` viêư cảnh sắc ,em cũng làm chuyến dối già nhỉ/