[Funland] Thái Lan thoáng quá, phủ xanh quốc gia bằng cây cs!

Poirot

Xe buýt
Chắc là cây gai dầu.
Loại này giống cần sa nên nhiều nước ko cho trồng.
Đúng là cây gai dầu (cây lanh??) đấy bác, mấy cây này bà con vùng núi trồng cả đồi lấy sợi dệt thổ cẩm. Gai dầu và cần sa cùng họ, hình dáng tương đồng nhưng hàm lượng tinh dầu của cây gai dầu ít hơn cây cần sa nhiều, bạn em làm công trình đi tuyến, lần đầu thấy nguyên quả đồi cây lanh ngạc nhiên lắm cứ tưởng là cần sa, sau vui mồm lấy ít bông hút thử thì cũng thấy hay hay, phê phê :D

kites1

Xe điện
Quả này thì hút hết khách du lịch khu DNA mất các cụ nhỉ!

Làm gì có. Đâu phải ai cũng đi sang Thái, để hút cần sa.

kienvinh

Xe lăn
Hình như cụ nhầm đấy ạ.
Quốc tịch Thái sang EU và Bắc Mỹ vẫn phải visa, chỉ có vào Nga, Ukr và Thổ là không cần visa.

Còn thì đúng là hạ tầng, dịch vụ và mức sống Thái vẫn đang hơn VN rõ rệt.
Hộ chiếu Thái được sang Nhật, Đài Loan, Hong Kong nữa cụ. Nói chung hơn HC Việt Nam tí.

Không biết mấy soái bên thớt Nga - U cà có cay điều này không, chứ VN quý Nga nhất thế giới, ấy thế mà lại không được đi Nga. Yêu đơn phương :))

Xe nội lước

Xe container
em tự nhận lời nói của em không có gì quá đáng, thêm một chút xuồng xã của văn nói dân gian

em chỉ muốn truyền cái thông điệp đúng và tích cực trong hàng ngàn cái tin giả mà hàng ngày e đang phải đọc, e tin chắc chắn những thông tin e đưa ra là thật và sẽ có ích cho nhiều người

e chỉ mong sao thế hệ sau em. đặc biệt là từ 9x chúng nó bay cao bay xa để mà phát triển

em xin hết
Hay. Tiếc em hết diệu mời cụ dồi.

Hanoiman2022

[Tịch thu bằng lái]
Chấp gì bọn thái. Đói tiền làm tất bất chấp hậu quả. Vd như để thu hút du lịch thành thủ phủ mại dâm, ấu dâm thế giới, người chuyển giới nhiều nhất thế giới. Giờ cần sa nữa thì con nghiện nhất thế giới. Em k bao giờ mong muốn mình và thế hệ sau sống trong môi trường như vậy.
Cụ nghĩ thuốc lào thì nhẹ hơn cần sa à? :))

CaptainMT

Xe buýt
Cái lực lượng 47 là cái chi dứa mà hùng mạnh vậy các cụ? :-o

VoCan

Xe điện
nói phét thì nói bé thôi
tôi đang ở thái lan đây

đường xá cầu cống cực tốt, di chuyển 200k 2 tiếng đồng hồ. toàn bộ đường xá gần như là cao tốc. luôn đạp lút cán 100k hơn

trái cây bạt ngàn, đồ ăn bao la

dịch vụ hoàn hảo

đất đai rộng rãi

còn nhiều rừng nguyên sinh

còn anh đang sống trong cái môi trường độc hại. tham nhũng tràn lan, không khí độc hại, đồ ăn đầy hoá chất. giá nhà đất hàng đầu thế giới. chất lượng giáo dục tệ hại

Quốc tịch Thái đi châu âu không cần visa đâu, còn cái nước anh đang ở thì chạy xin thủ tục vài tháng nhé

mà dám mở mồm chê nước khác!
Nhiều cụ đồng ý không mở mồm chê nước khác nhưng lại đồng ý việc chê nơi mình đang sống , thanh tao dữ. Nơi nào chả có cái bất cập , lấy mặt bất cập ra chê thì cũng bình thường thôi, làm gì mà lôi nơi mình đang sống ra sỉ vả để bênh vực dữ vậy .

a_cheng

Xe điện
Hộ chiếu Thái được sang Nhật, Đài Loan, Hong Kong nữa cụ. Nói chung hơn HC Việt Nam tí.

Không biết mấy soái bên thớt Nga - U cà có cay điều này không, chứ VN quý Nga nhất thế giới, ấy thế mà lại không được đi Nga. Yêu đơn phương :))
Toàn sang đấy rồi ở lại luôn, buôn bán làm ăn loạn xì ngầu, cạnh tranh rồi thanh trừng, đốt chợ... Không thiếu món gì thì anh có Ngố cũng không dám cho free visa ;))

a_cheng

Xe điện
nói phét thì nói bé thôi
tôi đang ở thái lan đây

đường xá cầu cống cực tốt, di chuyển 200k 2 tiếng đồng hồ. toàn bộ đường xá gần như là cao tốc. luôn đạp lút cán 100k hơn

trái cây bạt ngàn, đồ ăn bao la

dịch vụ hoàn hảo

đất đai rộng rãi

còn nhiều rừng nguyên sinh

còn anh đang sống trong cái môi trường độc hại. tham nhũng tràn lan, không khí độc hại, đồ ăn đầy hoá chất. giá nhà đất hàng đầu thế giới. chất lượng giáo dục tệ hại

Quốc tịch Thái đi châu âu không cần visa đâu, còn cái nước anh đang ở thì chạy xin thủ tục vài tháng nhé

mà dám mở mồm chê nước khác!
Em thấy cụ ấy có nói phét đâu? Mại dâm, ấu dâm rồi chuyển giới đúng là Thái đứng top thật mà. Cụ không nên lấy cái họ hơn mình rồi lấp liếm đi những cái nhược điểm của họ. Điều này giống như chê thằng hàng xóm nghiện ngập gái gú nhiều, nhưng ông bạn bảo mày nói phét vừa thôi, nhà nó giàu hơn nhà mày đấy. Ủa, nó giàu hơn mình nghĩa là nó ít tệ nạn ạ? :-??

dhela

Xe tăng
Cây này chế ra đc cocain hay heroin thì cũng phức tạp lắm
Cocain chế từ cây Coca
(Ko biết Coca cola có liên qua gì đến họ nhà Coca này ko nữa đây ^^)
Heroin chế từ cây Anh túc (cây thuốc phiện)
Cần sa là loại cây khác cụ ơi ^^

Ps. Thái Lan cho sử dụng cần sa thế này là lối thoát cho gia đình nào có người mắc bệnh nan y rồi. Như bệnh ung thư hẳng hạn. Thay vì hoá xạ trị các thể loại thì dùng cần sa nhẹ nhàng hơn nhiều. Không chắc chắn là sẽ khỏi nhưng chắc chắn sẽ bớt được nhiều phần đau đớn.

Belat Missan

Xe điện
Đúng là cây gai dầu (cây lanh??) đấy bác, mấy cây này bà con vùng núi trồng cả đồi lấy sợi dệt thổ cẩm. Gai dầu và cần sa cùng họ, hình dáng tương đồng nhưng hàm lượng tinh dầu của cây gai dầu ít hơn cây cần sa nhiều, bạn em làm công trình đi tuyến, lần đầu thấy nguyên quả đồi cây lanh ngạc nhiên lắm cứ tưởng là cần sa, sau vui mồm lấy ít bông hút thử thì cũng thấy hay hay, phê phê :D
Em nhớ cây này còn làm mỹ phẩm hay gì nữa cơ.
Nhiều ông kinh ko dám cho dân trồng vì giống cần sa quá.:D

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Nếu đằng ấy không đủ tử tế để xưng hô 1 cách lịch sự khi giao tiếp thì thôi nhé, tiễn khách. Còn chưa biết ai hơn tuổi ai đâu. Sang xứ người mà thái độ thế này nước bạn lại đánh đồng người Việt thì chết. À mà quên đằng ấy là người Thái :)) thôi chào nhé, đừng quote còm của tôi.
Áp đặt bác Nhenhangcongio là người Thái nói tiếng Việt, đuối lý cái chạy luôn :)) :)) :)) ngán ngẩm với ông!

MCuong234

Xe tăng
Cần sa gây nghiện thấp hơn nhiều rượu và thuốc lá nhé. Thậm chí còn ít hơn nghiện cơm. Em ko ăn cơm 1 tuần là thấy thèm rồi.
Không biết thanh niên Thái nghiện nhiều không, nhưng em thấy thanh thiếu niên ta giờ nghiện nhiều quá! Còn các vấn đề vĩ mô em không đủ trình bàn tới!

Nghen loc

Xe tăng
dạ cái này thì em nghe chính một thằng bạn từng học MIT nó nói. chứ em có biết gì đâu

lạ một cái bên này những người em quen toàn đã từng du học ở mỹ và châu âu. chúng nó đặc biệt thích nước anh bạn ạ

mình thì không rành lắm về hệ thống giáo dục của họ, nhưng chắc chắn ko hề tệ. thấy đi du học nhiều lắm

còn về giao thông thì hay cái bên này họ có ý thức nhường đường nhau lắm.

có đúng 1 đoạn đường trên Tỉnh Nan còn đang làm đường, còn lại thì chất lượng đường của nó thật sự tốt. xây rất gọn và chuẩn

em mới check cái hộ chiếu của họ đây

E giờ chưa dám mong Việt Nam to tát và xa vời gì, e giờ chỉ mong Việt Nam được sạch sẽ, quy cũ và nề nếp như Thái thôi là e thấy ok rồi cụ ạ.

quy la tien

Xe điện
em tự nhận lời nói của em không có gì quá đáng, thêm một chút xuồng xã của văn nói dân gian

em chỉ muốn truyền cái thông điệp đúng và tích cực trong hàng ngàn cái tin giả mà hàng ngày e đang phải đọc, e tin chắc chắn những thông tin e đưa ra là thật và sẽ có ích cho nhiều người

e chỉ mong sao thế hệ sau em. đặc biệt là từ 9x chúng nó bay cao bay xa để mà phát triển

em xin hết
Trước hết hãy cứ bình tĩnh khi gõ phím, đúng chính tả tiếng Việt đi đã, cũng coi như một cách để thế hệ sau cụ khỏi bắt chước!

Nine

Xe điện
Nếu đằng ấy không đủ tử tế để xưng hô 1 cách lịch sự khi giao tiếp thì thôi nhé, tiễn khách. Còn chưa biết ai hơn tuổi ai đâu. Sang xứ người mà thái độ thế này nước bạn lại đánh đồng người Việt thì chết. À mà quên đằng ấy là người Thái :)) thôi chào nhé, đừng quote còm của tôi.
Cụ đúng chất thanh niên Việt. Chuẩn nó phải thế

tung.npvh

Xe tăng
Một thực tế là người Việt vùng Đồng Bằng Sông Cửu Long sang Thái làm thuê rất nhiều.
Chuẩn, lao động phổ thông người Việt ở Thái rất nhiều. Khách du lịch gặp người Việt bán hoa quả, cafe vỉa hè không ít. Em gặp mãi ;)

mrlai

Xe buýt
Áp đặt bác Nhenhangcongio là người Thái nói tiếng Việt, đuối lý cái chạy luôn :)) :)) :)) ngán ngẩm với ông!
Khi không cùng ngôn ngữ thì lý lẽ cũng bỏ đi thôi và chỉ có trẻ con mới ăn thua thôi nhé. Mình có tuổi rồi nên không phải khích nhé đằng ấy :D

Tinhkhongsay

Xe máy
Em lại dịch cây cs thành cơm sườn có bí thơ chi bộ.