Thắc mắc về Vios 2010 MT

jet engine

Xe buýt
Chào các bác,
Tôi mới chạy Vios MT mới, cảm nhận chung là ok. Tuy nhiên có một số điểm tôi muốn hỏi các bác:
1. Vào số có vẻ nặng :-q. Có phải xe mới nào cũng nặng vậy không? Sau 1 thời gian sử dụng số có "ngọt" hơn không?
2. Nhiệt độ nước chỉ được báo lúc mới mở khóa, không hiển thị thường trực nên có vẻ không yên tâm lắm~X(.
Tạm thời chỉ có 2 câu hỏi thôi các cụ ạ. Khi nào có gì không rõ tôi xin hỏi thêm các bác ạ.
Thanks các bác nhé (b)(b).

JamesB

Xe buýt
Vào số nặng thì bác cần chắc là khi vào số bác đã đảm bảo cắt hết côn chưa? Nhiều người khi vào số không cắt hết côn mà đã vào số gây ra vào số khó mà lại hại xe.
Nhiệt đọ nước chỉ báo khi bác bật chìa khoá điện là đúng. Sao bác cần báo thường trực? Nó hiện thị trạng thái khi bác sử dụng xe chứ khi không dùng thì hiển thị làm gì X_X

jet engine

Xe buýt
Vào số nặng thì bác cần chắc là khi vào số bác đã đảm bảo cắt hết côn chưa? Nhiều người khi vào số không cắt hết côn mà đã vào số gây ra vào số khó mà lại hại xe.
Nhiệt đọ nước chỉ báo khi bác bật chìa khoá điện là đúng. Sao bác cần báo thường trực? Nó hiện thị trạng thái khi bác sử dụng xe chứ khi không dùng thì hiển thị làm gì X_X
Thanks bác Getz0300. Tôi đã cắt côn hoàn toàn rồi mới chuyển số bác ạ, tôi thấy nặng là so với 1 số xe khác. Cậu thợ quen nói là xe mới sẽ hơi nặng một chút, sau này sẽ ngọt hơn. Hy vọng là như thế

cocsku

Xe cút kít
Nếu xe với Getz hay Morning thì Vios số hơi nặng hơn một chút. Sau này bác đi nhiều nó vẫn thế. Đến khi quen thấy số như vậy là chắc, một số xe cũ sỗ rất lỏng lẻo, chứ không phải là nhẹ.

mrbi

Xe tải
Em đi rồi, thấy cũng đâu đến nỗi nào là nặng đâu ạ....Còn việc nhiệt độ nước thì trước khi khởi hành xe, bác mở chìa khóa kiểm tra thôi ....

jet engine

Xe buýt
Vậy là các cụ không thấy số của Vios 2010 nặng, hay là chỉ vợ 2 của tôi bị thế :-?. Nói thật tôi cũng chăm thể thao nên chỉ cảm giác hơi nặng thôi, không vấn đề gì nhưng vợ cả chuyển số cứ như đánh vật các cụ ạ :)). Tôi đang định đem ra hãng xem họ có cách gì để số má nuột hơn không nhưng vẫn chưa có lúc nào đi được, nếu không chắc không dám cho vợ cả lái mất ;) (nhìn nàng vào số mà xót hết cả ruột!:(:().
Các bác có cao kiến gì không ạ? Thanks các bác nhiều

garangmuoi

Xe tải
Bác kiểm tra có thể lót sàn dày quá nên côn nó ko vào hết, xe vios chỉ vào số bằng 1 ngón tay thôi

Luu Lehong

Xe container
Bác kiểm tra có thể lót sàn dày quá nên côn nó ko vào hết, xe vios chỉ vào số bằng 1 ngón tay thôi
Có lẽ vậy! Trươc đây em cũng dùng Vios 2008 từ mới nhưng vào số nhẹ lắm; thậm chí vẫn chỉ dùng một ngón tay cái hoặc ngón chỏ để gẩy số thôi!
Chủ top nên xem lại sàn lót, côn xem thế nào hoặc vào hãng kiểm tra lại!>:D<

hoanglongtq

Xe máy
Vậy là các cụ không thấy số của Vios 2010 nặng, hay là chỉ vợ 2 của tôi bị thế :-?. Nói thật tôi cũng chăm thể thao nên chỉ cảm giác hơi nặng thôi, không vấn đề gì nhưng vợ cả chuyển số cứ như đánh vật các cụ ạ :)). Tôi đang định đem ra hãng xem họ có cách gì để số má nuột hơn không nhưng vẫn chưa có lúc nào đi được, nếu không chắc không dám cho vợ cả lái mất ;) (nhìn nàng vào số mà xót hết cả ruột!:(:().
Cái bác này hay thật, vợ cả hay lái sao bác không múc luôn AT đi, bâyh còn kêu ca kái nỗi gì, mà sao bác không cho vợ cả đi thể thao cùng với cho nó khỏe cái tay (cách này chỉ áp dụng với trường hợp vợ cả bác hiền dịu thôi, không là phản tác dụng đấy :59::59::59:)

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Bác gái vào số nặng là do chưa thạo ạ (em đoán thế). Vì em còn nhớ hồi mới tập xe vào số cứ phải mắm môi mắm lợi, mấy cô nàng tập cùng em còn tệ hơn dật đùng đùng làm thày dạy xót hết cả ruột. Đi một thời gian quen xe vào mới ngọt được.

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác muốn hiểu thế nào là phanh và số nặng xin cứ đi thử xe Đức số sàn!

heroesdaubu

Xe điện
Mua xe cả gấu đi sao bác không mua xe AT cho nhẹ nhàng. Phụ nữ đi xe số sàn vất vả lắm ạ.

Tuôi

Xe tăng
Nên vào hãng kiểm tra lại bác ạ. Xe mới, mình đừng phán đoán làm gì. Kiểm tra cẩn thận cho yên tâm.

cocsku

Xe cút kít
Nên vào hãng kiểm tra lại bác ạ. Xe mới, mình đừng phán đoán làm gì. Kiểm tra cẩn thận cho yên tâm.
Bác Tuôi đúng là cao kiến. Mà Toy nó có kiểm tra miễn phí lúc 1000km, cụ chủ dẫn vợ 2 đến chỗ thằng bán mà ăn vạ luôn cho nó chết!

duclinh

Đi bộ
Chúc mừng bác có con xe cực kì tiết kiệm nhiên liệu
Xe vios MT mới đầu và sau này số sẽ nặng hơn mấy con GET
Trong quá trình đi đôi khi xảy ra tình huống kẹt số do các bác chuyển số nhanh quá nhưng chưa đẩy hết số và thả côn nhanh quá nên hộp số bị kêu khẹt khẹt. Sau khi đi khoảng trên trên 2000 cây số sẽ nhẹ hơn và đi mượt mà (bao gồm cả tiết kiệm xăng hơn).
Chỉ khi nào các bác chạy xe mà có đèn báo thì mới đáng ngại, cứ yên tâm đi bình thường.
Chào các bác,
Tôi mới chạy Vios MT mới, cảm nhận chung là ok. Tuy nhiên có một số điểm tôi muốn hỏi các bác:
1. Vào số có vẻ nặng :-q. Có phải xe mới nào cũng nặng vậy không? Sau 1 thời gian sử dụng số có "ngọt" hơn không?
2. Nhiệt độ nước chỉ được báo lúc mới mở khóa, không hiển thị thường trực nên có vẻ không yên tâm lắm~X(.
Tạm thời chỉ có 2 câu hỏi thôi các cụ ạ. Khi nào có gì không rõ tôi xin hỏi thêm các bác ạ.
Thanks các bác nhé (b)(b).

Chỉnh sửa cuối:

jet engine

Xe buýt
Cám ơn các bác đã tư vấn. Hiện tại sau 2 tuần sử dụng xe vào số đã ngọt hơn rồi, thanks God. Có lẽ một phần do lỗi của lót sàn các cụ ạ :-??.
@heroesdaubu: Bác nói đúng, phụ nữ đi số sàn vất vả hon thật. Nhưng tôi lại thấy may mắn là đã mua MT vì trong lúc tập, vợ cả tôi đã mấy lần nhầm ga với phanh rồi x-(, nếu là AT không biết xảy ra điều gì nữa:-??. Bản thân tôi vẫn thích MT hơn, vợ cả tôi lúc đầu cứ đòi mua AT bây giờ cũng phải công nhận MT an toàn hơn.