[TVMBX] Thắc mắc về việc mua xe Ford

Jack Hải

Xe đạp
Các cụ sale hay các cụ đã mua xe hãng Ford tư vấn giúp em với.
Hôm trước em có đến Ford Thanh Hoá để tìm hiểu và mua xe Ford Ecosport Titanium, bạn sale bảo em là phải đặt cọc ít nhất 50% thì bên showroom mới đồng ý làm giấy tờ xe cho. Thế mà hôm nay lại gọi báo với em là Ông GĐ bên showroom yêu cầu khách hàng phải đóng đủ tiền thì mới xuất hồ sơ để làm giấy tờ.
Em thắc mắc không biết tất cả SR ford đều làm kiểu này hay sao?
Làm ăn vớ vẩn thật sự!

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

Hôm trước em có đến Ford Thanh Hoá để tìm hiểu và mua xe Ford Ecosport Titanium, bạn sale bảo em là phải đặt cọc ít nhất 50% thì bên showroom mới đồng ý làm giấy tờ xe cho. Thế mà hôm nay lại gọi báo với em là Ông GĐ bên showroom yêu cầu khách hàng phải đóng đủ tiền thì mới xuất hồ sơ để làm giấy tờ.
Làm ăn vớ vẩn thật sự!

nguyên tắc: cụ đặt cọc xe khoảng 10-20tr coi như là để hãng xác nhận cụ đặt mua chiếc xe Ford Ecosport. còn khi xe về tới đại lý thì cụ thanh toán 100% giá trị hợp đồng để Ford Thanh Hóa xuất hóa đơn để cụ đi đăng ký xe. Vì hồ sơ gốc bên Công An sẽ cầm mà

Jack Hải

Xe đạp
nguyên tắc: cụ đặt cọc xe khoảng 10-20tr coi như là để hãng xác nhận cụ đặt mua chiếc xe Ford Ecosport. còn khi xe về tới đại lý thì cụ thanh toán 100% giá trị hợp đồng để Ford Thanh Hóa xuất hóa đơn để cụ đi đăng ký xe. Vì hồ sơ gốc bên Công An sẽ cầm mà
Cảm ơn cụ!
Trong hợp đồng kinh tế vs SR ghi rõ là khi xe làm xong giấy tờ, thì hẹn đúng ngày giao xe sẽ thanh toán số tiền còn lại cụ ạ.
Sáng nay em làm căng, bảo sẽ huỷ hợp đồng lấy lại tiền mua hãng khác thế là cụ sale báo lại xin sếp các kiểu oke rồi,

fordtot_dongever

Xe buýt
Cảm ơn cụ!
Trong hợp đồng kinh tế vs SR ghi rõ là khi xe làm xong giấy tờ, thì hẹn đúng ngày giao xe sẽ thanh toán số tiền còn lại cụ ạ.
Sáng nay em làm căng, bảo sẽ huỷ hợp đồng lấy lại tiền mua hãng khác thế là cụ sale báo lại xin sếp các kiểu oke rồi,

cụ sale báo k chuẩn, gặp cụ cứng rắn nên cũng phải làm k chuẩn theo lý.
như cụ đi siêu thị, cụ trả tiền mới được cầm hóa đơn vậy.
Nếu đúng ra, sale báo láo thì sale đó phải chịu trách nhiệm trước khách hàng, và kỷ luật của đại lý, đại lý mà làm theo sale thì đại lý tự nhận rủi ro về mình.

diepphuong

Xe tải
Cảm ơn cụ!

Trả 50% như cụ hoặc thấp hơn thông thường là trả góp. Đáng lẽ sẽ có thông báo cho vay của ngân hàng. Em đoán bạn sales cũng non tay, tự chỉnh điều khoản hợp đồng rồi.

hung_mts

Xe buýt
Làm ăn vớ vẩn thật sự!

Đặt cọc là việc xác nhận hợp đồng mua bán. Còn cụ muốn xuất hóa đơn và làm đăng kí vào tên thì phải đủ 100% tiền. Vì khi đã vào tên là quyền sở hữu của cụ và nếu cụ ko lấy nữa thì cái xe đó sẽ là xe đã qua sử dụng. Đại lý nào cũng thế ko riêng hãng Ford
Trừ khi có một đại lý nào đó muốn làm liều

Myheroes

Đi bộ
Sẵn tiện mọi người cho mình hỏi. Mình dự định lấy bản ff sport 5 cửa. Định làm thêm ghế điện, bọc da. Thì làm ở đâu thì giá cả ok mà xài đc nhỉ? Mọi người thông cảm vì mem mới.

Jack Hải

Xe đạp
cụ sale báo k chuẩn, gặp cụ cứng rắn nên cũng phải làm k chuẩn theo lý.
như cụ đi siêu thị, cụ trả tiền mới được cầm hóa đơn vậy.
Nếu đúng ra, sale báo láo thì sale đó phải chịu trách nhiệm trước khách hàng, và kỷ luật của đại lý, đại lý mà làm theo sale thì đại lý tự nhận rủi ro về mình.
Cảm ơn cụ,
Thế nên, nếu sale báo em là phải thanh toán đủ xiền mới làm hợp đồng thì lại chả phải lăn tăn cái chuyện này, đằng này lại bảo chỉ cần cọc là làm đc giấy tờ luôn và hợp đồng cũng đã ghi rõ như vậy.
Hì hì em làm căng vậy chứ, mà ko lấy em Ecosport này thì cũng hơi tiếc vì yêu sự chắc chắn, và sự cải tiến của sau cái vụ hộp số rồi.

Jack Hải

Xe đạp
Đặt cọc là việc xác nhận hợp đồng mua bán. Còn cụ muốn xuất hóa đơn và làm đăng kí vào tên thì phải đủ 100% tiền. Vì khi đã vào tên là quyền sở hữu của cụ và nếu cụ ko lấy nữa thì cái xe đó sẽ là xe đã qua sử dụng. Đại lý nào cũng thế ko riêng hãng Ford
Trừ khi có một đại lý nào đó muốn làm liều
Cụ nói chuẩn ạ. Cơ mà lúc đó chưa đủ xiền nên mới thương lượng vs sale như vậy cụ à, họ nói oke và hợp đồng ghi rõ thì mình quất thôi cụ.

Jack Hải

Xe đạp
Trả 50% như cụ hoặc thấp hơn thông thường là trả góp. Đáng lẽ sẽ có thông báo cho vay của ngân hàng. Em đoán bạn sales cũng non tay, tự chỉnh điều khoản hợp đồng rồi.
Lúc mua xe em bảo là ko trả góp cụ ạ. Nên mới thương lượng với sale là cọc một nửa để suất hoá đơn làm giấy tờ, đến khi nhận xe thì thanh toán nốt đó cụ

Tungh_Ford

Đi bộ
Thắc mắc Ae trả lời hết rồi, tôi lưu ý mua xe mới phải tránh phụ kiện đi kèm xe nhé, phụ kiện lởm giá đắt. Hơn nữa để ý lượng xăng trước khi ra khỏi showroom, năm 2017 tôi mua xe mới ra vừa mở máy lên thấy xăng báo còn 7km, đã xem giờ đẹp về nhà mà không kịp vì phải đi đổ xăng may mà cây xăng ngay gần vì trước có lần tôi đi con Vios 2009 ở nhà xăng báo 10km đã cạn kiện rồi. Đến giờ vẫn còn bực mình với đội Hà Thành Ford này.

hung_mts

Xe buýt
Cụ nói chuẩn ạ. Cơ mà lúc đó chưa đủ xiền nên mới thương lượng vs sale như vậy cụ à, họ nói oke và hợp đồng ghi rõ thì mình quất thôi cụ.

Nếu ghi rõ trong hợp đồng thì đại lý sai rồi. Cứ theo hợp đồng mà làm việc thôi ah

fordtot_dongever

Xe buýt
Cảm ơn cụ,
Thế nên, nếu sale báo em là phải thanh toán đủ xiền mới làm hợp đồng thì lại chả phải lăn tăn cái chuyện này, đằng này lại bảo chỉ cần cọc là làm đc giấy tờ luôn và hợp đồng cũng đã ghi rõ như vậy.
Hì hì em làm căng vậy chứ, mà ko lấy em Ecosport này thì cũng hơi tiếc vì yêu sự chắc chắn, và sự cải tiến của sau cái vụ hộp số rồi.

Dù hơi vất vả nhưng chúc mừng cụ đã sở hữu chiếc xe Eco. Đúng như ý cụ nói, em bán xe vẫn luôn nhấn mạnh với KH ưu điểm chắc chắn từng chi tiết ra dáng chiếc xe gia đình, khác hẳn với xe dịch vụ chạy ngoài đường.