Thảo luận Thắc mắc về lexus RX200t 2017

luckyboyalo

Xe đạp
Em đã được ngồi sau xe khi đi cùng 1 cụ cũng đại gia như cụ chủ, lái thử cả hai con RX350 mới và RX200t fsport mới. Quãng đường lái thử cũng khá dài: Từ đầu đường Láng, đi hết đường lên cầu vượt Cầu Giấy rồi lên Võ Chí Công, lên Nhật Tân, sang hồ Tây lòng vòng vào khu Lạc Long quân rồi vòng về. Em xin có cảm nhận như sau.
- Về dáng bên ngoài thì có thể nói là như nhau, khác mỗi cái vành. Khó nói vành nào đẹp hơn vì mỗi người một ý.
- Về máy: Con RX350 thì không tăng áp nên êm ái hơn 1 tý xíu. Tất nhiên chỉ một chút thôi. Con 200t thì tăng tốc gầm gừ hơn. Hai con độ khỏe cũng gần như nhau.
- Con 350 khi đi chậm thì sướng hơn con 200t một chút. Nhưng đi đạt tốc độ rồi (60km/h) thì cảm nhận khoang lái như nhau.
- Option của con 350 cao hơn con 200t. Nhưng bù lại, cũng một phần do thuế, thì giá cao hơn khá nhiều. Vênh nhau đúng bằng con Vios G.
- Hôm đi em có nói chuyện với mấy sale bên đại lý họ nói tương lai 1-2 năm nữa thì dòng máy tubo của Lếch rất nhiều.
cảm ơn chia sẻ thực tế của Bác, em còn trẻ quá nên thật sự về độ hiểu biết cảm nhận xe để biết chệnh lệch giữa các xe thật là khó. cảm ơn bác

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Em đã được ngồi sau xe khi đi cùng 1 cụ cũng đại gia như cụ chủ, lái thử cả hai con RX350 mới và RX200t fsport mới. Quãng đường lái thử cũng khá dài: Từ đầu đường Láng, đi hết đường lên cầu vượt Cầu Giấy rồi lên Võ Chí Công, lên Nhật Tân, sang hồ Tây lòng vòng vào khu Lạc Long quân rồi vòng về. Em xin có cảm nhận như sau.
- Về dáng bên ngoài thì có thể nói là như
nhau, khác mỗi cái vành. Khó nói vành nào đẹp hơn vì mỗi người một ý.
- Về máy: Con RX350 thì không tăng áp nên êm ái hơn 1 tý xíu. Tất nhiên chỉ một chút thôi. Con 200t thì tăng tốc gầm gừ hơn. Hai con độ khỏe cũng gần như nhau.
- Con 350 khi đi chậm thì sướng hơn con 200t một chút. Nhưng đi đạt tốc độ rồi (60km/h) thì cảm nhận khoang lái như nhau.
- Option của con 350 cao hơn con 200t. Nhưng bù lại, cũng một phần do thuế, thì giá cao hơn khá nhiều. Vênh nhau đúng bằng con Vios G.
- Hôm đi em có nói chuyện với mấy sale bên đại lý họ nói tương lai 1-2 năm nữa thì dòng máy tubo của Lếch rất nhiều.
Cụ chuẩn rồi đấy ah.
2017 đánh dấu nhiều mẫu xe (sang) như Audi, BMV, Lexus ... đều bước chân vào
lĩnh vực tubo. Ví dụ như Audi Q7, BMV X5 hay Lexus RX200T,...
Chúng ta là người tiêu dùng, chỉ biết sử dụng nên không thể đánh giá được về các yếu tố kỹ thuật liên quan đến sản xuất oto (tubo tốt hay k tốt hoặc hơn gì, kém gì so với động cơ truyền thống). Tuy nhiên, đồng loạt các hãng xe lớn trên thế giới ở các nước hàng đầu về sx xe hơi như Đức, Nhật đều sx ra các mẫu xe này thì chúng ta cũng cứ yên tâm mà sử dụng khi điều kiện cho phép thôi...

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
ôi, cảm ơn Bác đã cho em thêm niềm tin vào em rx 200t. cảm ơn bác
Cho nó "tràn niềm tin" luôn nhé:
1/ Đi 1c xe vừa ra mẫu mới tinh xong, vừa ít đụng hàng mà giá trị xe sau khi đăng ký trị giá tầm 3,5 tỷ - bằng cái nhà trung bình ở TP HN rồi. Thế cũng được gọi là thành đạt...
2/ So với rx350 thì sau khi đk ra biển chênh nhau gần 1 tỷ. 1 tỷ làm được khối việc. Các cái việc mà 1 tỷ này đem lại sau 5 năm khi đổi xe thì cộng nó vào và lập thớt chọn sang xe Đức hoặc Ý chẳng hạn...

Thôi nắng rồi mình về dắt con way longshin đi rửa cho nó bóng lên tý đã. Hơ hơ

dngduc

Xe điện
Cụ chuẩn rồi đấy ah.
2017 đánh dấu nhiều mẫu xe (sang) như Audi, BMV, Lexus ... đều bước chân vào
lĩnh vực tubo. Ví dụ như Audi Q7, BMV X5 hay Lexus RX200T,...
Chúng ta là người tiêu dùng, chỉ biết sử dụng nên không thể đánh giá được về các yếu tố kỹ thuật liên quan đến sản xuất oto (tubo tốt hay k tốt hoặc hơn gì, kém gì so với động cơ truyền thống). Tuy nhiên, đồng loạt các hãng xe lớn trên thế giới ở các nước hàng đầu về sx xe hơi như Đức, Nhật đều sx ra các mẫu xe này thì chúng ta cũng cứ yên tâm mà sử dụng khi điều kiện cho phép thôi...
Audi, BMW, Mercedes bước cả hai chân vào turbo có lẽ phải đến gần chục năm nay rồi cụ ợ ! Chỉ có Lexus là đi sau thôi !

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Audi, BMW, Mercedes bước cả hai chân vào turbo có lẽ phải đến gần chục năm nay rồi cụ ợ ! Chỉ có Lexus là đi sau thôi !
Vâng cụ
Em đang nói riêng và so sánh mấy dòng có liên quan CUV, SUV máy 2.0 tubo mới ra như RX200T, Audi q7 2.0 tubo,... 2017

Chỉnh sửa cuối:

luckyboyalo

Xe đạp
Cảm ơn các Cụ, các Bác. Các cụ các bác cứ góp ý em vẫn đang đọc như nuốt từng lời của các cụ các bác đây ạ

BIENDONG001

Xe tăng
Cảm ơn các Cụ, các Bác. Các cụ các bác cứ góp ý em vẫn đang đọc như nuốt từng lời của các cụ các bác đây ạ
Cụ tuổi trẻ mà tài cao, mà túi cũng dầy quá. Ngưỡng mộ cụ.

Cụ lấy lếch thì lấy hàng Mỹ hay hàng chính hãng? Em thấy dân sành xe có xiền toàn chơi hàng Mỹ. Cụ nhìn cái lôgo trước sau đều đặc là hàng Mỹ.

luckyboyalo

Xe đạp
Cụ tuổi trẻ mà tài cao, mà túi cũng dầy quá. Ngưỡng mộ cụ.

Cụ lấy lếch thì lấy hàng Mỹ hay hàng chính hãng? Em thấy dân sành xe có xiền toàn chơi hàng Mỹ. Cụ nhìn cái lôgo trước sau đều đặc là hàng Mỹ.
Em lấy hàng chính hãng Bác ạ. Đang đợi từng ngày để sang tuần chạm vào em nó

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy hàng chính hãng Bác ạ. Đang đợi từng ngày để sang tuần chạm vào em nó
Xét trong giai đoạn từ lúc tham khảo, ký HĐ mua xe, đợi xe, nhận xe, đi 1 thời gian đến lúc bán thì có mỗi đoạn "đợi xe" kia là "khoái" nhất.
Thật đấy cụ (các đoạn khác "khoái bình thường")

Chỉnh sửa cuối:

thaisbaor

[Tịch thu bằng lái]
Thích nhưng mỗi tội giá cao :)) em ủn cho cụ

luckyboyalo

Xe đạp
Cảm ơn các cụ nhiều, em mong em nó sẽ đem đến cho em những trải nghiệm đê mê của cuộc đời

OmegaO9

Xe container
- Về dáng bên ngoài thì có thể nói là như nhau, khác mỗi cái vành. Khó nói vành nào đẹp hơn vì mỗi người một ý.
Thực tế thì khác biệt rất lớn đấy cụ ạ, ở tầm tốc độ cao > 120 km như đường 5 mới, nếu cụ đã chạy RX 200t rồi chạy 350 sẽ thấy khác biệt cực nhiều. Nói chung không khác gì C200 với C300 AMG. Độ khỏe cảm nhận rõ ràng thì cụ phải bứt em nó lên nhanh chóng khi ở tốc độ thấp chứ chạy từ từ ở khoảng 60 thì khó so lắm :D
Việc Toyota ứng dụng turbo cho Lex là một xu hướng chung về khí thải và đặc biệt là thuế áp dung tích ở thị trường VN là một điều gần như phải thay đổi nếu muốn cạnh tranh sòng phẳng với mấy dòng xe của Giéc manh cụ ạ :D

khoaviet

Xe tăng
Thực ra nếu nhìn loáng qua thì rx200t và rx350 y hệt nhau, khác bóng led ở phía đầu xe thui cụ ạ. Option thì 350 hơn ở những cái như này em thấy rất hữu dụng như có hud kính( cái này oách phết, lái tối lung linh lắm mà cụ không phải cúi xuống nhìn bảng táp lô nhiều); camera 360(cái này em thấy tiện nhất vì em đang đi i30cw lên 350 thấy xe to vãi chưởng, có cái camera lùi cũng dễ hơn), cảnh báo lùi (chả hạn cụ đang lùi từ nhà ra mà có xe từ hai phía tiến lại nó kêu inh ỏi lên để cụ chú ý). Những cái khác thì không khác nhau giữa hai bải. Nhưng cụ lưu ý nhé cốp của rx200t và 350 hàng lexus thăng long sẽ bé hơn xe của showroom bên ngoài vì lốp dự phòng là lốp cơ bản y hệt lốp cụ đi nên to hơn, phần sàn của cốp sẽ bị cao lên nên thể tích cốp sẽ bị thu bớt lại. Còn rx200t cụ thấy bên nước ngoài nó có dải led vì lúc khách mua họ đc chọn option cụ ạ, chọn được cả 3 led ở đèn xe luôn. Xe nhập về Lexus thăng long thì ko có cái này đâu.

chocolatepie

Xe hơi
Máy turbo chạy trong phố chán lắm, đi cứ gầm gừ suốt ngày, máy 3.5 của Rx350 chạy trong phố rất ngọt các bác ạ

harilama

Xe buýt
Cái vỏ nhìn thoáng qua có vẻ giống nhau đới, nhưng ruột nó khác nhau nhiều lắm. Lái nhiều trải nghiệm nhiều thì nó mới thấm. Em nhặt được cái bảng so sánh trên mạng cho các cụ dễ hình dung. Nói chung cứ đi nhẹ nhàng điềm đạm loanh quanh trong phố thì 1.0 cũng chạy tốt chán, đến lúc đi đường trường, cao tốc hay phải leo đèo, vượt dốc, vượt xe khác chẳng hạn như khi đi trên cung đường Lào Cai - Sapa - Mù Cang Chải v.v... thì mới thấy sự khác biệt được =)) mà kể cả đi trong phố, cụ nào hay lượn lờ mấy con phố nhỏ mà đông như kiến thì sẽ thấy tác dụng của cái Cam 360 nó khác vs cái Cam sườn thế nào ;))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Thân gửi các Bác.
Em đang có nhu cầu tìm hiểu về dòng xe Rx200t 2017. Bác nào có thông tin thì chỉ giáo cho em với:
1. Rx 200t 2017 thì thuộc phân khúc nào. sao có nhiều bài trên mạng lại so sánh được với Q7 2.0; GLE, X5... khó hiểu quá. nếu so giá thì cũng chênh nhau 1 chút.
2. Rx200t 2017 khác gì với Rx200t 2016. Giống nhau chỉ khác năm sản xuất hay có cải tiến gì không ạ.
3. Sao em thấy anh tư vấn xe nói Rx200t thì trên toàn cầu như nhau (có thể thêm đồ chơi ở mỹ thôi). sao em thấy 1 cái video đánh giá trên youtube của Trung Quốc Rx200t của bên đó lại có đèn xi nhan trái phải là chạy theo dải. còn ở Việt Nam chỉ là nhấp nháy.
4. Với số tiền Rx 200t 2017 bỏ ra thì xứng đáng chứ ạ, Bác gạch cho em mấy cái ưu nhược điểm được không ạ.
Chân thành cảm ơn các Bác, em người mới nên còn non, ngồi trên xe chạy thử còn bỡ ngỡ.

Lex tại VN giá quá ảo và chát so với giá trị, nếu cụ mua đi sau tính bán lại giữ giá thì RX là chuẩn rồi còn nếu ít quan tâm đến sau bán lại thì GLE, Q7 2.0 hay X5 lái sướng hơn.

0942468000

[Tịch thu bằng lái]
Đặt dép để hóng vụ này

missbca

Xe hơi
Phom xe Rx 350 nhưng Rx 200T máy 2.0 có phải k các cụ