[Funland] Thắc mắc về khu biệt thự Khai sơn Hill Long Biên

tieuvuong

Xe buýt
Đúng rồi cụ ạ, chỉ có Khu Khai Sơn Hill là có biệt thự, còn lại thì chỉ có nhà phố kinh doanh thôi cụ nhé.
Nhà phố kinh doanh là nhà đất hay shophouse tầng đế chung cư hả cụ! Nhà phố kinh doanh dự kiến bao giờ ra hàng thế cụ?

minhtuan_te

Xe tăng
Thực ra cái dự án này mờ ảo bỏ xừ, trên phối cảnh có tổng cộng 22 khối dự án trong đó Khai sơn hill là 1 thôi. Họ làm khối nào thì mới quảng cáo khối đó, còn các khối khác có đặt tên thật đấy nhưng ko biết 1 tý thông tin nào, hay họ chưa có vốn triển khai nên mới vậy.

NHTU

Xe máy
Lần đầu tiên em nghe thấy quả cầu Cửa Bắc. Theo bản đồ này thì đầu cầu bên Long Biên sẽ cắt vào đúng ngã tư giao với đường 40m tại đầu chợ Ngọc Thuỵ. Như vậy nó sẽ đi gần như chính giữa khu di tích lý thường kiệt vừa được nhà nước đầu tư gần 100 củ khoai nên em nghĩ sẽ không có cây cầu này. Theo sơ đồ quy hoạch quận Long Biên mới nhất mà em có thì cũng không có thông tin về cây cầu này.

minhtuan_te

Xe tăng
Lần đầu tiên em nghe thấy quả cầu Cửa Bắc. Theo bản đồ này thì đầu cầu bên Long Biên sẽ cắt vào đúng ngã tư giao với đường 40m tại đầu chợ Ngọc Thuỵ. Như vậy nó sẽ đi gần như chính giữa khu di tích lý thường kiệt vừa được nhà nước đầu tư gần 100 củ khoai nên em nghĩ sẽ không có cây cầu này. Theo sơ đồ quy hoạch quận Long Biên mới nhất mà em có thì cũng không có thông tin về cây cầu này.
Ừ nhỉ , nếu thẳng đường 40m qua đê sẽ là đình chùa gì to lắm mới xây dựng lại, em nghĩ nếu giải tỏa chỗ đó cực khó.

lavanlang

Xe đạp
Nhà phố kinh doanh là nhà đất hay shophouse tầng đế chung cư hả cụ! Nhà phố kinh doanh dự kiến bao giờ ra hàng thế cụ?
Nhà phố kinh doanh là nhà đất cụ nhé. Thời gian dự kiến ra hàng vẫn chưa có thông tin cụ ạ.

lavanlang

Xe đạp
Thông tin chính xác về việc xây dựng vẫn chưa có. Nhưng theo quy hoạch là cây cầu thay thế cầu Long Biên đã cũ. Việc vẽ bản đồ tư vấn khách hàng của chủ đầu tư thì không thể thích vẽ là vẽ được nên việc quy hoạch em nghĩ là có còn việc xây dựng thì em chưa thể khẳng định được cụ à.

lavanlang

Xe đạp
Thực ra cái dự án này mờ ảo bỏ xừ, trên phối cảnh có tổng cộng 22 khối dự án trong đó Khai sơn hill là 1 thôi. Họ làm khối nào thì mới quảng cáo khối đó, còn các khối khác có đặt tên thật đấy nhưng ko biết 1 tý thông tin nào, hay họ chưa có vốn triển khai nên mới vậy.
Họ triển khai từng phần cụ nhé, sắp tới họ sẽ triển khai chung cư và trung tâm thương mại.

lavanlang

Xe đạp
Có phải khu đất đấu giá 3 mặt đường Lâm Hạ, Hoàng Như Tiếp và đuờng 40m mới mở ko ạ? Nếu là khu đấy thì to tiền quá em ko cố được ạ :(
Đúng rồi cụ ạ, cụ cho em xin thông tin em giới thiệu cho cụ khu khác ở đó.