Thắc mắc về điều hòa của e250

LineAge2

Xe hơi
Bác ơi em cũng đang đi xe như bác. Em đi cũng mấy dòng xe Đức rồi, em thấy hầu hết xe Đức để chế độ mặc định lấy gió ngoài. Bởi vì bên đó khí hậu ôn đới rất sạch và trong lành nên lấy gió ngoài cho không khí trong xe được fresh và người ngồi trong xe không bị say xe. Khi sử dụng tại VN thì thành nhược điểm bởi khí hậu ta nhiệt đới nóng ẩm, hơn nữa môi trường không được good cho lắm, nên khi đi qua sông Tô Lịch mà xe lấy gió ngoài thì thôi rồi. Em đã lên xe là lấy gió trong, được 15 phút nó tự động chuyển sang gió ngoài lại phải thủ công lại. Thôi LÊ VĂN ĐÀNH......
Bác nói chỉ được cái chuẩn. Em cũng thủ công y chang. Éo hiểu sao mình đi xe ngon mà toàn phải thủ công manual cái công đoạn đóa thế nhỉ bác. Còn nại các thứ khác đều OK. Ức thật.

LineAge2

Xe hơi
các cụ đi E W212 e 250 đời mới còn bảo hành... thì các cụ vào hãng..
yêu cầu họ enable chế độ này lên...
là từ đó các cụ ko bao h cứ phải 15" ấn 1 lần nữa.. hoặc là để auto.. dưới 30km.h thì lấy gió trong và ngược lại..
xe em thì để Manual..hợp vs đk vn hơn..vì không khí ngoài bụi lắm..

e lấy mẫu ở máy e các cụ vô coi..
Thx kụ nhé. Em sẽ làm luôn. Đi bao lâu rồi mà không nghĩ ra hehehe, toàn chịu khổ :D

giuvung

Xe hơi
Xin chào các bác, em có 1 vấn đề với chiếc e250 là khi mình bật điều hòa, đi được 1 lúc thì cái đèn signal của hệ thống lưu khí trong xe tự động tắt, nó toàn lấy khí ở ngoài. Khi mà đi sau xe bus hoặc xe nào khác nhả khói, trong xe toàn mùi khói. Lúc đấy em lại phải ấn lại nút lấy khí trong xe nhưng chỉ được 15 mins là đèn lại tắt..>:P>:P
Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này cho em với ạ, em xin hậu tạ vodka các bác :))=:)=:)
Chắc bộ lọc máy lạnh xe bác có vấn đề. Xe E200k của mình lấy gió ngoài gặp xe khói hay mùi hôi cũng chả nghe mùi gì cả. Người ta lập trình luôn luôn lấy gió ngoài để cho an toàn và vệ sinh cho người trong xe. Bạn nghĩ đi 5 người ngồi trong xe, không có không khí trao đổi với bên ngoài. Anh em tự hít thở với nhau cũng mệt. Bác mang đi kiểm tra lại hệ thống lọc không khí của xe bác lại đi.

mercedes-e250

Xe hơi
Các Cụ cho hỏi! Xe Em (E250 CGI) khi mới chạy, gió từ điều hòa ra có mùi hơi khó chịu, phải chạy một lúc mới hết. Em Không biết có phải do đặt chế độ lấy không khí bên ngoài nên miếng lọc của điều hòa bị bẩn không nhỉ? vệ sinh có hết không ạ?