Thắc mắc về đăng kiểm Spark Van

nha_que_moi_len

Xe đạp
Chào các cụ of. Em là lái mới, có ít tiền để dành làm em Spark van mới, làm thế nào để có thể lắp thêm hàng ghế sau mà không bị mấy anh đứng đường xin tiền.
Có phải mua xe - lắp ghế - đi đăng kiểm không ạ?
Mong các cụ tư vấn hộ em với. Thanks các cụ

sang6390

Xe đạp
Không thể cụ nha. Ghế sau chỉ có thể lắp ván chứ lắp ghế nếu bị bắt cũng bị phạt.

bong07

Xe container
Chào các cụ of. Em là lái mới, có ít tiền để dành làm em Spark van mới, làm thế nào để có thể lắp thêm hàng
ghế sau mà không bị mấy anh đứng đường xin tiền.
Có phải mua xe - lắp ghế - đi đăng kiểm không ạ?
Mong các cụ tư vấn hộ em với. Thanks các cụ
đúng như nick của mụ!nếu lắp ko bị vịn thì tội gì ko đi van

LĐT1986

Xe máy
Có tiền mua ô tô thì lo gì sợ phạt cụ nhể

nha_que_moi_len

Xe đạp
đúng như nick của mụ!nếu lắp ko bị vịn thì tội gì ko đi van
Cụ bong07 cho em hỏi tý. Sao mấy cụ rao bán spark van đều có hàng ghế sau cả, bây h mua về nếu bị bắt thì vẫn phải nôn tiền à cụ

Bachnguyen98

Xe tải
Cụ để sàn phẳng hoặc 1 tấm đệm và các thanh giằng cửa còn nguyên thì không bị phạt còn Cụ chế thành ghế thì không đăng kiểm được hoặc đăng kiểm xong rồi lắp ghế thì các anh xxx bắt được vẫn phạt cụ tội thay đổi thiết kế trừ khi cụ cũng trong ngành xxx hoặc có thẻ bài mà xxx không dám phạt ạ.

nha_que_moi_len

Xe đạp
Cụ để sàn phẳng hoặc 1 tấm đệm và các thanh giằng cửa còn nguyên thì không bị phạt còn Cụ chế thành ghế thì không đăng kiểm được hoặc đăng kiểm xong rồi lắp ghế thì các anh xxx bắt được vẫn phạt cụ tội thay đổi thiết kế trừ khi cụ cũng trong ngành xxx hoặc có thẻ bài mà xxx không dám phạt ạ.
Oh. Thanks cụ nhá. Kiểu này chuyển hướng sang phương án khác thôi.

thanhnamst89

Xe tải
đa phần đi xe van lắp ghế là xxx và dân liều cụ ạ. cụ nghiên cứu kỹ rồi hãy quyết :D

daiduongcts

Xe đạp
Em đi 7 tháng nay, bị bắt 4-5 lần toàn vì lỗi quá tốc độ. Chả có ông nào phạt cụ lỗi lắp ghế đâu. Xuống xe cứ lịch sự đàng hoàng dễ mến, lỗi sai đến đâu thì xòe tiền ra đến đó. Tự dưng đang đi nếu ko có vi phạm lỗi gì ko ai gọi vào kiểm tra đâu.
Biển D chạy đầy đường, xe nào chả có ghế. Xe em em lắp ghế cứng luôn, ngồi cho sướng, tội gì phải làm cái phản ẽo ợt.
Cứ đi hiên ngang đàng hoàng, ăn trộm ăn cướp gì đâu mà phải run.

nha_que_moi_len

Xe đạp
Em đi 7 tháng nay, bị bắt 4-5 lần toàn vì lỗi quá tốc độ. Chả có ông nào phạt cụ lỗi lắp ghế đâu. Xuống xe cứ lịch sự đàng hoàng dễ mến, lỗi sai đến đâu thì xòe tiền ra đến đó. Tự dưng đang đi nếu ko có vi phạm lỗi gì ko ai gọi vào kiểm tra đâu.
Biển D chạy đầy đường, xe nào chả có ghế. Xe em em lắp ghế cứng luôn, ngồi cho sướng, tội gì phải làm cái phản ẽo ợt.
Cứ đi hiên ngang đàng hoàng, ăn trộm ăn cướp gì đâu mà phải run.
Cảm ơn cụ. Cũng phải nghiên cứu dần. Mà cụ cho hỏi lắp ghế xong vẫn chở được nhiều người hay chỉ 2 người thôi

nha_que_moi_len

Xe đạp
Cảm ơn cụ

Cristian

Xe tải
cụ bị phạt chưa hay nghe nói. Chẳng ai phạt cụ cái tội lắp ghế là thay đổi thiết kế. Đơn giản tôi chỉ chở hàng là cái ghế này thôi...

Bachnguyen98

Xe tải
cụ bị phạt chưa hay nghe nói. Chẳng ai phạt cụ cái tội lắp ghế là thay đổi thiết kế. Đơn giản tôi chỉ chở hàng là cái ghế này thôi...
Cụ cứ tháo thanh giằng và lắp ghế sau vào rồi đi đăng kiểm xem đăng kiểm họ có đăng kiểm cho Cụ không thì Cụ sẽ biết đúng sai. Còn chuyện phat ngoài đường hay không là phụ thuộc vào xxx , đa phần khi đã dừng xe của Cụ là họ đã có lỗi để phạt còn lỗi lắp ghế chắc họ cũng bỏ qua .

Cristian

Xe tải
Cụ cứ tháo thanh giằng và lắp ghế sau vào rồi đi đăng kiểm xem đăng kiểm họ có đăng kiểm cho Cụ không thì Cụ sẽ biết đúng sai. Còn chuyện phat ngoài đường hay không là phụ thuộc vào xxx , đa phần khi đã dừng xe của Cụ là họ đã có lỗi để phạt còn lỗi lắp ghế chắc họ cũng bỏ qua .
e chưa nói đén đăng kiểm. E đang nói đến vụ xxx. xxx dừng e nhiều nhưng chưa lần nào phạt được e (xe van thì chưa... vì e chẳng đi van bao giờ). Nhưng bán tải có nắp thùng thì có. E bảo xe e được chở hàng, cái nắp thùng kia là hàng. Và e bắt vít vào cho nó chắc chắn... Vậy thôi. mà cụ vào of từ năm 12 mà vẫn cứ sợ xxx vậy à?

bong07

Xe container
e chưa nói đén đăng kiểm. E đang nói đến vụ xxx. xxx dừng e nhiều nhưng chưa lần nào phạt được e (xe van thì chưa... vì e chẳng đi van bao giờ). Nhưng bán tải có nắp thùng thì có. E bảo xe e được chở hàng, cái nắp thùng kia là hàng. Và e bắt vít vào cho nó chắc chắn... Vậy thôi. mà cụ vào of từ năm 12 mà vẫn cứ sợ xxx vậy à?
nói như cụ van lắp ghế vào cũng bảo chở hàng à?

bong07

Xe container
thì đúng là như thế mà cụ? xe e chở hàng là cái ghế này. e bắt vít cho nó chắc chắn thôi mà
cụ đi ở đâu mà xxx lành vậy?ở HN nhiều khi đỗ đèn đỏ xxx còn nhòm vào xem có lắp ghế ko đới!lắp vào lại một mớ xèng ra đi

Cristian

Xe tải
cụ đi ở đâu mà xxx lành vậy?ở HN nhiều khi đỗ đèn đỏ xxx còn nhòm vào xem có lắp ghế ko đới!lắp vào lại một mớ xèng ra đi
e vẫn hn-hp suốt mà, chắc cụ nghe đến xứ sở ba tư chứ ạ, dừng e rồi lại tươi cười để e đi thôi. E ở hp thôi cụ.

bong07

Xe container
e vẫn hn-hp suốt mà, chắc cụ nghe đến xứ sở ba tư chứ ạ, dừng e rồi lại tươi cười để e đi thôi. E ở hp thôi cụ.
xxx HP rất thân thiện và dễ chịu,còn sứ ba tư quê E thì em chả bị vịn bao giờ,còn HN thì hở ra là móc ví ngay!