Thắc mắc về công tắc bí mật cho xe ga?

vua-noi-doi

Xe đạp
Các bác cho thêm ý kiến nào
Em thấy làm kiểu này rẻ mà hiệu quả
Có điều lăn tăn vì mấy bác ở trên bảo có khi phải dắt bộ hơi ớn.mưa gió ẩm ướt như Hà nội có sợ chập hay hỏng hóc ko ah

soc bo

Xe buýt
làm cái công tắc 3 đầu hoạc 6 đầu đều ok. mấy m dây điện là xong thôi. em đã làm 1 cái cho con ju chuột bạch vẫn chạy tốt đến h ko thấy sao. em đấu ngắt dây ở ổ điện dưới khóa xe. ngắt ở môbin cũng đc nhưng em nghĩ cách em làm là an toàn hơn. một đầu đấu vào cái còi báo động hay còi xe đều đc. khi dừng xe chuyển về còi xe. thằng nào thò tay vào phá khóa là còi xe kêu inh ỏi đồng thời ko đề đc xe.

longhanoi

Xe hơi
Đấu thêm công tắc thì cũng tốt nhưng lại gây ra hệ thống ko ổn định cụ ơi . nối dây thì cũng có lúc nó chập lại mệt ng .

Xecoi22

Xe máy
cụ lắp cái cầu dao đảo chiều ý đảo phát là dây cao áp ở buzi nó đưa lên tay ga ,trộm nó đề 1 phát nó sẽ nằm đó chờ cụ ra chỉ việc trói thôi nó k chạy đc đâu
Cái này cụ nói em chưa hiểu lắm mong cụ chỉ giáo!!! Đa tạ ^^

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ làm cái role 5 chân xịn rồi đấu luôn ở ổ khóa điện là chuẩn nhất.Chân thường đóng thì đưa xuống IC chân thường mở cho vào còi báo động là an toàn tuyệt đối không bao giờ chập cháy hay move cả.Em làm cách này cho các cụ trên này và anh em trong hội SHVN ,DREAM từ mấy năm nay không có ai bị chập.Nhược điểm của công tắc là phải nhớ tắt bật và hãn hữu có xe bị chuột cắn đứt dây công tắc nên thỉnh thoảng vẫn phải thử xem có còn ngắt nguồn và kêu còi không thôi các cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

banhmigoi

Xe hơi
Ớ, thế là lắp thế nào cụ nhỉ :)
Hay lại ra thợ ạ, cụ có tự lắp đc không?
Công tắc này có 2 chế độ, bình thường đi cụ để nút on, khi không đi, cụ tắt off, khi đó nguồn điện sẽ bị ngắt và coi như kết nối nguồn điện với còi, chỉ cần cụ bật khóa,hoặc bị phá khóa, còi sẽ kêu cho tới khi......hết điện. Đương nhiên lúc đó không thể đề nổ máy được và cụ yên tâm ra bắt trộm nhé! Em hiện đang lắp, nó chỉ là cái công tắc, không có thiết bị điện tử nào khác do vậy việc nắp công tắc này là để tăng độ an toàn khi bị bẻ khóa còn trộm nó không bẻ khóa mà dắt đi thì chịu.

xuantruong77

Xe máy
làm công tắc khóa bình cũng được

hdmanh21

Xe buýt
cụ nào biết cách mắc công tắc ngắt mát chỉ giúp em với ạ. em đang dùng future neo ạ.

huylt1987

Xe hơi
xe em lắp công tắc trong cốp 2 năm nay có bị sao đâu. họ thiết kế giấu cũng khéo thò ra có tí để bật tắt.bác cẩn thận lắp cũng đc. chẳng đáng bao tiền đâu nhưng vẫn cứ khóa chữ U nó mới chắc được

Thanhsuotpro

Đi bộ
E có 1 vài chia sẽ cho mấy thánh phán: e là người làm xe cho bản thân và cho bạn bè nhiều về công tắc này rồi:
1. Không nên dùng công tắc cảm biến dạng như chạm vào con ốc... VÌ nó chỉ hợp với xe số. Xe ga có phun xăng bây giờ anh chị phải tốn 1 2s để nó nạp nhiên liêu sau đó mới đề máy. Còn công tắc cảm biến chỉ có 3s ac thao tác thôi. Làm chậm phải tắt làm lại. Phiền phức khi trên đường hay dừng đèn đỏ. Hư binhg và xuống xe.
2. Người nào nói không bền. XIN THƯA a/c mua dây điện loại tốt .e cho là cadivi luôn 1 mét thôi. 1 cái công tắc nút. Đừng có mua loại nhỏ xíu tào lao. Băng keo đầy đủ. E bao xài đến khi xe a/c hư hay a/c chết mà thôi. Mà xài đồ Tốt e nói chưa tới 30k.
3. E cũng không phải dân xe chuyên. E tay ngang mò thôi. Đối với xe ga không có bàn đạp nổ thì cứ cắt dây lữa bình mà đâu công tắc. Xe số thì nên cắt ở mobin hay gì đó. E thì e chơi ngy IC
4. Vị trí lắp theo e là bên trái trong thắng sau của đối với xe ga. Xe số thi lắp ở bên phải.
Không nên lắp trong cốp xe. Vì đôi khi bỏ đồ trong đó. Khi di chuyển lỡ may nó nhảy công tắc
Chút kiến thức mọn chia sẽ anh em.