Thắc mắc về công tắc bí mật cho xe ga?

newboyvt

Xe tải
Em chuẩn bị mua 1 chiếc Liberty Italia 3V, em đã mua sẵn 2 cái khóa chữ U để đi đâu hay dựng ngoài cửa thì khóa cho an toàn, dạo này trộm cắp kinh quá.
Em có tìm hiểu thêm từ bạn bè thì biết có loại công tắc bí mật, và thấy rất nhiều người dùng. Các cụ cho em hỏi cơ chế của nó là như thế nào với có an toàn không, và nếu mua thì ở đâu HN bán và lắp đặt, giá cả như thế nào?
Cám ơn các cụ, em thì thỉnh thoảng mới online được nên các cụ giúp em với. :D

htv2490

Xe đạp
mọi người tư vấn dùm, em cũng đang muốn hói vấn đề này

cincin

Xe tải
Công tắc này có 2 chế độ, bình thường đi cụ để nút on, khi không đi, cụ tắt off, khi đó nguồn điện sẽ bị ngắt và coi như kết nối nguồn điện với còi, chỉ cần cụ bật khóa,hoặc bị phá khóa, còi sẽ kêu cho tới khi......hết điện. Đương nhiên lúc đó không thể đề nổ máy được và cụ yên tâm ra bắt trộm nhé! Em hiện đang lắp, nó chỉ là cái công tắc, không có thiết bị điện tử nào khác do vậy việc nắp công tắc này là để tăng độ an toàn khi bị bẻ khóa còn trộm nó không bẻ khóa mà dắt đi thì chịu.

Chỉnh sửa cuối:

quanghuy190

Xe tải
em ngồi hóng xem thế nào.thời buổi giờ kinh quá. đi xe cứ lúc nào ke kè cái khóa vẫn sợ

Lam_bang_a2

Xe buýt
Về cơ bản công tắc ngắt mát của cục đánh lửa, đề, đạp nhưng ko nổ máy dc

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
Dùng cái công tắc thì không hay cụ ạ. cụ nên dùng loại cảm ứng ấy nó là 1 cái cảm biến lắp ở chỗ nào đó tuỳ cụ , Trước lúc muốn đề cụ phải dí ngón tay vào chỗ đấy cho nó nhận rồi mới đề được. trộm ko biết chỗ bí mật đấy nên có lấy nó cũng ko đề được. Nhưng nói chung mua liberty thì khỏi cần cụ ạ khoá từ của piagio khá tốt rồi xúc 1 cái chữ U Yeti nữa là ổn

chandoi1991

Xe máy
Về cơ bản công tắc ngắt mát của cục đánh lửa, đề, đạp nhưng ko nổ máy dc
đúng rồi.đơn giản là thế.nhưng thôi e khuyên đừng lắp.nó đấu dây linh tinh.xe e ngày xưa cũng lắp.bỏ công tắc duới yên.đi dc 1 thời gian.tự nhiên nó chập linh tinh.đưa ra thợ no nói ko nên lắp cái này no hay chập.e sửa mất gần 1m.tốt nhất mua cái khoá chu U.

cincin

Xe tải
Không bền đâu cụ ơi, ko tin cụ xem có quá 1 năm không rồi phản hồi lại, thằng em em dùng rồi, giờ lắp công tắc, chỉ đúng 1 cái công tắc 3 đầu, 20cm dây diện, hết!

cuongsbv

Xe tải
Toi co ong ban lam nghe sua xe may. Ong y lap cong tac rat nhanh va dep, kin. Neu can toi se gioi thieu cho cu

Zin_bj

Xe đạp
Công tắc cắt mobin bác cứ ra thợ sửa xe làm nhanh lắm.

lamhv

Xe tăng
Công tắc bí mật nhà cháu thấy không giải quyết được gì vì:
+ Nếu lắp chỗ khó quá thì tắt/bật cũng ngại;
+ Nếu lắp chỗ dễ tắt/bật thì trộm nó còn thấy nhanh hơn cả chủ xe;
+ Nếu bí mật trong cốp thì càng mất thời gian lắp vì đa số các xe cần lắp cái khóa yên + điện nó chung nhau, đã phá được khóa thì sao lại không mở được yên;
+ Như một số bác đã nói thực chất nó là cắt điện mobin cho ra mass như cái chân chống phụ xe ga Honda bây giờ, cho nên công tắc lởm dính tí nước vào thì còn khổ cho cả cái xe và người vận hành.
Cho nên đã máu chơi thì theo ngu ý nhà cháu các cụ nên lắp 1 bộ tử tế loại hạt rẻ vài trăm ngàn là OK.

newboyvt

Xe tải
Công tắc này có 2 chế độ, bình thường đi cụ để nút on, khi không đi, cụ tắt off, khi đó nguồn điện sẽ bị ngắt và coi như kết nối nguồn điện với còi, chỉ cần cụ bật khóa,hoặc bị phá khóa, còi sẽ kêu cho tới khi......hết điện. Đương nhiên lúc đó không thể đề nổ máy được và cụ yên tâm ra bắt trộm nhé! Em hiện đang lắp, nó chỉ là cái công tắc, không có thiết bị điện tử nào khác do vậy việc nắp công tắc này là để tăng độ an toàn khi bị bẻ khóa còn trộm nó không bẻ khóa mà dắt đi thì chịu.
Em có đọc trên nhiều báo mạng thì thấy nói cái công tắc bí mật này rất an toàn, kết hợp với khóa chữ U thì trộm càng khó có thể lấy cắp được.
Mà nên làm loại thường hay loại cảm ứng vậy cụ, loại cảm ứng là mình phải cho tay vào chỗ mình lắp bí mật trên xe à?

tòng béo

Đi bộ
cứ làm cái khóa chữ U cho nó lành.lích khích một tý mà chắc ăn.

snakie89

Đi bộ
Em chuẩn bị mua 1 chiếc Liberty Italia 3V, em đã mua sẵn 2 cái khóa chữ U để đi đâu hay dựng ngoài cửa thì khóa cho an toàn, dạo này trộm cắp kinh quá.
Em có tìm hiểu thêm từ bạn bè thì biết có loại công tắc bí mật, và thấy rất nhiều người dùng. Các cụ cho em hỏi cơ chế của nó là như thế nào với có an toàn không, và nếu mua thì ở đâu HN bán và lắp đặt, giá cả như thế nào?
Cám ơn các cụ, em thì thỉnh thoảng mới online được nên các cụ giúp em với. :D
Xe Piaggio thì nó có chìa khóa chip chống trộm rồi cũng yên tâm không sợ phá khóa, nhưng yên tâm hơn thì chỉ cần khóa chữ U là được bác ợ. còn nếu thích lắp công tắc cũng ok, qua 43 Võ Thị Sáu lắp 1 lúc là xong

giangdang1

Xe tải
Lắp công tắc là rẻ nhất và an toàn nhất, đừng nghe linh tinh mà mất tiền oan. Nhiều tiền mua công tắc cảm ứng,ít tiền mua công tắc thường. Chỉ là làm cái giắc cắm cho điện đi qua công tắc trước khi vào mobin thôi. Có 2 dạng điện, 1 là điện ắc quy thì chỉ cần xử đường cấp điện ắc quy,loại chạy điện máy thì xử lý đường điện nổ của máy lên, có thể lấy trên đầu đèn,có thể lấy dưới cốp. Lắp ở chỗ nào tiện và thẩm mỹ thì lắp. Em chả bao giờ lắp mấy cái bộ chống trộm nọ kia vì 1 là đồ tàu,2 là phải đi dây,cắt dây rất xót,lắp công tắc cần về gin chỉ rút giắc cắm lại là xong.

mimy

Xe tải
cụ lắp cái cầu dao đảo chiều ý đảo phát là dây cao áp ở buzi nó đưa lên tay ga ,trộm nó đề 1 phát nó sẽ nằm đó chờ cụ ra chỉ việc trói thôi nó k chạy đc đâu

LongHip

Xe buýt
Em ko biết các bác chế công tắc ở đâu mà bảo ko bền chứ em lắp vào 3 đời SH của em chưa bao giờ có vấn đề gì. Cực kỳ yên tâm mà giá lại rẻ. Tầm năm 2006 giá 50k. Bây giờ thì 100k. Em làm ở Tuấn Hàm Long đối diện trường Ngô Sỹ Liên.