Thắc mắc về chở hàng trong khoang chở người nhờ các cụ giải đáp

VinhHung0608

Đi bộ
Hôm nay lại chở Gấu và bạn Gấu đi Tứ Kỳ xem và lấy hàng. Lúc về đi đường Bóng qua Ninh Giang, đang đi thì thấy chú taxi quay đầu, em nhòm thấy phía trước có chốt, em cứ đi vì biết chiến được nếu nó vẫy. Y như rằng đi qua thì 1 chú vẫy khi xe lướt qua rồi, em mặc kệ cứ đi vì nguyên tắc phải đứng đầu xe chứ không phải là vẫy với thế. Em biết chú đứng bên kia đường lên bồ câu đuổi theo, kệ cứ đi. Lúc sau nó đuổi kịp vẫy lại đòi xem giấy tờ, hỏi lỗi gì thì báo chở hàng trong khoang chở người. Hàng ghế thứ 2 em gập bên phụ còn bên lái để bạn gấu ngồi, trong xe có chục thùng hàng. Em xuống quay clip và tranh luận, bảo em tắt không được quay và phải xin phép, chú chàng không ăn lại phải bộ đàm báo về chốt "lái xe không xuất trình giấy tờ, tranh luận, đề nghị hỗ trợ của đội trưởng". Một lúc sau xe tải lên đến nơi, thêm 3 chú nữa, một chú bảo em được phép quay giám sát và tranh luận với em, một chú lấy máy quay trên xe ra quay lại em và xe, một trung tá nghe để sau đó tranh luận với em. Các chú cứ vin vào xe anh không đăng ký kinh doanh, chỉ chở người chứ không được chở hàng anh xem đăng ký xe đi. Em bảo xe nhà tôi thì tôi được quyền chở người hoặc chở hàng của nhà tôi chứ chả kinh doanh, thiết kế xe không nói khoang nào chở người và khoang nào chở hàng, hàng ghế thứ 2 gập lại được thì nghiễm nhiên nó là khoang chở được hàng, trong đăng ký cũng chả nói là xe không được phép chở hàng. Các chú giở nghị định 34 quy định xử phạt lỗi này nhưng em bảo chỉ cũng chả chỉ được vì quy định đó chỉ áp dụng cho xe sedan 5 chỗ thôi chứ xe MPV đa dụng này thì không có tác dụng, trừ phi em để hàng lên ghế phụ đằng trước. Cuối cùng chú trung tá nói một câu em ok và bắt tay ngay vì biết vấn đề đã xong đó là "thôi chú nói một câu là anh em bỏ qua ngay, đăng ký chỉ cho chở người chứ không cho chở hàng nhưng em chỉ cần nói là có việc cần chở hàng gấp ra sân bay để xuất đi thì bọn anh bỏ qua liền". Em bắt tay, tắt quay và chào rồi bảo em đi qua đây còn nhiều lần, anh em otofun va chạm với công an nhiều nên đều có bài để nói chuyện với công an bằng tranh luận dựa trên luật cả :D Em có clip nhưng không biết có nên đưa lên không vì đưa lên thì tội cho các chú ấy quá, lúc nào gặp em cho các cụ xem đỡ buồn vậy ;))

Một chú xxx viện dẫn điều 26 để chém xe em là xe chở người không được chở hàng nhưng em về đọc thì chả thấy đâu mà chỉ có nói xe chở khách không được chở người trong khoang chở hàng thôi. Cụ nào tinh thông chỉ cho e điều mà xxx dùng để dọa em là điều nào, ở đâu và mức phạt bao nhiêu để lần sau em còn biết mà chém :D

Các cụ vào đây nghe cho đỡ vật nhé :D
Tks @ !

Infernal

Đi bộ
Nếu e đi Fortuner, gập hàng ghế 3, bỏ thùng carton chứa đồ trong đó thì có bị vi phạm ko ạ? Xe này là SUV ko phải MPV