[Funland] thắc mắc tại sao mấy anh XHD hay xăm,quần áo chim cò

buongco

Xe buýt
Thằng bạn em hồi xưa học chung phổ thông giờ thành trùm của trùm luôn, nói đến anh Hà trong giới XHĐ không ai không biết. Nhưng đặc biệt không xăm trổ, nói năng lịch sự anh em thưa gởi đàng hoàng. Em đánh giá cao trí tuệ của bạn này, trong giới gọi là "lưu manh trí thức". Trong khi tất cả gần như đi tù hay đi bán muối hết thì vẫn còn tồn tại và ngày càng phát triển.
Em ruột của a ấy làm ĐT cũng lịch sự lắm phải không cụ

tranduc15032017

Xe hơi
rồi lại còn mấy bố già mặc quần áo ngụy,đội mũ lưỡi trai nữa,đi con xe sh ra vẻ ta đây lắm,à đeo quả kính nâu nâu xếch xếch lên,mồm ngậm thuốc,phòng xe vèo cái mà gió bụi xung quanh cũng bay theo,

F1 Mercedes

Xe tăng
Xăm mình bắt nguồn từ truyền thống xa xưa của dân tộc ta, từ thói quen săn bắt hái lượm. Từ rất lâu rồi, dân ta đã biết xăm mình để khi lặn xuống nước xiên cá thì các loài cá dữ sẽ tránh xa. Như vậy theo thuyết này, ngày nay các anh ấy xăm chỉ để doạ ma, vằn vện thực chất là để che đi sự yếu đuối của nội tâm. Em xin hết :))

Shadow381

Xe điện
rồi lại còn mấy bố già mặc quần áo ngụy,đội mũ lưỡi trai nữa,đi con xe sh ra vẻ ta đây lắm,à đeo quả kính nâu nâu xếch xếch lên,mồm ngậm thuốc,phòng xe vèo cái mà gió bụi xung quanh cũng bay theo,
Dạng đấy chán vãi đ cụ ơi, nhát chết lắm. Em chưa gặp thằng nào kiểu này ra dáng đâu, chỉ được cái mã, bị trừng mắt đái ra quần luôn. Mà Cụ tả còn thiếu dây xích răng hổ to như ngón tay; dắt theo chó nữa. Có lần em va chạm xe 1 bố y chang. Em xuống xin lỗi nhưng bố ấy hùng hổ túm cổ áo và hơi quá lời chửi em, động chạm sỹ diện nên em sẵn cái điện thoại đang cầm có đập vào trán bố ấy 1 cái, chảy máu. Em nghĩ quả này mệt, lại đánh nhau to rồi (em ngại phải đánh nhau lắm). Nhưng thấy bố ấy ôm trán không nói gì lên xe đi, mặt tái, môi run run! Em chạy theo xin lỗi không kịp!

j23

Xe container
Dạng đấy chán vãi đ cụ ơi, nhát chết lắm. Em chưa gặp thằng nào kiểu này ra dáng đâu, chỉ được cái mã, bị trừng mắt đái ra quần luôn. Mà Cụ tả còn thiếu dây xích răng hổ to như ngón tay; dắt theo chó nữa. Có lần em va chạm xe 1 bố y chang. Em xuống xin lỗi nhưng bố ấy hùng hổ túm cổ áo và hơi quá lời chửi em, động chạm sỹ diện nên em sẵn cái điện thoại đang cầm có đập vào trán bố ấy 1 cái, chảy máu. Em nghĩ quả này mệt, lại đánh nhau to rồi (em ngại phải đánh nhau lắm). Nhưng thấy bố ấy ôm trán không nói gì lên xe đi, mặt tái, môi run run! Em chạy theo xin lỗi không kịp!
Có khi cụ ấy kiềm chế lắm đấy vì đang dính án treo, thành ra cụ lại may mắn không biết chừng :D

Shadow381

Xe điện
Có khi cụ ấy kiềm chế lắm đấy vì đang dính án treo, thành ra cụ lại may mắn không biết chừng :D
Hihi, em nghiệm thấy những lúc căng thẳng hồi hộp nhất lại éo có gì!

em và vợ em,và mấy thằng gà bọn em hỏi là sao mấy anh XHD toàn bặm trợn,xăm lung tung,quần áo ....nhìn cái biết ngay,mà trong phim thì trùm ăn mặc lịch sự toàn com lê và cavat thôi!

Chưa có tiền thì bặm trợn để có tiền, có tiền rồi thì phải lịch sử để làm ính ị

lenhaque

Xe tăng
Các cụ nào thích chủ đề xã hội đen thì xem phim elections tựa việt là "tranh giành quyền lực" do Cổ Thiên Lạc , Nhậm Đạt Hoa, Trương Gia Huy đóng, sẽ thấy các trùm dữ dằn nhất nó lịch sự và trí thức thế nào nhưng khi cần sẵn sàng chặt chân đối thủ cho vào máy xay để dằn mặt nhau...Phim cực hay nhé
Đó là phin Dĩ Hoà Vi Quý, nhân vật chính là Jimmynotnguyen :D

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
xăm trổ, quần jean, đội mũ... là lon ton, cấp thấp. các anh cấp cao thì luôn mặc đẹp. Các anh trùm ở Việt Nam cũng theo nguyên tắc này cả.

kuok

Xe tải
em và vợ em,và mấy thằng gà bọn em hỏi là sao mấy anh XHD toàn bặm trợn,xăm lung tung,quần áo ....nhìn cái biết ngay,mà trong phim thì trùm ăn mặc lịch sự toàn com lê và cavat thôi!

Cụ đọc bài này nhé http://soha.vn/sau-man-loan-da-ha-noi-se-lai-tien-hagl-ve-voi-phan-thang-nhap-20180514090139834.htm
tuy nhiên mỗi thời mỗi khác, em nhờ ngày xưa cấp 3 cắt tóc hỏng, tức mình cắt cua mà đi đâu cũng phải giải thích là cắt đầu thế cho giống bố (ông quân đội từ xưa toàn cua). Đi đường các thanh niên mềm có vẻ nể phết, còn thanh niên cứng mặt cứ gườm gườm cũng hãi - tóm lại cũng không khác gì xăm bây giờ.
Xăm mình bắt nguồn từ truyền thống xa xưa của dân tộc ta, từ thói quen săn bắt hái lượm. Từ rất lâu rồi, dân ta đã biết xăm mình để khi lặn xuống nước xiên cá thì các loài cá dữ sẽ tránh xa. Như vậy theo thuyết này, ngày nay các anh ấy xăm chỉ để doạ ma, vằn vện thực chất là để che đi sự yếu đuối của nội tâm. Em xin hết :))
Chuẩn đấy cụ, xăm bắt nguồn từ các nước vùng sông nước phương nam, xăm cho giống loài giao long (đếch biêt là con gì nhưng theo em là con cá sấu loại khủng) để nó tưởng là đồng loại không ăn thịt. Sau hội Hoa Hạ thấy hay bắt chước xăm theo rồi sinh ra bọn xã hội thâm lấy làm biểu tượng, ký hiệu để nhận nhau, phân đẳng cấp.
Thời trước dân cũng xăm nhiều nhưng trùm thì xăm kín đáo. Các vua nhà Trần có xăm để tưởng nhớ tổ tiên nhưng chỉ xăm hình rồng nhỏ ở gần trim ( ý em là ở đùi he he).

NguyenChum1219

Xe tăng
Hình xăm chỉ thể hiện nó là thằng xác hổ gan chột nhắt thôi.

Trần Đoành

Xe buýt
Theo iêm là các anh XHĐ nghịch bẩn ko tẩy đc... Lâu ngày nó loang lổ ra đấy

lenhhoxung1980

Xe điện
Xăm để mọi người biết mình là XHĐ mà tránh xa ra.
Đúng là em gặp, em cũng tránh từ xa, không dây.

Kiên1567

Xe hơi
Ba cái giọt mực trên người nghĩ mình là bố thiên hạ

Lão Long

Xe tăng
E ghét nhất là mấy cái thằng cứ vừa đặt mông xuống là ngồi kể quan hệ.

Cavaho

Xe tăng
Giống mấy thàng lái xe buýt... đi láo như bọn Lợn cầm volang nhưng gặp Gái và phụ nữ là bóp còi inh ỏi, xấn sổ lao đến rồi đạp phanh dúi dụi, làm các cô sợ vãi cả 1 số thứ, bọn chúng nhìn cười với điệu cười đầy khả ố và muốn chứng minh cho mọi người biết Tao là thàng lái xe buýt.....

DoanPham

Xe máy
Mấy thằng gà làm vậy để thể hiện, mấy người sẽ sợ nó khỏi mất công nó chứng minh.
Mấy thằng đại ca giống sếp, k cần làm việc chuyên môn, chủ yếu chỉ đạo và quan hệ.

Được gửi từ iPad - Otofun

baygiodulao

Xe buýt
Em ko phải XHĐ, thậm chí là rất lành luôn nhưng em cũng thích có tí rêu và quần áo hoa lá nghịch ngợm tí.