Thảo luận Thắc mắc Nước làm mát và nơi bảo dưỡng chính hãng

Lê Gia Anh

Xe đạp
Các bác cho em hỏi. Em đến mấy đại lý hãng thì mấy bác nhân viên nói với em là phải mua nước chuyên làm mát động cơ chính hãng chứ không được dùng nước đóng chai hay nước lã sẽ làm đóng cặn ? Em muốn xin ý kiến của các bác theo các bác có nên mua chai dung dịch làm mát hãng không ? Và ở Hà Nội đại lý ford bảo dưỡng tốt nhất ít chèo kéo khách làm thêm mấy loại dịch vụ khác nhất ạ ? Kính mong các bác giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn !

Đầu tiên nó phải là nước làm mát bác nhé, nước này khác hoàn toàn nước đóng chai để uống vì nó có nhiệt độ sôi cao hơn. Còn nước làm mát của hãng nào thì bác cứ tham khảo thêm.

Có nhiều trường hợp bất khả kháng như đang đi giữa đường, giữa rừng hay ở một chỗ nào đó mà bị bục két nước hoặc tụt đường nước thì có thể khắc phục và múc nước sạch đổ vào đi tạm. Nhưng khi về phải xả nước đó ra, súc rửa két nước và thay đúng nước làm mát vào. Cái trường hợp này các Offroader dùng suốt :))

Rượu

Xe buýt
Họ nói đúng nhưng chưa đủ. sử dụng nước làm mát không đủ tiêu chuẩn còn gây nhiều tác hại nữa.

bigman95

Xe điện
cụ đọc thành phần nước làm mát sẽ thấy sự khác biệt.

Nói chung mấy cái chất lỏng (trừ rửa kính) cụ nên và hãng.

Lê Gia Anh

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi thêm ngoài hãng ở đâu Hà Nội mình bán nước làm mát cho xe ford ecosport chính hãng ạ ? :D Em muốn xin địa chỉ uy tín. Thanks các cụ