Thắc Mắc Nhỏ Liên Quan Tới BĐS Mong Mọi Người Giúp Đỡ

tieuvansau

Đi bộ
Chào mọi người.

Câu chuyện của mình như thế này. Nó liên quan 1 chút tới bất động sản nên mình mong ad không xoá bài của mình trong mục bất động sản.

Như mọi tháng bình thường mình có đi quay cập nhật tiến độ xây dựng cũng như tiến độ thi công các dự án đã được mở bán, sắp mở bán ( chưa chính thức) của chủ đầu tư Vinhomes và Tân Hoàng Mình.

Mọi tháng mình vẫn đi quay bình thường và không gặp nhiều trở ngại. Nhưng mấy ngày vừa qua mình tiếp tục công việc là đi quay cập nhật tiến độ các dự án đó cho khách hàng và mọi người xem. Nhưng lần này mình đã bị bắt. Cụ thể mình có trèo lên 1 cái cây ở của dự án để quay vào trong dự án và bị một số anh tự xưng là người của chủ đầu tư ra bắt và hô bảo vệ ra bắt bọn mìn Và nói sẽ báo công an vì bọn mình quay trộm ( rằng nhà người ta mà chúng mày quay à). Sau đó mình có xin và xoá video mà mình đã quay. Sau khi các anh ý kiểm tra video đã xoá và minh tiếp tục xin thì cuối cùng các anh tốt bụng đã cho mình về.

Mình muốn hỏi là việc mình làm có vi phạm pháp luật hay không, có xâm phạm quyền sở hữu trí tuệ hay gì đó không. Mình còn rất non luật nên mong mọi người cho ý kiến. Chắc từ lần sau mình ko dám cập nhật mấy dự án của chủ đầu tư Vinhomes hay tân hoàng minh cho khách hàng nữa đâu.

Phong Btnland

Xe đạp
Cụ đứng ngoài xa xa mà quay, chứ tự dưng dự án mà có người leo cây quay bảo vệ cũng thấy nhột nhột =)) Chẳng ai biết cụ dùng video vào mục đích gì nên cứ phòng trước thôi em nghĩ vậy. Còn cập nhật dự án thì đứng xa cũng chụp được rồi tội gì cụ phải leo trèo.

long.spc

Xe container
Chủ đầu tư không thích điều này thì trước sau gì cụ cũng bị các anh ấy ngó đến, đặc biệt chơi với Vin

bimbim1976

Xe điện
Trèo lên cây của dự án tức là nằm trong khuôn viên dự án, xâm nhập vào công trường không biết làm j nhưng như vậy là ko đúng rồi

thanhxuan21

Xe buýt
Thế 1 ngày đẹp trời, có 1 thằng trèo lên cây cầm máy quay cứ dí dí vào nhà bạn. Hỏi rằng bạn cứ để yên hay không, chắc uống thuốc chưa đủ liều

HiệpKan

Xe tải
cụ trèo cả cây cơ đấy :))

tieuvansau

Đi bộ
Trèo lên cây của dự án tức là nằm trong khuôn viên dự án, xâm nhập vào công trường không biết làm j nhưng như vậy là ko đúng rồi
Cây nằm ngoài đường mà cụ. Nhưng thôi em biết em sai lên lần sau sẽ ko làm nữa. Sẽ ko có video cho các bác hóng nữa

tieuvansau

Đi bộ
Thế 1 ngày đẹp trời, có 1 thằng trèo lên cây cầm máy quay cứ dí dí vào nhà bạn. Hỏi rằng bạn cứ để yên hay không, chắc uống thuốc chưa đủ liều
Đây là công trình chung cư mà cụ. Em biết em sai nên lần sau em nghỉ ko làm nữa

tieuvansau

Đi bộ
Chủ đầu tư không thích điều này thì trước sau gì cụ cũng bị các anh ấy ngó đến, đặc biệt chơi với Vin
Chủ đầu tư không khéo còn thích cụ à. Tại em PR hộ chứ em ko có nói xấu. Nhưng thôi em ko chơi nữa, em nghỉ làm.:D.Cảm ơn bác

HiệpKan

Xe tải
Em quay ở dưới thấy tầm nhìn ko đẹp nên chơi hẳn nên cây. Nhưng thôi em sai nên chắc ko dám thế nữa. hehe.
sai mà cụ, lần sau chụp vừa phải thôi ko cần nét quá :)) cụ xin bảo vệ vào bảo vào nhà này nhà kia chụp cái, cùng lắm biếu nó bao thuốc

tieuvansau

Đi bộ
Cụ đứng ngoài xa xa mà quay, chứ tự dưng dự án mà có người leo cây quay bảo vệ cũng thấy nhột nhột =)) Chẳng ai biết cụ dùng video vào mục đích gì nên cứ phòng trước thôi em nghĩ vậy. Còn cập nhật dự án thì đứng xa cũng chụp được rồi tội gì cụ phải leo trèo.
Em ham tầm nhìn đẹp nên vậy cụ ạ. Em ko dám dây vào Vin nữa đâu

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cũng nguy hiểm phết nhi, sau cụ mượn con flycam ma ngôi nhà hàng xóm điều khiển cho an toàn

tieuvansau

Đi bộ
sai mà cụ, lần sau chụp vừa phải thôi ko cần nét quá :)) cụ xin bảo vệ vào bảo vào nhà này nhà kia chụp cái, cùng lắm biếu nó bao thuốc
Em chỉ quay xem với cho 1 số cụ khác thôi. Không được thì lần sau em nghỉ cụ à. Không cấp thiết đến mức phải xin vào đâu cụ à

Bunchangio

Xe máy
Cụ nên trang bị flycam và xin phép bay/ vừa đẹp vừa đỡ mệt mà ko đứa nào dám bắt :))