[Funland] [Thắc Mắc] Nên đầu tư nhưng gì để bắt đầu đến với môn Tennis

ThinhNguyenSH

Xe máy
Chào các cụ
Như các cụ đã biết thì đây được xem là 1 trong những môn của giới nhà giàu. Em thì ngân sách có hạn, cũng yêu thích môn này quá các cụ ạ. Cho em hỏi là đến với môn này thì cần đầu tư những j cho hợp lý. Biết là cái j cũng xịn thì càng tốt, nhưng ngân sách hạn hẹp, nhỡ mới chơi 1 thời gian mà mua xịn, sau này cần nâng cấp e là khó.
Đội ơn các cụ ạ!

dn102

Xe hơi
hạt rẻ vẫn chơi dc như thường mà cụ,
cơ bản chỉ cần
giày ~700k
vợt cũ 1 - 1,5 củ

quần áo mũ lỉnh kỉnh các thứ thích thì mua

touchscreen

Xe hơi
Website
bluecyber.vn
Quan trọng nhất là đôi giày thôi cụ. Vợt thì cứ ra sân, thử vợt của bạn xem vừa tay cái nào hãy mua

Mata

Xe container
Ngân sách của cụ là bao nhiêu thì mới tư vấn được chứ.

Ali_3ba

Xe buýt
Cụ đi học thầy đi, thầy có vợt cho cụ tập. Mua cái vợt hơn triệu tập xong ko bán được cho ai. Vẫn phải nâng cấp vợt nó phí đi.
Cụ quan tâm thi pm em tư vấn thêm

dzoro

Xe điện
Op1: giày Anta/Lining:Dưới 1 củ; vợt cũ: 1,5 củ; 2 bộ quần áo Vinatex:400k; tất, mũ, khăn, quấn cán: 250k. Tổng khoảng hơn 3 củ.

Op2: giày Nike outlet: 2,2 củ. Các đồ khác như trên, tổng: hơn 4 củ.

Cá nhân em vẫn thích giày xịn, áo đểu, mũ đểu, vợt Yonex :)

Mr Win

Xe buýt
Op1: giày Anta/Lining:Dưới 1 củ; vợt cũ: 1,5 củ; 2 bộ quần áo Vinatex:400k; tất, mũ, khăn, quấn cán: 250k. Tổng khoảng hơn 3 củ.

Op2: giày Nike outlet: 2,2 củ. Các đồ khác như trên, tổng: hơn 4 củ.

Cá nhân em vẫn thích giày xịn, áo đểu, mũ đểu, vợt Yonex :)
quần áo vinatex có phải của việt nam ko cụ ơi và mua ở đâu ạ? việt nam mạnh về may mặc nên em cũng muốn dùng hàng VN

dzoro

Xe điện
quần áo vinatex có phải của việt nam ko cụ ơi và mua ở đâu ạ? việt nam mạnh về may mặc nên em cũng muốn dùng hàng VN
Cụ bảo Vinatex có phải hàng Việt Nam ko làm cháu tý sặc! :) Cụ hỏi bác Google phát là ra ạ. Cụ ở Hà Nội thì ra Bà Triệu có cái cửa hàng Vinatexmart to đùng ấy ạ. Thực ra hàng Vinatex thẳng thắn mà nói thì không bằng hàng Adidas hay Nike nhưng rẻ hơn tầm 10 lần đến tối thiểu cũng phải 4 lần. Tính ra nếu ko cần giải quyết khâu thời trang thì cũng ko cần phải đầu tư làm gì. Ngoài ra hàng Anta và Lining hoặc 361° cũng khá, nhưng là hàng thương hiệu tàu, nên cháu không ủng hộ:)

Mr Win

Xe buýt
Cụ bảo Vinatex có phải hàng Việt Nam ko làm cháu tý sặc! :) Cụ hỏi bác Google phát là ra ạ. Cụ ở Hà Nội thì ra Bà Triệu có cái cửa hàng Vinatexmart to đùng ấy ạ. Thực ra hàng Vinatex thẳng thắn mà nói thì không bằng hàng Adidas hay Nike nhưng rẻ hơn tầm 10 lần đến tối thiểu cũng phải 4 lần. Tính ra nếu ko cần giải quyết khâu thời trang thì cũng ko cần phải đầu tư làm gì. Ngoài ra hàng Anta và Lining hoặc 361° cũng khá, nhưng là hàng thương hiệu tàu, nên cháu không ủng hộ:)
thế mà cụ làm em tưởng nó là thương hiệu việt, nhưng em cũng chỉ có nhu cầu là đáp ứng chơi thể thao mà có đủ thôi ạ ko cần hàng thương hiệu làm j cả, nếu về chất thì hàng vinatex cũng ổn cụ nhỉ, em dự định ban đầu vợt, giầy là hàng hịn có tên tuổi, quần, áo, balo hàng rẻ tiền chất lượng khá ko cần thương hiệu

phongpheo

Đi bộ
Em cũng vừa mới nhờ thằng bạn là dân tập chuyên nghiệp dẫn đi đầu tư nên chia sẻ với mọi người những gì em nghe và làm theo
1. Quan trọng nhất là đôi giầy, vì đôi giầy tốt có khi đi cả vài năm không hỏng mà lại được đi giày xịn. Cái này em đã nghe và mua đôi Nike 1.5 củ. Nghe như ông bạn nói thì : Nike đi êm ái, Adidas đi cứng. Tuy nhiên, ai cân nặng nhiều, đánh nhiều thì nên đi Adi
2. Vợt : Mới chơi thì mua loại 270 ( em chưa hỏi kỹ nó là cái gì ), và mua vợt cũ cho lành, sau này khoảng 1,2 tháng đánh thấy vợt nào hợp lý thì thay. Và tốt nhất là tìm được option: Mua vợt cũ, sau 1,2th thì mua vợt mới mà họ đồng ý nhập lại vợt cũ. Em cuối cùng cũng làm 1 cái 1.5 củ, 290 ( thấy ông chủ hãng chém mua mới là 3tr )
3. Quần áo, tất : Em mua luôn 1 bộ nike cho đồng bộ
Em ở bên Việt Hưng, đang set kèo có 3 người cùng học. Cụ nào cùng chí hướng ới em với nhé.

hoada67

Xe hơi
Chủ thớt ở đâu mà chưa bước chân vào cửa hàng Vinatex bao giờ nhỉ?;))

maroon.uce

Xe hơi
Em nghĩ quan trọng nhất, như các cụ nói là giầy. Đi giầy lởm giảm chấn ko tốt dễ gây những chấn thương ko đáng có. Giầy cụ có thể mua của Nike, adidas. Mua hàng xịn chứ đừng mua hàng xuất khẩu vớ vẩn. Cụ mua sale em nghĩ cũng không đắt lắm đâu ợ.
còn vợt cụ có thể mua hàng second hand.
Mới tập như cụ thì nên tập cùng thầy cô khi nào ok rồi tính.
Chúc cụ tìm được niềm đam mê môn này :)