thắc mắc : lúc thì sát hạch b2 ở đoạn đường đổi số tăng tốc .

taixexetank

Xe đạp
Nếu đến đoạn nó gắn cảm biến mà cụ đang ở N, bánh răng số ko quay thì cụ bị trừ là chắc, yêu cầu của bài là phải gài số 2 và tốc độ > 20km/h. Nhớ thêm, nếu cụ dừng hẳn lại trước vạch giới hạn, mà quên không trả về số 1 để đi tiếp cũng bị trừ 5đ
5 điểm này là chết máy hở cụ :D

tuanvuduc_ncev

Xe hơi
Trước khi vào bài tay cụ cầm sẵn vào cần số, mớm ga lấy đà. Sau khi có tiếng ping poong thì đạp côn vào số 2 thật nhanh, nhả côn rồi ga mạnh . Đủ tốc độ r cắt côn đạp phanh cho xe dừng hẳn trước vạch sau đó mới về số 1 rồi sang tiếp bài sau.

d2bach167

Xe hơi
Các cụ học lái xe của anh Tú - Đh sư phạm HN
Đảm bảo các cụ học dễ hiểu và an toàn nhu mình
Dt a Tú: +84 91 2748068

Duonglang123

Xe tăng
thầy cháu không cho dừng mà chỉ phanh rồi về số luôn , mà cháu lại có cái tật là đạp phanh xong toàn đạp hết côn chờ tốc độ thấp mới về số nên có khi qua vạch rồi mà vẫn đạp hết côn nên khả năng chip không nhận . chắc hôm nào thi thật thì cứ dừng lại về số 1 cho chắc cú
Khi đạt tốc độ rồi, cụ chuyển sang chân phanh, đạp hết côn đồng thời về số (chú ý vẫn giữ hết chân côn) khi nào tốc độ chậm lại thì tử từ ra côn. Chú ý mớm ga khỏi chết máy. Chúc cụ thi tốt

vietgym

Xe hơi
Em làm theo bài thầy dạy như này nhé cụ:
1. Chuẩn bị vào bài thi, tay phải cụ cầm sẵn vào cần số (hơi ép sang trái).
2. Gần đến vạch vào bài, hơi mớm ga lên tí cho xe có đà.
3. Khi nghe tiếng píng poong cụ sang số 2.
4. Ga mạnh lên cho tốc độ lên quá 20km/h.
5. Gần đến biển đỏ hạ tốc độ thì đạp hết côn, phanh lại.
6. Về số 1 và tiếp tục bò sang bài khác :D
Bổ sung thêm
O. Qua bài dừng xe đường sắt quẹo trái thẳng xe thẳng lái xong thì chân phải chuyển vị trí vào ga. Tay phải chuyển nắm sẵn cần số
1. Như bác nói
2. Như bác nói
3. Đạp hết côn rồi như bác nói
4. Nhả côn ra nhanh và ga vào ngay ko cần chờ nhả hết côn. ( Nhả côn ở thời điểm này nhanh được ko sợ chết máy vì đã có đà từ ga của bước 2) Côn ra hết thì đạp mạnh hết ga mắt nhìn biển cuối
5. Như bác nói và chờ thông báo "đi tiếp"
6. Nhả phanh trước (Phải nhớ nhả trước nhả côn ko là chết máy) sau đó nhả côn từ từ ( Phải thật từ từ vì vừa bước 4 vừa nhả côn nhanh lại theo thói quen) để xe nó bò qua biển báo và có thông báo bài tiếp theo

WHITE TIGER

Xe container
như tít . mình có thắc mắc là lúc ở đoạn đường tăng tốc thì lúc bắt đầu nếu mình không ép trực tiếp từ số 1 lên số 2 mà từ số 1 trả về không rồi xuống số 2 thì liệu có bị trừ điểm không o:-)
Lên số trước khi qua biển tốc độ xanh tốc độ tối thiểu và về số trước khi qua biển hạn chế màu đỏ

cụ cứ lái đến đoạn đấy nguyên 100 điểm, kệ mẹ xe nó đi thế nào đi, châm điếu thuốc mà hút rồi ra lấy giấy hẹn lấy bằng, thế là xong, nghĩ làm cái gì cho nhọc đầu. thế cụ ạ.

Còn cụ thích thì cứ làm thoải mái, dập lút cán chân ga (cái này cháu thích trong mọi hoàn cảnh, ko riêng gì chân ga khi thi bằng lái), nghe báo hiệu, đạp côn, nhà ga kéo thằng xuống số 2, nhả côn, lại lút cán ga lao đi rồi phanh lại trước biển, đạp côn dừng lại, về số 1. châm thuốc hút rồi đi tiếp.

vietgym

Xe hơi
cụ cứ lái đến đoạn đấy nguyên 100 điểm, kệ mẹ xe nó đi thế nào đi, châm điếu thuốc mà hút rồi ra lấy giấy hẹn lấy bằng, thế là xong, nghĩ làm cái gì cho nhọc đầu. thế cụ ạ.

Còn cụ thích thì cứ làm thoải mái, dập lút cán chân ga (cái này cháu thích trong mọi hoàn cảnh, ko riêng gì chân ga khi thi bằng lái), nghe báo hiệu, đạp côn, nhà ga kéo thằng xuống số 2, nhả côn, lại lút cán ga lao đi rồi phanh lại trước biển, đạp côn dừng lại, về số 1. châm thuốc hút rồi đi tiếp.
Giờ vẫn còn 1 bài ghép dọc đấy bác à, đến đây còn nguyên 100 điểm mà vào bài ghép dọc ko ăn chíp tiến tiến lùi lùi loay hoay 1 lúc hết giờ thì cũng còn 75 điểm nhé..

Giờ vẫn còn 1 bài ghép dọc đấy bác à, đến đây còn nguyên 100 điểm mà vào bài ghép dọc ko ăn chíp tiến tiến lùi lùi loay hoay 1 lúc hết giờ thì cũng còn 75 điểm nhé..
à uh nhỉ, hồi cháu thi ko có cái bài này. cơ bản xuống xe xong vẫn nguyên 100 điểm nên vẫn sướng đến tận bây h :)).

canhdong

Xe tải
không ăn chip là do xe chưa thẳng song song với vạch nên chip không nhận cụ ạ , hôm trước cháu tập bị dính rồi , cho xe thẳng lại là nhận ngay

nguoianhemhp

Xe hơi
Miễn sao bác có tăng số là được ạ, nếu cụ về 0 rồi chậm chậm lên 2 rồi đạp ga chắc sẽ ko đủ tốc độ và bị trừ điểm đấy ạ

vietgym

Xe hơi
à uh nhỉ, hồi cháu thi ko có cái bài này. cơ bản xuống xe xong vẫn nguyên 100 điểm nên vẫn sướng đến tận bây h :)).
Mình hồi thì cũng 100đ, lúc đó ra mấy thằng chưa thi bảo sao anh ko phi luôn qua đèn đỏ ko thèm xi nhan ngã tư cuối cho máu, trừ có 15 điểm..kk
không ăn chip là do xe chưa thẳng song song với vạch nên chip không nhận cụ ạ , hôm trước cháu tập bị dính rồi , cho xe thẳng lại là nhận ngay
1 số sân thẳng xe thẳng lái vẫn khó nhận, phải đánh lái trái tiến lên mới nhận hoặc là phải lùi sát bên phải mới nhận

vankhanh903

Xe tải
Gần đến vạch Bắt đầu tăng tốc bác đệm ga tí cho xe có đà thì khi tăng tốc sẽ ko sợ ko đủ tốc độ :D
Đúng như bác gducnguyen nói, nhiều cụ bị trừ vì ko đạt tốc độ, mẹo đơn giản là qua dừng tàu hoả là các cụ phải đệm ga ngay (số 1) có đà tốt rồi vào số 2 yên tâm là đạt tốc độ cần thiết. Chỉ cần nghe bính boong là kéo luôn từ 1 đến 2 đạp ga, ok, rồi phanh lại, dừng hẳn trước vạch tiếp, về số 1 đi tiếp.

dungpq2000

Xe đạp
Đúng như bác gducnguyen nói, nhiều cụ bị trừ vì ko đạt tốc độ, mẹo đơn giản là qua dừng tàu hoả là các cụ phải đệm ga ngay (số 1) có đà tốt rồi vào số 2 yên tâm là đạt tốc độ cần thiết. Chỉ cần nghe bính boong là kéo luôn từ 1 đến 2 đạp ga, ok, rồi phanh lại, dừng hẳn trước vạch tiếp, về số 1 đi tiếp.
Hồi mình thi tốt nghiệp bị trừ 5 điểm ở bài này vì không đạt đủ tốc độ. Sau mình tập vừa đạp ga vừa liếc nhìn bảng đồng hồ tốc độ, cứ đạp lút ga đến trên 20km giờ thì buông ga ra, chuyển qua chân phanh. Vậy là qua bài.

vietgym

Xe hơi
Kể cả đạp lún ga mà thời gian ko đủ thì nó cũng ko lên được quá 20kmh
Vì vậy phải khắc phục bằng cách
1/Chơi mớm ga trước khi tăng tốc để có sẵn tốc độ, sau chỉ tăng thêm thôi
2/Giảm thời gian thao tác chuyển số bằng cách chân tay đặt sẵn các vị trí cần thiết, côn ra ga vào ngay, (ko lo chết máy đâu vì xe đang có sẵn tốc độ rồi)...

Chỉnh sửa cuối:

quangminh205

[Tịch thu bằng lái]
bác cứ keo vê mo la ok luôn :))