Thảo luận Thắc mắc Corolla Cross HV

Ice Zick

Đi bộ
Em mới lấy Cross HV và có mấy thắc mắc nhờ các cụ đi trước giải đáp giúp với ạ:
1- Cross HV có sấy gương chiếu hậu 2 bên ko ạ?
2. Em thấy pin có 8 vạch nhưng em chạy được khoảng 1 tháng nay chỉ thấy pin sạc đến vạch thứ 4 hoặc thi thoảng lắm mới lên 5 vạch rồi lại chuyển chạy pin rồi lại sạc nếu đi trong nội đô, em chưa đi xa nên ko biết chạy xa thì pin có sạc lên vạch 6,7,8 ko?
3. Lịch bảo dưỡng xe mới của Cross HV có gì cần lưu ý ko ạ?
Trong sổ bảo hành của xe có 3 tờ bảo dưỡng miễn phí ở các mốc 1k km, 50k km, 100k km, em có cần phải đi bảo dưỡng ở mốc 1k km ko các cụ?
Cảm ơn các cụ.
em xin phép trả lời câu 2 và câu 3 của bác nhé :D
2. Màn hình hiện thị pin không bao giờ tới mức đầy là chuyện bình thường ạ, pin ở mức 4-6/8 vạch ở cả quá trình nạp và xả là tốt nhất cho ắc quy
3. 1000km đầu tiên hãng kiểm tra miễn phí nên bác cứ mang xe vào, và sẽ được nhận phiếu tặng dầu máy ở mốc 5000km đầu tiên bác ạ :)

Bopbun

Xe điện
Thấy bảo độ sấy gương không hay lắm vì đi mưa to sấy không kịp. Hơn nữa được cái gương sáng mà cái kính cửa nhoe nhoét cũng chẳng ăn thua mấy. Nghe nói cứ gặp mưa bôi kem đánh răng là cả kính cả gương đều trong veo. Hoặc mua cái bình xịt Hàn Quốc gì đó xịt phát xong.

Laoba

Xe điện
Các cụ cho hỏi, theo lý thuyết thì:
- Bản HV có momen xoắn lớn hơn bản V nên tăng tốc trong dải tốc độ 0-80km/h sẽ nhanh hơn?
- Bản HV có công suất cực đại < bản V nên ì hơn ở dải tốc độ 100-130km/h?

Cụ nào có kinh nghiệm thực tế đi bản HV ở khoảng 120-130km/h cho em xin ít review ạ.
Nhà e đủ cả 2 bản v và hv thì e thấy bản v tăng tốc nhẹ nhàng hơn, cao tốc đi bản hv hơi ì. Nói chung hv chỉ dành cho chị e đi e vẫn thích đi bản v hơn

Bopbun

Xe điện
Nhà e đủ cả 2 bản v và hv thì e thấy bản v tăng tốc nhẹ nhàng hơn, cao tốc đi bản hv hơi ì. Nói chung hv chỉ dành cho chị e đi e vẫn thích đi bản v hơn
Nếu thế thì bản HV chạy cao tốc không hay nhỉ. Nếu thế thì lấy bản G cho tiết kiệm. Bản V hơn cái safety sense tự lái nhàn phết, e vừa chạy cao tốc về, thấy tự lái chính xác phết. Lái đêm nó nhận đường chính xác.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Nếu thế thì bản HV chạy cao tốc không hay nhỉ. Nếu thế thì lấy bản G cho tiết kiệm. Bản V hơn cái safety sense tự lái nhàn phết, e vừa chạy cao tốc về, thấy tự lái chính xác phết. Lái đêm nó nhận đường chính xác.
Quá nhàn cụ nhỉ