Thảo luận Thắc mắc chọn touring bike cho nữ.

simple life

Đi bộ
Dạ, trước tiên là em xin lỗi trước nếu bên dưới em có đề cập vấn đề sai quá hay hỏi ngu quá ^^
Chuyện là, em là nữ, cao 1m55. Từ sau hết thời cấp 3, từ bỏ xe đạp thì đâm ra em béo phì ^^. Không chỉ vậy, mấy chiếc xe máy thì khá nặng nề với em, do đó em cũng tai nạn té ngã kha khá lần.
Đâm ra, em muốn chuyển sang đi xe đạp lại cho an toàn và cũng như tập thể dục. Mục đích chủ yếu là đi làm, dạo phố, em cũng có nuôi hi vọng phượt xe đạp về quê ( tầm 150km ).
Em chỉ mới tìm hiểu về xe đạp thể thao. Qua những mục đích trên, em đang muốn tìm 1 chiếc xe phù hợp với vóc dáng, cũng như tài chính ( em đang có tầm 10tr). Các anh/chú có thể tư vấn giúp em 1 số dòng xe phù hợp được không ạ?
À, em hỏi ngu thêm touring bike với city bike có phải là 1 loại không? Xem nhiều web rồi nhưng em vẫn hơi mơ hồ.
Còn 1 điều nữa, do là con gái nên em khá thích cái kiểu dáng của mấy chiếc GIANT INEED. Cho em hỏi, liệu chiếc này dùng đi xa như trên em đề cập được không? ( chắc không quá, em nghi lắm ^^ )
Cuối cùng em xin cảm ơn ạ. Mong các anh/ chú tư vấn giúp em.

Leo HP

Xe đạp
Dạ, trước tiên là em xin lỗi trước nếu bên dưới em có đề cập vấn đề sai quá hay hỏi ngu quá ^^
Chuyện là, em là nữ, cao 1m55. Từ sau hết thời cấp 3, từ bỏ xe đạp thì đâm ra em béo phì ^^. Không chỉ vậy, mấy chiếc xe máy thì khá nặng nề với em, do đó em cũng tai nạn té ngã kha khá lần.
Đâm ra, em muốn chuyển sang đi xe đạp lại cho an toàn và cũng như tập thể dục. Mục đích chủ yếu là đi làm, dạo phố, em cũng có nuôi hi vọng phượt xe đạp về quê ( tầm 150km ).
Em chỉ mới tìm hiểu về xe đạp thể thao. Qua những mục đích trên, em đang muốn tìm 1 chiếc xe phù hợp với vóc dáng, cũng như tài chính ( em đang có tầm 10tr). Các anh/chú có thể tư vấn giúp em 1 số dòng xe phù hợp được không ạ?
À, em hỏi ngu thêm touring bike với city bike có phải là 1 loại không? Xem nhiều web rồi nhưng em vẫn hơi mơ hồ.
Còn 1 điều nữa, do là con gái nên em khá thích cái kiểu dáng của mấy chiếc GIANT INEED. Cho em hỏi, liệu chiếc này dùng đi xa như trên em đề cập được không? ( chắc không quá, em nghi lắm ^^ )
touring bike khác với city bike bạn nhé. nghe tên là thấy khác rồi
150km thì touring, city bike hoặc MTB đều có thể đi được
Theo mình tầm 10 tr bạn nên ráp xe touring: khung winspeed, group alivio..
chiếc Giant ineed đi đường xa thì không phù hợp bạn nhé

minhhainhaque

Xe hơi
Cùng quan điểm với cụ, city bike là xe đạp đường phố còn touring dùng cho đi phượt đườn

ultimatevn

Đi bộ
touring bike khác với city bike bạn nhé. nghe tên là thấy khác rồi
150km thì touring, city bike hoặc MTB đều có thể đi được
Theo mình tầm 10 tr bạn nên ráp xe touring: khung winspeed, group alivio..
chiếc Giant ineed đi đường xa thì không phù hợp bạn nhé
Cụ có thể cho em hỏi là tầm 10tr đó ráp xe cho nam thì gôm những thứ gì hay chỉ cần mua groupset và khung là đủ, còn vành thì chọn vành nào...

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ineed đi loanh quanh thôi, đi xa chút nên chon escape r3 jj đấy, hàng nguyên chiếc giant luôn. Ko nên ráp đồ nếu ko hiểu kĩ về xe.

Leo HP

Xe đạp
Cụ có thể cho em hỏi là tầm 10tr đó ráp xe cho nam thì gôm những thứ gì hay chỉ cần mua groupset và khung là đủ, còn vành thì chọn vành nào...
Tầm 10tr cụ có thể chọn khung winspeed long rider(2,7 tr), group Alivio (3tr),phanh dầu, cặp vành tầm 800k..
Cụ ở đâu, nếu ở SG hoặc HN e thấy có mấy shop có ráp với cấu hình như trên tầm dưới 10tr

Flyer98

Đi bộ
Chuẩn. Nhu cầu y chang tớ luôn. Đang gom lúa làm con windspeed.
Cố lên cô gái. Cần hỏi gì thì ib mình.

tero247

Xe máy
Khổ thân, các bác cứ vào thuốc người ta ráp xe. Người ta newbie mà lại con gái nữa mà :D Bạn cứ lựa dòng xe city, tầm 10tr là cũng ngon rồi, dư sức đi hơn 150km nhé. Xe city thì nhiều hãng nhưng nên ưu tiên chọn các hãng lớn có chính sách hỗ trợ hậu mãi tốt, vì mình con gái mà, có hỗ trợ sau này đỡ hơn nhiều. Bạn coi thử mấy dòng như Trek FX hay Jett Strada Pro hay Cannondale Quick cũng được. Quick thì hơi mắc nhé.

Bonaparte

Xe buýt
Touring cho nữ có khác cho nam không nhỉ? Chắc chỉ khác cái yên thôi nhỉ?

xedop.com

Xe container

Anh Quân 123

Đi bộ
nhu cầu giống bạn này, thích chiếc Giant Simple Three :D

Rongbien

Xe máy
Cụ chủ chú ý khi mua xe chọn size cho chuẩn nhé, ko nhầm size thì mệt lắm. E tư vấn đc mỗi thế. Vào hóng kế để mua cho bà chị.

thanh lam ho

Xe hơi
Speeder của Giant cũng được đấy, nên chọn City bike cho nhẹ vì bạn là nữ và phù hợp sử dụng hàng ngày, tránh mấy touring, MTB khi không thực sự cần thiết.