[Funland] Tha thứ cho nhau

kouongruou

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ một cuộc nói chuyện thẳng thắn, một chuyến du lịch chỉ có hai người, rồi phu huynh hai bên. Đấy là giải pháp. Quan trọng là 2 vợ chồng cùng muốn tháo gỡ. Em là dân công trình, phải đi suốt, đã có lúc khủng hoảng như cụ. May mà bọn em tháo gỡ kịp. Em chỉ biết chia sẻ vậy thôi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đã mời rượu cụ nhưng vẫn muốn quote lại thêm một lần nữa. Không thể đúng hơn.
Nếu thật lòng thương nhau, thay vì cố gắng vun đắp thì lại đem ra thử thách. Đó là một hành động ngu ngốc nhất trên đời.
Tôi chưa có gia đình nên cũng không biết khuyên cụ chủ thớt như thế nào. Giả sử nếu có rơi vào trường hợp như vậy, tôi sẽ dùng phương thức trực tiếp trao đổi thẳng thắn cùng nhau trước khi quyết định, luôn luôn là như vậy.
Trong tất cả các vấn đề của hai người, hai người tự giải quyết là tốt nhất. Dở hơi nhất là kể lể cho xã hội rồi gom ý kiến nhà nọ nhà chai bưng vào nhà mình. Cụ chủ, sai ngay từ khi quét zalo và tìm bạn FWB, sai tiếp theo là khi phát hiện ra vợ cụ ấy cũng như vậy, cố công kiểm soát, tiếp nữa là họp gia đình và rồi lên đây họp tiếp.
Thay vì làm cho mọi chuyện rối ren, cụ ấy nên ngồi lại với vợ, chia sẻ và lắng nghe từ mợ ấy. Nghe làm gì mấy ông chém như thánh. Mà thực sự họ có ở cùng mình đếch đâu.

Michael J

Xe điện
Cái này là thói cả vú lấp miệng em của những thằng đàn ông hèn mạt thôi cụ. Bản thân chủ thớt đi ngủ lang khắp nơi, chuyền qua tay ko biết bao nhiêu ả đàn bà, nay bắt được vợ có tí ong bướm thì như chết đuối vớ được cọc, phùng mang trợn mắt thổi phồng thật to cái lỗi của vợ để tẩy trắng cái tội của mình.
Loại đàn ông vừa có tí tiền đã cho m cái quyền làm đĩ đực, cắm trăm cái sừng lên đầu vợ, tưởng biến vợ thành hươu thì vợ sẽ vì tiếc tiền mà cam chịu nhịn nhục, em khinh.
Ngon thì bỏ vợ đi rồi thích làm đĩ đực thì làm.
Em cứ tưởng đĩ đực là đực làm đĩ và mang tiền về nhờ đực (làm đĩ). Đây nói cụ chủ thớt đĩ đực nghe chưa hợp lý cho lắm.:>

Michael J

Xe điện
Gia đình mà không còn lòng tin thì không còn là gia đình. Chấm. Hết.

jany

Xe tăng
Em cứ tưởng đĩ đực là đực làm đĩ và mang tiền về nhờ đực (làm đĩ). Đây nói cụ chủ thớt đĩ đực nghe chưa hợp lý cho lắm.:>
Quả ko hợp lý thật, làm đĩ còn có tiền, đây ruộng nhà cày chưa xong còn đú đởn muốn đi cày ruộng miễn phí cho thiên hạ.

15cm45p

Xe điện
Chưa có hay đã từng có :))
Chưa từng có :))
Em lấy vk hụt mấy lần, có khi ko lấy nữa, gửi đâu vài đứa con hay cứ rủ hotgirl về ở chung lâu lâu sau nhiều năm ko hợp thì bái bai còn hợp mới cưới như Tây ấy, đỡ lăn tăn này nọ=))=))=))=))=))

Michael J

Xe điện
Chưa từng có :))
Em lấy vk hụt mấy lần, có khi ko lấy nữa, gửi đâu vài đứa con hay cứ rủ hotgirl về ở chung lâu lâu sau nhiều năm ko hợp thì bái bai còn hợp mới cưới như Tây ấy, đỡ lăn tăn này nọ=))=))=))=))=))
Ngắn hạn thì cụ tính quá chuận. Còn dài hạn thì cũng chưa biết đâu là hơn :-?

Dark_Man

Xe buýt
Vợ chồng thay đổi tý cho không khí mới mẻ, nhưng nhớ là đừng bỏ nhau nhé :)))

Bò lốp

Xe lăn
Cụ như con đuông dừa, muốn ăn ngon mà ko thích nó ngoẻ nguẩy, có kẹt. Đàn ông hơn đàn bà ở chỗ là kém vị tha

Gimiko

Xe hơi
Lòng vị tha là đức tính luôn cần có

omavn

Xe tải
Năm Canh Tý toàn những chuyện Canh cánh. Xã hội đảo điên

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Chồng: chỉ tìm quanh đây, chưa làm gì.
Vợ: chỉ cầm tay, cà vào chỗ phê, cũng chưa làm gì.
Chủ thớt nghĩ trên này toàn trẻ con chắc.
Cưới nhau mấy năm chắc cũng chưa làm gì, đến với nhau vì tình yêu trong sáng, em dự.

Roman

Xe điện
Cháu cũng định còm lại mà thấy mợ ấy đay nghiến và hằn học quá nên thôi. Rượu về cháu mời cụ 1 ly sau ah.

Huyalibaba

Xe buýt
E biết bệnh cụ rồi. Để chữa được bệnh này chỉ còn cách thay đổi tư tưởng của cụ thôi. Cụ vào trời đất đọc các bài về cuckold rồi dần dần cụ sẽ thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều đấy

jany

Xe tăng
Cháu cũng định còm lại mà thấy mợ ấy đay nghiến và hằn học quá nên thôi. Rượu về cháu mời cụ 1 ly sau ah.
Công nhận là em ngoa ngoắt quá. Tính nết nóng nảy sửa mãi ko xong.
Cụ xem giùm em, tại sao có nhiều đàn ông xem vợ là 1 loài khác, hoàn toàn khác với con gái, mẹ, chị em gái của họ như vậy? Một việc nếu xảy ra với con gái họ, nhất định họ ko bỏ qua, nhưng lại muốn vợ mình phải chấp nhận, thật quá kì cục.
---
Em nhớ có từng xem một phim HQ, kể về 1 cty chuyên sắp đặt để khách hàng thành công trong việc chiếm được tình yêu của đối phương. Ông chủ công ty này lúc còn sv có 1 cô bạn gái. Một hôm anh ta say rượu và ngủ với bạn học cùng lớp, bị bạn gái phát hiện, anh ta một mực nói rằng anh ta yêu cô và giữa 2 ng họ ko có gì hết. Cô tin anh.
Sau đó anh ta tóm được bạn gái qua đêm ở phòng của 1 đàn anh cùng trường, mặc cho cô thề thốt rằng giữa họ ko có gì hết (sự thật là giữa họ ko có gì hết), anh ta làm ầm ĩ lên trước mặt bao nhiêu người và chia tay.
---
Sau này có con, em sẽ ko bao giờ dạy con rằng làm con gái, con trai thì phải thế này thế kia, mà chỉ dạy: làm người thì phải như thế này, như thế kia.

zolahn

Xe điện
Nhưng em bây giờ như bòng bong cụ ạ. Em cứ muốn vợ em phải lại người yêu thương em vô điều kiện thì em mới yêu lại. Muốn phải thử thách vợ em để xem cô ấy có quay lại cái kiểu cũ ko rồi mới hết lòng yêu lại. Em ích kỷ chuyện này mà em cũng chẳng thể kiềm chế được. Mất niềm tin là cái mất khó lấy lại nhất ạ.
Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình cụ ơi, vk cụ đã hối lỗi rồi, chuyện cũng chưa có j to tát thì cụ nên tha thứ, dù j đó cũng là ng đã chung lưng đấu cật với mình từ thuở còn hàn vi, cụ nên nhớ lại những lúc khó khăn, ốm đau ai ở bên cụ thì e nghĩ cụ sẽ tha thứ đc

15cm45p

Xe điện
E biết bệnh cụ rồi. Để chữa được bệnh này chỉ còn cách thay đổi tư tưởng của cụ thôi. Cụ vào trời đất đọc các bài về cuckold rồi dần dần cụ sẽ thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều đấy
Qua bên đó rồi cụ thớt lại nghiện rồi lại thay đổi tư tưởng quay ngoắt 180 độ thì bủ mịa =)) =)) =)) =)) =))
Cụ cứ xúi dại=))=))=))=))=))

Xechaybangcom

Xe điện
TỔNG KẾT LẠI: nhiều đờn ông Việt Nam có tiêu chuẩn kép về phụ nữ. Chồng cho phép mình hoa lá cành nhưng vợ tuyệt đối không.
Trong mấy post phàn nàn về vợ thì các ông đều thừa nhận mình tò tí te trước. Nói chung là HÃM.