[Funland] Tha thứ cho nhau

camry7858

Xe tải
Dear các cụ.
Năm mới không nói chuyện cũ nhưng chẳng thể nào quên được.
Em 30 có một gia đình yên ấm, vợ xinh, hai đứa con tuyệt vời, kinh tế thì có một doanh nghiệp đang làm ăn tốt. Em thì tự nhận bản chất tốt đẹp chịu khó làm ăn nhưng khi có tiền thì em có phần kiêu ngạo, vẫn đối xứ tốt với vợ, đáp ứng nhu cầu tiền bạc và tình dục còn tình cảm thì thất thường lúc lên lúc xuống. Em thì thỉnh thoảng xa nhà, nhưng ma xui quỷ khiến thế nào thì cứ xa nhà là em lại zalo quanh đây... tìm FWB. Mấy lần bị vợ bắt được nhưng chỉ là nhắn tin, có lẽ từ đó mà thiếu tin tưởng em hoặc như nào đó trong lòng, trả thù hay dễ dãi mà vợ em cũng bắt đầu lén lút cũng trả lời bọn đò đưa, rồi nói chuyện với 1 thằng ở quê qua điện thoại đến 1 tuần sau lưng em. Canh em về quê thì đi gặp thằng đó cà phê highland 1 tiếng bờ hồ, rồi ngồi xe nó lúc ra về thì nó cưỡng hôn vợ em nói có đẩy ra, đến cà phê thì có cầm tay qua lại. Em biết được sự việc thì đánh, đuổi ra ngoài ko đi, xin lỗi này kia. Sau đó em gọi cả gia đình 2 bên lên để hòa giải. Tất nhiên vợ em có mọi thứ đâu muốn đánh đổi đâu mà em cũng có phần sai, vợ em thấy hối lỗi và em thấy cũng cần tha thứ. Nhưng thực sự thì giờ thì 2 vợ chồng chẳng thể tin tưởng nhau. Em thì thay vì buông bỏ như trước thì lại kìm kẹp kiểm soát, dễ nhớ lại chuyện cũ, có phần khinh thường người vợ, vợ em thì biết lỗi cũng cố gắng nhịn em nhưng em dễ nổi cáu nên nhiều lúc căng thẳng. Em không kiểm soát được suy nghĩ của mình về người vợ. Chúng em còn sắp mua nhà để đầu tư mà niềm tin thế này thì em có phần lo lắng cho hạnh phúc mong manh của gia đình em. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên

Chỉnh sửa cuối:

Emesco

Xe điện
Việc cụ tìm Zalo khác đấy

camry7858

Xe tải
Trước khi muốn người ta tốt với mình thì mình phải tốt trước đã
Nhưng em bây giờ như bòng bong cụ ạ. Em cứ muốn vợ em phải lại người yêu thương em vô điều kiện thì em mới yêu lại. Muốn phải thử thách vợ em để xem cô ấy có quay lại cái kiểu cũ ko rồi mới hết lòng yêu lại. Em ích kỷ chuyện này mà em cũng chẳng thể kiềm chế được. Mất niềm tin là cái mất khó lấy lại nhất ạ.

Nhưng em bây giờ như bòng bong cụ ạ. Em cứ muốn vợ em phải lại người yêu thương em vô điều kiện thì em mới yêu lại. Muốn phải thử thách vợ em để xem cô ấy có quay lại cái kiểu cũ ko rồi mới hết lòng yêu lại. Em ích kỷ chuyện này mà em cũng chẳng thể kiềm chế được. Mất niềm tin là cái mất khó lấy lại nhất ạ.
Cụ ích kỷ bỏ mẹ ! Em thề !

Emesco

Xe điện
Khi em đi công tác, vợ sẽ đút vào hành lý một dây bcs 6c, phải vía em cũng ko dám dùng đến mớ ấy. Nhưng đó là một thông điệp rất tiến bộ...
Nó khác với mọi sự hò hẹn, nắm tay....

ZARG

Xe container
Cụ ghen chứ niềm tin gì ở đây =))

Cụ "tìm quanh đây" ở Zalo là hành động đi chăn rau, còn vợ cụ lại là rau bị chăn.

Khác nhau đó. 1 cái là chủ động, 1 cái là bị động.

Mà cụ nên xem lại mình, gia trưởng bố đời phết :D

camry7858

Xe tải
Gần nhau lắm cụ ạ, kiểu gì sớm muộn cũng nhà nghỉ. Ca này khó khi cả 2 cùng ko tin tưởng nhau
Vâng em ích kỷ muốn vợ em làm cho em tin tưởng đã thì mới vun đắp. Em muốn một gia đình hạnh phúc nhưng ích kỷ là điều em cũng ko kiểm soát được nữa. Chuyện cũ cứ hiện về khiến em dễ tức giận.

jafwm

Xe điện
Hãy thể hiện bản tính rộng lượng của đàn ông trước đê! Mà thật ra thì cụ thớt cũng từng có phốt rồi cơ mà!

tuongbminh

Xe buýt
AI bảo cứ kiểm soát điện thoại nhau làm gì. Của ai người ấy xài thôi.

Vâng em ích kỷ muốn vợ em làm cho em tin tưởng đã thì mới vun đắp. Em muốn một gia đình hạnh phúc nhưng ích kỷ là điều em cũng ko kiểm soát được nữa. Chuyện cũ cứ hiện về khiến em dễ tức giận.
Em nói cụ thế này.
1. Cái việc cụ đánh vợ cụ sai bỏ mẹ
2. Cái việc cụ đuổi vợ không đi không phải vì cụ ngon nghẻ, cụ không tin cứ thử để xổng ra cái là có anh khác ngon hơn cụ vớt liền.
3. Cụ nên nghĩ tới cảm giác của gấu khi đọc được những cái tin nhắn chăn rau của cụ. Bây giờ mối quan hệ vợ chồng là mối quan hệ đối tác, chứ không phải phụ nữ cam chịu như xưa đâu ông gia trưởng ạ.

15cm45p

Xe điện
Dear các cụ.
Năm mới không nói chuyện cũ nhưng chẳng thể nào quên được.
Em 30 có một gia đình yên ấm, vợ xinh, hai đứa con tuyệt vời, kinh tế thì có một doanh nghiệp đang làm ăn tốt. Em thì tự nhận bản chất tốt đẹp chịu khó làm ăn nhưng khi có tiền thì em có phần kiêu ngạo, vẫn đối xứ tốt với vợ, đáp ứng nhu cầu tiền bạc và tình dục còn tình cảm thì thất thường lúc lên lúc xuống. Em thì thỉnh thoảng xa nhà, nhưng ma xui quỷ khiến thế nào thì cứ xa nhà là em lại zalo quanh đây... tìm FWB. Mấy lần bị vợ bắt được nhưng chỉ là nhắn tin, có lẽ từ đó mà thiếu tin tưởng em hoặc như nào đó trong lòng, trả thù hay dễ dãi mà vợ em cũng bắt đầu lén lút cũng trả lời bọn đò đưa, rồi nói chuyện với 1 thằng ở quê qua điện thoại đến 1 tuần sau lưng em. Canh em về quê thì đi gặp thằng đó cà phê highland 1 tiếng bờ hồ, rồi ngồi xe nó lúc ra về thì nó cưỡng hôn vợ em nói có đẩy ra, đến cà phê thì có cầm tay qua lại. Em biết được sự việc thì đánh, đuổi ra ngoài ko đi, xin lỗi này kia. Sau đó em gọi cả gia đình 2 bên lên để hòa giải. Tất nhiên vợ em có mọi thứ đâu muốn đánh đổi đâu mà em cũng có phần sai, vợ em thấy hối lỗi và em thấy cũng cần tha thứ. Nhưng thực sự thì giờ thì 2 vợ chồng chẳng thể tin tưởng nhau. Em thì thay vì buông bỏ như trước thì lại kìm kẹp kiểm soát, dễ nhớ lại chuyện cũ, có phần khinh thường người vợ, vợ em thì biết lỗi cũng cố gắng nhịn em nhưng em dễ nổi cáu nên nhiều lúc căng thẳng. Em không kiểm soát được suy nghĩ của mình về người vợ. Chúng em còn sắp mua nhà để đầu tư mà niềm tin thế này thì em có phần lo lắng cho hạnh phúc mong manh của gia đình em. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên
Cụ, em nói thật, đầu xuân em xin lỗi cụ nhé: đm tính cụ như cái ccc.
Cụ đé.o ra gì cụ đòi vk phải ra gì, cụ là loại đàn ông gia trưởng, độc đoán, vũ phu.
Se.x cũng chỉ là nhu cầu sinh lý, đi đâu thì kín vào, ăn vụng phải biết chùi mép, bị phát hiện thì vk đi ra ngoài cũng thoải mái đê, nghĩ nó bình đẳng 1 chút.
Em sau có vk nếu em ra ngoài thì em cũng ko cấm vk miễn sao ko gây hậu quả hay lây bệnh tật về.

camry7858

Xe tải
Hãy thể hiện bản tính rộng lượng của đàn ông trước đê! Mà thật ra thì cụ thớt cũng từng có phốt rồi cơ mà!
Em tha thứ rồi cụ. Nhưng lòng mình thì dày vò nghi kỵ. Em ghen với việc facebook vợ em có cả đống bạn con trai mà bảo xóa hết con trai đi nữa. Vì thằng tán tỉnh cũng trên face mà ra. Mà vợ em thì thờ ơ bảo em bị sao ... có phải em bị sao ko nữa.

Nick để còm

Xe buýt
Cụ tập chùi mép thật sạch sẽ vào. Từ từ khắc ổn.