[Funland] Tha thiết xin thông tin về Tổ chức đào tạo WIT

Matizcoi

Xe cút kít
Khi đã mê muội thì zời cứu các cụ ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Đúng rồi, cùng lắm cho vk nó từ mặt thì từ. Chứ giờ có tìm giời thông tin nói vk cũng chẳng nghe đâu.
Mà e công nhận nhiều cụ chiều vk thật.
Không chiều vợ thì chiều ai ợ.
Ngày trước gấu nhà em cũng được bà chị họ nhà vợ rủ tham gia khóa đa cấp. Em bảo không nghe em xuống em mách bà già vợ. Thế là bà ba máu sáu cơn phi sang nhà con kia mắng cho một hồi. Từ đó là thôi.

MyMac

Xe điện
Đằng nào cũng mất: vợ và tiền,
Cụ quẩy banh lên và chặn mọi liên kết tài chính của vợ cụ. T báo tất cả mqh là vợ tôi nó tham gia wit và đừng có ai theo- đừng có xấu hổ và e ngại gì hết á.
Hi vọng mất ít tiền hơn.
Chuẩn ạ. Cụ chủ cứ xác định nếu vợ cụ kh bỏ được cái u mê này thì trước sau cũng tan đàn xẻ nghé thôi. Giờ cụ phải quản chặt kinh tế không là bay hết theo thầy.

knedi1

Xe tăng
Gấu nhà em cũng hay bị bọn bán các khóa học kiểu này lừa để học làm giàu, dạy con, bán hàng, ... Em bảo bọn nó là giàu được đã chả đi dạy

bamboo.2019

Xe máy
Nghe cụ kể sợ quá, cụ thử bàn bạc với gia đình xem, địch này mà đánh trực diện dễ phản đòn lắm. Khéo lại có cả cộng đồng chị em phía sau khuyên bảo đi theo chân lý cuộc đời lắm cụ

formen

Xe lăn
Gia đình chị họ em vướng vào cái đa cấp gì đó, a chồng thì đụt, bệnh tật xong mất- k có cả bát hương thờ- rip ảnh. Có 2 cô con gái cũng được cuốn theo lấy chồng cũng theo nốt, k ai giao tiếp luôn. Thôi kệ họ.

formen

Xe lăn
Nên đằng nào cũng nát, trừ phi cô vợ bị phụ thuộc tài chính của chồng thì còn bụp ngay lúc mới tham gia thì thôi:
Ông anh chơi cùng và ông bạn kể: vợ tôi mới mua đống đồ đa cấp mấy chục củ về tôi táng cho mấy phát, đồ coi như vứt. Yên phận chăm con.

Vietex

Xe điện
Tối nay lại có tiết mục kể chuyển cảnh giác về tuyên truyền cho vợ rồi.
Còn nếu vào trg hợp cụ chủ thì cháu k nói lý lại bọn này nên ủng hộ phương pháp mạnh tay, cắt đứt tài chính, thả cho 6 tháng, 6 tháng sau gọi về xử tội.

Mr.Alo

Xe lăn
Tối nay lại có tiết mục kể chuyển cảnh giác về tuyên truyền cho vợ rồi.
Còn nếu vào trg hợp cụ chủ thì cháu k nói lý lại bọn này nên ủng hộ phương pháp mạnh tay, cắt đứt tài chính, thả cho 6 tháng, 6 tháng sau gọi về xử tội.
đàn bà mà cho đi thì luôn chứ về gì nữa cụ

phohien035

Xe buýt
Gấu bạn em thấy cũng tham gia lớp đào tạo Năng lượng tích cực LDP gì đó thấy khen thầy, khen PP rất hiệu quả .... Trông cũng xinh ra, tràn đầy năng lượng. May đến giờ chưa thấy chia tay nhau. Hỏi ông bạn thì cũng ậm ừ nên chẳng muốn tìm hiểu sâu

Em đồng ý với quan điểm cứng rắn của các cụ. Nếu là con chó hay con lợn chắc em sút cho rồi. Tuy nhiên đây là con người nên quy trình vẫn phải từ ôn tồn tới cực đoan. Em vẫn mong có chia sẻ từ các cụ đã tham gia trong tổ chức hoặc có người nhà tham gia rồi. Em có được thông tin lại từ 1 người đã tham gia và rời bỏ thì thành viên chủ yếu trong Miền Nam và Miền Trung, phía Bắc cũng có nhưng thưa hơn. Và có cả Việt Kiều đang sống ở nước ngoài luôn.
Mong các cụ tiếp tục cho ý kiến và thông tin. Nếu có không giải quyết được việc của em thì cũng là hữu ích cho những người tử tế khác.

vandinh

Xe container
Toàn tuyển nữ mà không có tuyển nam vào hả cụ thớt? Đang định nhờ vợ thớt giới thiệu vào.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Bây giờ đủ các thể loại lừa đảo.
Tính ra thất học có khi còn tốt hơn.
Tránh xa tất cả các loại lớp học... nếu không hoàn toàn biết về nó.

cap3hk

Xe điện
Nghe kiểu lớp của thầy ông nội thế các cụ nhỉ @@

ngoc_phuong

Xe lăn
Em là độc giả thường xuyên của diễn đàn và hay ngại nên không có thói quen tương tác. Nay đang có người nhà dính vào tổ chức đào tạo WIT, cụ thể là vợ em. Em muốn xin thông tin của mọi người về tổ chức này và đặc biệt những người đã tham gia khoa học để có cách nhìn nhận thấu đáo về họ. Vợ em đắm chìm trong lớp học zoom, ban đầu thì công khai. Sau cấm cản thì ít hơn và không ồn ào như trước nhưng không bỏ được; còn lôi kéo cả người nhà bên ngoại vào học. Em có vào nghe thử thì dốt như em không nuốt được. Học viên ăn nói kỳ lạ, mở mồm ra là nói biết ơn. Biết ơn thầy, biết ơn chị, biết ơn cả nhà… Dùng nhiều từ mạnh như: cao nhân chỉ điểm, giàu toàn diện, hành trình, chuyển hóa cuộc đời, chuyển hóa toàn diện…Lớp học nghe vợ em nói là phí tùy tâm. Có cả lớp học offline, chi phí cụ thể em không rõ. Vợ em khi bị cấm cản tham gia lớp offline ở Phú Quốc đã đăng ký thì khóc lóc rất vật vã; em tự hỏi 1 lớp học nâng cao kiến thức có thể mang lại hiệu ứng mạnh vậy sao?! Hơn 1 năm qua cãi nhau nhiều trận to, mâu thuẫn nhỏ không kể xiết.

Em trình bày có thể hơi lộn xộn vì thông tin quả thực quá nhiều liên quan tới họ. Tất cả với em đều khó hiểu và ảo diệu. Em xin cảm ơn các cụ, các mợ.
Họ thành lập khoảng năm 2021. Nhân viên, học viên có vẻ chủ yếu là nữ; cực kỳ đông đảo và tin thầy (người đứng đầu) tuyệt đối. Đội ngũ giảng viên cũng đông đảo khủng khiếp.

Web đẹp, có vẻ đầu tư bài bản, thành viên đông đảo kinh khủng. Thông tin không tích cực hoàn toàn không tìm thấy trên mạng; gần đây em phát hiện ra có 1 bài duy nhất.
Các lớp học ban đầu vợ em tham gia là thấu hiểu nội tâm, kiến tạo an vui. Sau này thấy còn các lớp về tài chính, sức khỏe, dinh dưỡng, gì khác nữa em không nắm được.
Em cũng thắc mắc họ lấy chi phí đâu để vận hành? Em tìm hiểu thì có thể là: Từ phí tùy tâm của học viên đóng ở các lớp học, phí học các lớp cao hơn, bán vật phẩm (lịch, sách vở, áo là những thứ em nhìn thấy vợ em mua về) và đặc biệt cái nước tên Aqua Ngon em không thấy thông tin trên mạng về thành phần, chỉ thấy hướng dẫn sử dụng và công dụng thần kỳ giá đắt lòi con mắt (3 củ 6/ 1 lọ).

Họ có 1 chương trình đạo tạo theo quan điểm của em là quái gở đào tạo trở thành doanh chủ WIT mà phải cách ly 6 tháng với gia đình. Cụ thể: “Doanh chủ WiT” huấn luyện theo phương pháp Ly gia cắt ái (cách ly với gia đình, người thân, bạn bè) để cô lập bối cảnh tốt nhất giúp người tham dự chuyển hoá từ người bình thường trở nên phi thường. Với phương pháp gia tốc có tính kỷ luật cao và nghiêm túc, người tham dự sẽ được trải qua liên tục khoảng 3500 giờ tham gia các hoạt động rèn luyện thân – tâm – trí, vui chơi, giải trí xuyên suốt 180 ngày nội trú.

Website:

Rất nhiều kỷ lục, em thấy khá kỳ lạ:
https://kyluc.vn/tag/tổ-chức-đào-tạo-wit

Báo đã nói về tay thầy đứng đầu mà đệ tử rất sùng bái:
https://www.congluan.vn/bai-1-mua-danh-ba-van-hay-ban-danhba-dong-post289434.html
Chổ em có trường hợp vợ chồng hàng xóm cũng tham gia tổ chức này.
Có khoá đào tạo gì gì ấy. Bỏ cả công việc, đi kiểu đào tạo ẩn.
Chi phí bảo cả trăm.
Ko rõ thực hư sao?
Bonus.
Giờ đọc kỹ lại phần dưới a viết.
Đúng rồi. Có cái chương trình này. Thấy giới thiệu toàn doanh nhân, người có điều kiện tham gia, ẩn tu mấy tháng.
Phí cả trăm củ, tùy vào chương trình, khầy bà Đào tạo.
Rủ rê tôi từ năm ngoái, mang cả sách vở, máy móc lên cho tôi xem, mời tôi nghe.
Nhưng nói thật. Mấy thằng dạy lý luận kém lắm. Không nhập được.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Khéo vk cụ bị tẩy não rồi. Sao lúc mới tham gia cụ ko vả cho tỉnh, ah e ko ủng hộ vũ phu nhưng có 1 số trường hợp ko dùng biện pháp mạnh ko hiệu quả đâu
Cụ chủ tâm lý ko mạnh khéo còn bị vk dẫn dắt luôn ấy chứ. Gặp ck em thì tát cho nổ đom đóm mà ko tỉnh thì trả về nơi Sx lúc mới manh nha, chứ ko có chuyện đi Phú Quốc học offline mà bị cấm nên khóc lóc giận dỗi đâu

=))=)) Giờ ko kịp nữa hở mợ?

Chỉnh sửa cuối: