Tin tức Thả ra thì các cụ thích SUV/CUV hay sedan?

caisua

Xe lăn
Khi tiền ko là vấn đề, cụ chọn hoa hậu, người mẫu hay giúp việc, tạp vụ?

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cho em mấy con ferrari, bugati , mclaren .... em sẽ bán ngay đi mua LX570, GLS ....

rõ ràng cao to , rộng rãi vẫn sướng hơn .... quan trọng là xiền thôi
Thằng Lexus thiết kế rất hợp mắt dân á Đông, ngồi trên xe cảm giác rất êm ái
Thằng BMW thì em không thẩm nổi thiết kế của nó, nhưng mà cảm giác lái của nó là đỉnh cao luôn

caisua

Xe lăn
4-5 năm nay e chạy SUV sau cũng ngần ấy thời gian chạy CUV, và chưa có lý do gì để thay đổi. SUV an toàn hơn khi xảy ra va chạm, và do cabin và chasiss rời nhau nên rung động từ các hệ thống chuyển động được triệt tiêu rất tốt trước khi truyền vào cabin.
Nếu chưa nói đến va chạm mà ít chui vào đường khó thì nên chạy SUV hay CUV ạ? Có phải SUV lắc hơn nên dễ say xe hơn CUV ko ạ?
Em chưa chạy SUV mà định đổi xe nên băn khoăn quá, nhu cầu cũng chỉ cần tới các danh lam thắng cảnh chứ ko offroad gì

lhduong2002

Xe tăng
Không bàn đến vấn đề tiền, các cụ thích SUV/CUV hay sedan?
Em trước ạ, em thích SUV/CUV. Vì gầm cao, đi đường Việt Nam hạn chế chạm chỗ này chỗ kia. Tiếp theo tầm nhìn của người ngồi trong SUV khá tốt, không gian cũng thoáng, nhiều option, quan trọng nhất là chỗ ngồi rộng và ai say xe có thể nằm thoải mái luôn ạ.

Phân khúc này ngày càng hot trong thị trường VN, cũng phải thôi ạ. Các cụ để ý, mấy xe đạt top 1 bán chạy nhất tháng, kiểu Acent, Fadil, hay Vios thường không phải SUV/CUV, nhưng mà dân mình mua chạy dịch vụ nhiều, và tiếp theo nó liên quan đến vấn đề tiền. Còn nếu đủ tiền để mua SUV/CUV, chắc khá nhiều người không ngần ngại đâu ạ.

E thì từ trước đến bây h vẫn thích chạy SUV hơn, nhưng 1 năm nay e lại chạy Sedan😁. Mỗi loại có cái hay riêng

formen

Xe lăn
Nếu chưa nói đến va chạm mà ít chui vào đường khó thì nên chạy SUV hay CUV ạ? Có phải SUV lắc hơn nên dễ say xe hơn CUV ko ạ?
Em chưa chạy SUV mà định đổi xe nên băn khoăn quá, nhu cầu cũng chỉ cần tới các danh lam thắng cảnh chứ ko offroad gì
Cụ đánh đổi giữa cái ồn gầm và cái bồng bềnh thôi.
Ồn gầm mệt hơn nhiều so với cái bồng bềnh, nhất là đi đường dài, nhiều ngày.

Quê bầm

Xe điện
Vậy phải cưới cả SUV và Sedan để đổi qua lại cho đủ ưu điểm của cả hai dòng vậy

Câu trả lời của em giống cụ Matizcoi ạ.

quan0509

Đi bộ
Sang chảnh thì sedan, tiện nghi thì CUV, SUV tùy theo túi tiền. Ví dụ ; Hiếm khi thấy dùng sedan để thể hiện tính mạnh mẽ, sự phong trần hoặc chẳng mấy ai dùng SUV để chứng tỏ sự trang nhã lịch duyệt
Phong trần hay mạnh mẽ là do con người, có phải do cái xe đâu cụ.

quan0509

Đi bộ
4-5 năm nay e chạy SUV sau cũng ngần ấy thời gian chạy CUV, và chưa có lý do gì để thay đổi. SUV an toàn hơn khi xảy ra va chạm, và do cabin và chasiss rời nhau nên rung động từ các hệ thống chuyển động được triệt tiêu rất tốt trước khi truyền vào cabin.
Chắc cụ nhầm về chassis, chủ yếu là bán tải hoặc SUV đời cũ rất cũ thì là chassis rời thôi. Chứ bây h đa phần là unibody mà cụ.

quan0509

Đi bộ
Chuẩn cụ
Nhưng mà thích cao thì mua sprinter rồi độ nội thất xe sang luôn 🤣🤣🤣🤣🤣
em thấy nhà nào có điều kiện, đi sedan xong, xong đổi hết sang SUV liền
Cụ nói thế thì lại nhầm, nta đổi lên SUV do nhu cầu gia đình đông người cụ nhé. Chứ nếu thả ra thì nhà giàu lại toàn mua MerS, hay Maybach sedan cụ à. Không phải cứ giàu là SUV đâu. Đa phần giới giàu xe cá nhân để đi lại cho bản thân là sedan đấy.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ nhầm về chassis, chủ yếu là bán tải hoặc SUV đời cũ rất cũ thì là chassis rời thôi. Chứ bây h đa phần là unibody mà cụ.
Bán tải dạo phố khung liền khối thì hiện tại mới chỉ có Hyundai Santa Cruz và Honda Ridgeline với Ford Maverick thôi cụ. Còn đâu bán tải vẫn sử dụng khung gầm rời hết, kể cả đời mới. Còn SUV à? Cái thuật ngữ này giờ bị thương mại hóa rồi, mang màu sắc marketing chứ không còn là kĩ thuật như xưa nữa. Bởi nếu không gọi các mẫu xe crossover như Santa Fe hay CRV là suv thì e là khó bán hơn.

Dan du an

Xe cút kít
Em thích nhà có 3 xe. Đi công việc thì Mẹc E, đi về quê chơi mà 2 vợ chồng thì Raptor, đưa gia đình đi lễ thì Sedona. Đi núi thì Escape hoặc Land

quan0509

Đi bộ
Bán tải dạo phố khung liền khối thì hiện tại mới chỉ có Hyundai Santa Cruz và Honda Ridgeline với Ford Maverick thôi cụ. Còn đâu bán tải vẫn sử dụng khung gầm rời hết, kể cả đời mới. Còn SUV à? Cái thuật ngữ này giờ bị thương mại hóa rồi, mang màu sắc marketing chứ không còn là kĩ thuật như xưa nữa. Bởi nếu không gọi các mẫu xe crossover như Santa Fe hay CRV là suv thì e là khó bán hơn.
e chả nói là chủ yếu bán tải đều dùng chassis rời còn j, còn suv bây h cũng chassis liền khối hết. SUV thực sự crossover như land, prado ngày xưa mới đúng thôi.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thích nhà có 3 xe. Đi công việc thì Mẹc E, đi về quê chơi mà 2 vợ chồng thì Raptor, đưa gia đình đi lễ thì Sedona. Đi núi thì Escape hoặc Land
Raptor sao cụ không dùng đi núi luôn thể mờ chơi Escape?

Đó có thể chỉ là ý kiến riêng của cá nhân cụ thôi. Landcruiser 2022 cụ gọi nó là gì?

quan0509

Đi bộ
Đó có thể chỉ là ý kiến riêng của cá nhân cụ thôi. Landcruiser 2022 cụ gọi nó là gì?
Em nói chủ yếu chứ không phải toàn bộ. Dây chuyền sản xuất xe chassis rời bây giờ cũng ít rồi thưa cụ, công nghệ unibody nguyên khối phát triển đã dần tiệm cận được các thế mạnh của body on frame mà chi phí lại rẻ hơn rồi cụ. Land Cruiser 2022 hiếm hàng chắc cũng do chassis rời đó.

Em nói chủ yếu chứ không phải toàn bộ. Dây chuyền sản xuất xe chassis rời bây giờ cũng ít rồi thưa cụ, công nghệ unibody nguyên khối phát triển đã dần tiệm cận được các thế mạnh của body on frame mà chi phí lại rẻ hơn rồi cụ. Land Cruiser 2022 hiếm hàng chắc cũng do chassis rời đó.
Đồng ý với cụ là hiện SUV không nhiều nhưng cụ nói e "nhầm về chassis" thì cụ nên xem lại, còn trải nghiệm trên các mẫu CUV siêu sang thì chủ quan mà nói, e là một trong số ít những người Việt được "phá phách", cái mà cụ gọi là "tiệm cận" có lẽ lại là ý kiến cá nhân cụ thôi. Đó là chưa nói đến "cũ và rất cũ", quan điểm cá nhân ai cũng có nhưng cần phải biết lắng nghe sửa sai (nếu có).