[Funland] Thà bị kiểm điểm còn hơn bị truy tố?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Với cá nhân thì đúng là vậy nhưng với xã hội sẽ rơi vào tình trạng trì trệ và hậu quả sẽ rơi vào dân chúng.
Thằng nào khôn thì thằng đó sống thôi cụ ạ .
Không biết những NVYT hy sinh khi chống dịch Covid đã đc công nhận liệt sỹ chưa ?
XH này bạc lắm nên cứ kệ nó thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ông này nhà giàu sẵn từ trước khi ổng làm BS.

Còn muốn xem ổng cống hiến kiểu gì, thì nhìn cái BV thủ đức trước và sau khi ổng về nó ntn là rõ thôi.
Cụ giải thích hộ em:
-Tại sao ông ấy lại phải chạy án, và chạy án với số tiền rất lớn?
-Có phải ông ấy vi phạm sai lầm chỉ để vượt rào đưa bệnh viện phát triển không?

Anita Emi

Xe điện
Cụ giải thích hộ em:
Vì có ăn nên phải chạy chứ sao cụ.

Cán bộ phải liêm khiết, làm rất nhiều nhưng lãnh lương công chức thôi là đủ rồi, thế mới lý tưởng. Nhưng làm gì có cái ông đó. Mà những ông liêm khiết khắc khổ thì lại nghĩ ai cũng nên sống khắc khổ như mình, nên cơ sở hoang tàn đổ nát, nhân viên vất vưởng cũng mặc kệ. Làm sếp theo kiểu bo bo giữ mình nói thật là dễ bỏ mịa.

Còn tay nào ham tiền, muốn kiếm cho mình thì cũng phải lo được cho anh em, không thì ai người ta theo :D Không bước chân vào thế giới quan hệ phức tạp thì lấy đâu ra dự án, lấy đâu ra tiền mà xây dựng, phát triển đơn vị? Cảm ơn 1 câu là tiền trên bộ ban ngành rót ngay xuống chắc? Mà đã vào cái vòng tròn đó thì có tội ngay và luôn chứ tránh đi đâu được.

Chontenkhac

Xe tải
Các cụ chê bôi tự đặt mình vào vị trí họ xem... chả im thin thít, gõ phím ai chả làm được.

giang.nguyen

Xe điện
Cụ giải thích hộ em:
Cụ bảo tay GD BV thủ đức có ăn thì phải đi tù.

Thế tay GD BV mắt đó, có ăn đồng nào đếch đâu sao vẫn phải bị tù 7 niên?
Mà ko ăn đồng nào là cơ quan điều tra với VKS họ kết luận, chứ ko phải em đâu nhé.
Vụ án xử xong xuôi có kết luận hết r, chứ ko phải đang còn bị điều tra như vụ thủ đức nên cụ khỏi lo ko kiếm đc thông tin.

Cụ lý giải giùm cho coi theo cái ý của cụ thì phải thông hiểu ra răng

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn

Mà ko ăn đồng nào là cơ quan điều tra với VKS họ kết luận, chứ ko phải em đâu nhé.
Vụ án xử xong xuôi có kết luận hết r, chứ ko phải đang còn bị điều tra như vụ thủ đức nên cụ khỏi lo ko kiếm đc thông tin.

Em hiểu việc kết luận không ăn đồng nào là do không có bằng chứng hoặc thỏa thuận với nhau, chứ còn em cũng như cụ và các cụ khác đều hiểu là dù nhập hàng Pakistan hay hàng Carl Zeiss thì cụ GĐ đều có phần cả. Nhưng cái hay của cụ GĐ này là dám dũng cảm loại hàng lởm Pakistan ra bằng cách vượt ra khỏi quy định hiện hành, nhận thêm lấy phần rủi ro về mình. Như thế có thể nói là người có trách nhiệm, ăn được, làm được, dám nghĩ, dám làm.
Em đồng ý với cụ Anita Emi ở trên, phải ủng hộ và cho phép tồn tại những con người như thế ít nhất ở giai đoạn quá độ này, khi thu nhập của cán bộ công chức còn thấp và pháp luật còn thiếu chặt chẽ như hiện nay. Miễn là các ông này ăn được, làm được và đừng ăn nhiều quá.
Về mặt pháp lý, nó cũng là 1 dạng mắt nhắm mắt mở với mại dâm ở Quất Lâm, Đồ Sơn, TDH v.v... Nhưng ý nghĩa và giá trị với xã hội thì lớn hơn nhiều.
Và em đọc giữa các hàng chữ bài báo dưới đây ý nghĩa như thế. Các cụ chú ý là có đại biểu đề nghị quy định cán bộ muốn được miễn kỷ luật phải tuân thủ các quy định của pháp luật, nhưng chị Trà gạt đi, bảo như thế thì bó buộc quá. Một quan điểm rất mới đấy nhé :D
Ông Trần Quốc Huy, Giám đốc Sở Nội vụ Thanh Hóa cho rằng quy định những ý tưởng, cách làm mới cần đảm bảo không trái với Hiến pháp, Điều lệ Đảng là chưa đủ mà phải tuân thủ quy định của pháp luật, thậm chí không được trái với đạo đức xã hội. Quy định như vậy sẽ đảm bảo pháp luật là tối thượng, thống nhất trên toàn quốc và tránh được tình trạng vì lợi ích cục bộ của địa phương mà làm trái với lợi ích chung.
...

Theo Bộ trưởng, dự thảo nghị định đang quy định các đề xuất đổi mới phải theo quy định của Hiến pháp và Điều lệ Đảng, nếu như đưa thêm "theo quy định của pháp luật" như Giám đốc Sở Nội vụ Thanh Hóa đề nghị thì "sẽ dễ bó buộc".

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
- Đương nhiên DN quy mô 10nv khác với 1000 nv nhưng k phải là vỡ trận k làm được. Các DN lớn họ cũng quản lý cả hệ thống chứ riêng j 1 đon vị cụ thể đâu cụ. Vde chung quy lại vẫn quy về quy trình Lên kế hoạch, đào tạo, vận hành, cải tiến.
- Về số lượng sản phẩm thì nhiều DN khác cũng đầy sản phẩm cụ ạ. Vde vẫn là quy trình kiểm soát, chứ nói như cụ thì bv sai hỏng kệ bệnh nhân thì toang à.
- VD tiêu tiền nhà nước thì đương nhiên là khác, khó hơn DN. việc này đúng là các bệnh viện bó tay, e đồng ý. Theo e đây mới là lý do cốt lõi khiến các GĐ BV thở ra câu trên tiêu đề báo, đơn giản vì nếu làm theo đơn giá nhà nước thì bó tay bó chân, muốn linh động thì phải cơ chế riêng này nọ, hở ra là chết.
Nếu cứ theo đơn giá NN thì tèo. Phá rào, dám nghĩ dàm làm cũng tèo. :D

poiuy

Xe ba gác
Theo em là trong BV cần có chức danh Bác sĩ trưởng bên cạnh GĐ BV để quyết định hoàn toàn về vấn đề chuyên môn. Cần vật tư gì thì do chuyên môn đưa ra xong bên điều hành thực hiện mua.

Muon_biet

Xe cút kít

Không ăn đồng nào? đó là cqđt không có chứng cứ chứng minh thôi, em nghĩ vậy.

giang.nguyen

Xe điện
Không ăn đồng nào? đó là cqđt không có chứng cứ chứng minh thôi, em nghĩ vậy.
Thế hoá ra ta lại quay lại thuyết âm mưu hả cụ.
Giống cái tội "có lẽ có" mà Tần Cối dùng để giết Nhạc Phi ngày xưa.

Không lẽ cái trường hợp tay GD loại ttt hàng dỏm vì cái lý cho những bệnh nhân đục thủy tinh thể là những cụ ông cụ bà 60 70 80 mà thông thường chỉ đủ sức thay 1 lần, họ cần đôi mắt sáng để vui vầy chứ ko phải là gánh nặng cho con cháu, cái lý đó nó không tồn tại được hả cụ??

Muon_biet

Xe cút kít

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quan ngại thật.
Không làm thì làm đơn xin nghỉ đi, cả mớ phó giám đốc đang hóng từng giây, từng phút đây.
Cụ ơi ăn tuỳ nơi, chơi tuỳ … lúc. Lúc này mà đớp bậy là đi tù ngay. Trong lúc luật lệ còn chưa chặt chẽ trong việc thầu bè…. chẳng thằng nào dại đâu. Tiền quan trọng nhưng không phải lúc nào cũng là nhất đâu. Cho ông phó lên thì còn run hơn trưởng :))

zaiwaz123

Xe điện
Tổ chức lại BV theo hướng cổ phần, một số % cổ phần nhất định được bán cho các nhà đầu tư bên ngoài, HĐQT định hướng mục tiêu phát triển, giám đốc chuyên môn là BS, giám đốc vận hành không cần phải là BS.
Vì cổ phần NN chi phối nên mua bán vẫn tuân theo Luật đấu thầu và các quy định.