[Funland] Tết Việt Nam năm 1994 dưới ống kính nhiếp ảnh gia L.Dolan

DurexXL

Xe lăn
Lý thuyết gì, trước khi Mỹ bỏ cấm vận năm 94 thì bố bảo cũng ko thằng nào dám làm ăn với VN.
Sony vào VN năm 94, LG năm 95… google vẫn chưa tính phí ;))
Đọc là biết ngay dạng đé.o ở VN những năm đầu 9x, mà lúc đấy có khi trinh tùng chưa gặp tứng ...

Này thì Gúc chưa tính phí

1991, liên doanh Ô tô Mekong

1992, liên doanh VMEP với SYM

1992, ximang Chinfon

1993, liên doanh orion hanel
.........

Không nói thì người ta bảo ngu hoặc nguy hiểm
Nói ra thì ...

Haiz

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhiều cụ có ý kiến thế có lẽ các cụ đúng, nhưng e cứ cãi cùn 1 tý: các cụ có ảnh Láng Trung cũ post e xem cái :)) :)) :))
90-94 thì cô bạn cấp 3 học Luật chắc rõ
97 tôi đi làm lên DeaHa hình như có NCT rồi
Có cả Cafe Trung Nguyên NCT, hình như 98

DurexXL

Xe lăn
TDH ngày đó mới ăn ra HTK, còn chưa nối ra Đê La Thành, tức chưa có đường NCT.

Tầm 2000 mới có các trường Luật, Ngoại Giao, ... về đó và thông dần ra đến Ngọc Khánh. Ksan Bảo Sơn trên NCT 1 thời là VIP nhất HN.
Trước 1998, Nguyễn Chí Thanh là phố Láng Trung, bé tí
Trên phố này từ phía Đê La Thành xuống là Học viện Hành Chính, Đại học Luật Hà Nội, trường Đoàn (nay là HV Thanh niên), Ký túc xá ĐH Giao thông, Cao đẳng Nghệ thuật Quân đội
Láng Trung cắt Láng, xuyên qua sông Tô Lịch bằng cầu Trung Hòa cũ, xuyên sang bên kia là làng, đường nhỏ
ĐH Luật ở Phủ Lý, về Láng Trung từ những năm đầu 90, năm 1993 em theo 1 ông anh vào KTX ĐHL tán gái (ông ấy tán), 1996 em vào học tại ĐHL đến 2000
Ngày ấy, cao nhất khu vực đó là nhà 6 tầng của ĐH Luật, leo lên tầng 6 nhìn về phía Tây, hôm nào trời trong, chiều xuống hoàng hôn, Ba Vì sừng sững, Hà Nội như lòng chảo

namvqh

Xe buýt
Bác ko làm ngành hot, chứ Dầu khí khu Thái Thịnh toàn biệt thự 1994
Sang gia lâm, dân hàng không xây nhà mấy tầng, có ô sếp kêu xây 2 tỷ
Mua rem lúc đấy cũng để đi làm thôi bác ơi
Làm nghề hơi hơi hot bác à, nhưng mới đi làm vài năm thì chưa vào form, thu nhập ở mức khá so với mặt bằng chung thôi ạ. Những năm đầu 90, ra trường xong, có việc làm ở Hà Nội là tốt lắm rồi. Bạn em phải đi làm xa khá nhiều, lương lậu cũng ổn nhưng thanh niên xa nhà thì khó có tích lũy.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Làm nghề hơi hơi hot bác à, nhưng mới đi làm vài năm thì chưa vào form, thu nhập ở mức khá so với mặt bằng chung thôi ạ. Những năm đầu 90, ra trường xong, có việc làm ở Hà Nội là tốt lắm rồi. Bạn em phải đi làm xa khá nhiều, lương lậu cũng ổn nhưng thanh niên xa nhà thì khó có tích lũy.
Đúng rồi, bên xây dựng, giao thông rách lắm
Đi tỉnh mới kiếm đc

namvqh

Xe buýt
Vâng, nhiều cụ có ý kiến thế có lẽ các cụ đúng, nhưng e cứ cãi cùn 1 tý: các cụ có ảnh Láng Trung cũ post e xem cái :)) :)) :))
Các cụ nói đúng đấy cụ ơi. Còn một khúc ngắn đường Láng Trung sót lại sau khi mở đường Nguyễn Chí Thanh ở ngã ba với đường Láng, trước mặt trường nghệ thuật quân đội. Phần đường và hàng cây xà cừ 2 bên còn khá nguyên bản, nhà 2 bên thì đã xây kiên cố 5-7 tầng rồi. Lúc nào rảnh cụ phi ra đấy xem thật luôn, không cần phải post ảnh đâu ạ.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ Cơ Yếu đúng hok cụ, nhiều quán thịt chó lắm ;;);;);;)

Các cụ nói đúng đấy cụ ơi. Còn một khúc ngắn đường Láng Trung sót lại sau khi mở đường Nguyễn Chí Thanh ở ngã ba với đường Láng, trước mặt trường nghệ thuật quân đội. Phần đường và hàng cây xà cừ 2 bên còn khá nguyên bản, nhà 2 bên thì đã xây kiên cố 5-7 tầng rồi. Lúc nào rảnh cụ phi ra đấy xem thật luôn, không cần phải post ảnh đâu ạ.

Dãy bên trái đường này hình như mở sau dãy bên phải (đường). Một phần là dãy bên phải là shop quốc doanh, cũng có 2-3 cái thôi, hay bán hàng Philip nhập khẩu.

Sau nhiều hàng hơn, thì shop tư nhân mới nở ra, đầu tiên là dãy bên trái, rồi sau đó lan ra Hai Bà Trưng ,...

Cụ Newyorker20102006 , Nhâm Dần thấy đúng hem?
Phố Tràng Thi những năm thập niên 1980 là xe chạy 2 chiều nên từ Cửa Nam lên Bờ Hồ đi đường nay rất tiện.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Đọc là biết ngay dạng đé.o ở VN những năm đầu 9x, mà lúc đấy có khi trinh tùng chưa gặp tứng ...

Này thì Gúc chưa tính phí

1991, liên doanh Ô tô Mekong

1992, liên doanh VMEP với SYM

1992, ximang Chinfon

1993, liên doanh orion hanel
.........

Không nói thì người ta bảo ngu hoặc nguy hiểm
Nói ra thì ...

Haiz
Trước khi đc cấp phép thì đối tác nước ngoài đã lập văn phòng, có khi hoạt động trước rồi bác
Như mảng xi măng, nghe nói làm thử, hàng bỏ còn ko có mà mua,
Xe MeKong, đầu tiên trang bị cho xxx. Có 1 con, chuyên dựng ở ngã 4 Ô Chợ Dừa

Chắc có nhầm lẫn gì thôi chứ em nhớ không nhầm năm 95 mẹ em thuê nv phụ bán hàng ăn sáng cũng 15k- 20k/ngày rồi !
Bác Nốc Phép đệ của Putin ơi, lương nhà nước trả những năm đầu thập niên 1990 thì hệ số cơ bản là 120 nghìn đồng chứ không phải 1,49 triệu như hiện nay đâu. Đến cuối thập niên đó mới liên tiếp có các đợt tăng lương cơ bản, đời sống dễ chịu nhiều tuy mua xe máy vẫn khó khăn. Mà giá xe máy khi đó thường tính theo đô Mỹ chứ không tính theo tiền rúp Nga đâu nhé.

DurexXL

Xe lăn
Trước khi đc cấp phép thì đối tác nước ngoài đã lập văn phòng, có khi hoạt động trước rồi bác
Như mảng xi măng, nghe nói làm thử, hàng bỏ còn ko có mà mua,
Xe MeKong, đầu tiên trang bị cho xxx. Có 1 con, chuyên dựng ở ngã 4 Ô Chợ Dừa
MeKong những năm 1991-1992 ra dòng 7 chỗ, chuyên làm xe cứu thương, ngay sau đó thêm dòng Jeep, sơn cả rằn ri, trang bị cho quân đội 1 ít thì phải
Đúng không Lão huynh nhệ

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
MeKong những năm 1991-1992 ra dòng 7 chỗ, chuyên làm xe cứu thương, ngay sau đó thêm dòng Jeep, sơn cả rằn ri, trang bị cho quân đội 1 ít thì phải
Đúng không Lão huynh nhệ
Hình như tư nhân không chuộng xe MeKong
Xe bãi Nhật vẫn hơn :))

Bác ko làm ngành hot, chứ Dầu khí khu Thái Thịnh toàn biệt thự 1994
Sang gia lâm, dân hàng không xây nhà mấy tầng, có ô sếp kêu xây 2 tỷ
Mua rem lúc đấy cũng để đi làm thôi bác ơi
Năm 1998 giá Dream mới là 38 triệu, bằng gần 7 cây vàng và bằng khoảng 8 năm lương của sinh viên ra trường đi làm nhà nước. Để đi làm bằng xe Dream khi đó không dễ đâu

Chỉnh sửa cuối:

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Nhâm Dần này chắc sinh năm 1986 thì còn đang đi học cấp hai, được bố mẹ chu cấp, làm sao hiểu chuyện bằng cụ đi làm từ năm 1991. Năm 1998 giá Dream mới là 38 triệu, bằng gần 7 cây vàng và bằng khoảng 8 năm lương của sinh viên ra trường đi làm nhà nước. Để đi làm bằng xe Dream khi đó không dễ đâu
Bác nhầm, , năm 96 bọn tôi họp lớp, có thằng đi GN125
rem là cái gì

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chắc các cụ ở đây thời 94 ấy, Hn nhất là sinh viên hay thanh niên ít tiền hay mua thuốc lá lẻ, Vinataba hút ngon nhất, 1 cốc trà đá và 1 điếu Vina là 500k, sau đó mua thêm 2,3 điếu nữa rồi bỏ vào túi áo, có chỗ họ cho cái nilon bao ngoài để chứa thuốc, chính em cũng hay mua kiểu đó.
Hn những năm 90 ấy vẫn còn nhẹ nhàng, em rất thích luôn, cứ đạp con xe SK đi khắp nơi, từ đường Láng lúc đó còn bé tí có hàng xà cừ to đùng ,rồi về đường Nguyễn Trãi, khu Cao Xà Lá, có lúc đi qua trường trung cấp Cảnh sát, qua khu ruộng để ra Cầu Giấy...
Khi đó vào SG, cuộc sống ồn ào ác, quay ra Hn lại thấy yên bình hơn.
Giờ có khi Hn còn nhộn nhịp hơn.