[Funland] Tết nhất rồi, kiếm quà hay hay tặng sếp

Arizona

Xe tăng
Tâm lý người biếu thì rẩn cẩn thận chọn quà( lập cả thớt nhờ tư vấn dư lày :D). Người nhận(Sếp) thì hầu hết ít quan tâm. Gv xếp kho 1 đống, biết của ai với ai đâu. Thớt trẻ thì nên nghĩ đơn giản, đồ kiểu whisky/chanel nọ kia bỏ đi. Kiếm mấy cái tool nhỏ đồ ăn/nhậu/cigar...giá trị nhỏ nhưng mua loại tốt/thương hiệu chỉ 2-3tr có khi ngta lại xài :)

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Sếp nữ thì nên đầu tư mấy cái sản phẩm chăm sóc sắc đẹp. Nhớ mua hàng cao cấp như kiểu Cle De Peau hay La Mer. 1 lọ dưỡng da nhỏ xíu tầm 15-16 triệu (dòng cao cấp), hoặc 1 bộ khá đầy đủ tầm 20tr (dòng thường). Tôi đang dùng và thấy ko có gì phải tiếc tiền, đảm bảo với cụ sẽ là món quà ưng í với phái nữ. Dưỡng da thì ngày nào cũng dùng, cầm lọ kem lên là lại nhớ đến thằng đệ, nói chung là cụ sẽ đc sếp nhớ hàng ngày.

Angelina18

Xe hơi
Thật sự là ko biết gu sếp thì xin đừng tặng nước hoa mỹ phẩm... Những thứ đồ đó mang tính cá nhân và họ dùng theo gu. Cụ ko biết thì đừng tặng vì ko đúng thì họ chả dùng đâu dù cụ mua đắt đến giời.

Nếu sếp là người trọng tâm gia đình thì khuyên cụ nên tặng giỏ hoa quả nhập khẩu, hoặc qua mấy hàng bán bò nhập ngoại tặng sếp 2 cân waygu A5.
Nếu sếp thích hoa lá thì tặng chậu cây cảnh

Nói chung của tặng ko bằng cách tặng. Việc cụ tìm hiểu sở thích của sếp rồi tặng sếp quà ưng ý đó mới thể hiện sự thành ý, hơn là giá trị của đồ tặng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mình ngày xưa có ông sếp như vậy, tốt, giúp mình nhiều, nhà lại quá giàu, bố của Sungroup, nên ko biết tặng gì :P
Mình, có một năm, mua một chậu lan nhỏ xinh để bàn tới, khi ở quầy hoa trông đẹp lắm, mà tới nhà ông ấy thì lọt thỏm, vì ông con mua một cái chậu to mấy người ôm, heheee.
May đủ xinh để bàn cũng được, nghĩ an ủi, quà tặng là ở tấm lòng :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự là ko biết gu sếp thì xin đừng tặng nước hoa mỹ phẩm... Những thứ đồ đó mang tính cá nhân và họ dùng theo gu. Cụ ko biết thì đừng tặng vì ko đúng thì họ chả dùng đâu dù cụ mua đắt đến giời.

Nếu sếp là người trọng tâm gia đình thì khuyên cụ nên tặng giỏ hoa quả nhập khẩu, hoặc qua mấy hàng bán bò nhập ngoại tặng sếp 2 cân waygu A5.
Nếu sếp thích hoa lá thì tặng chậu cây cảnh

Nói chung của tặng ko bằng cách tặng. Việc cụ tìm hiểu sở thích của sếp rồi tặng sếp quà ưng ý đó mới thể hiện sự thành ý, hơn là giá trị của đồ tặng.
Em cũng thấy như thế, tặng giỏ hoa quả ngon hoặc đồ ăn ngon cũng ok rồi, ko nhất thiết phải quá coi nặng về giá trị...

Azeglio

Xe điện
Cụ cứ ra Hà Trung mua 10 tấm ảnh ông Franklin mà tặng. Nhớ ông ý nhá, đừng nhầm ảnh ông Washington.

Tặng quà sếp phải để ý tới thói quen, tính cách cũng như gu thẩm mỹ của họ. Nếu ko, tặng họ cứ nhận, sau họ cũng ko dùng. Người ý nhị thì họ ko thể hiện trước mặt, họ mang đi cho. Người ko ý nhị là họ tỏ rõ ko vui.

+ Nếu sếp nữ hay chỉn chu ăn mặc, trang điểm nhẹ nhàng khi đi làm, để ý tới diện mạo: Tặng mỹ phẩm (Menard, Shuwhasoo hoặc search trên các web nổi tiếng các dòng mỹ phẩm khác. Giá từ 5tr - 20tr/ bộ). Nhược điểm là ko rõ sếp thuộc da gì nên cũng khá là khó.

+ Sếp hay xức nước hoa: Em recommend Coco Noir, Marc Jacob, hoặc tìm trên mạng. Cái này cụ phải biết sếp hay dùng mùi thiên về loại nào (tính cách nhẹ nhàng, hay cá tính) để hãng họ tư vấn.

+ Sếp thích hoa: Tặng một chậu Lan. Màu nên tìm loại hợp với tuổi của sếp.

+ Sếp biết uống rượu: Tặng một chai rượu kèm một hộp quà loại xịn.

+ Sếp thích dùng TPCN: Tặng collagen của Menard hoặc tìm các hãng khác.

+ Sếp hay đi công tác: Tặng túi xách
...
chuẩn quá cụ ơi

RONGHT

Xe buýt
Nhà sếp có điều kiện chắc không thiếu mấy món quà đắt tiền đâu, đôi khi tặng người ta lại không thích ấy. Nhà cụ có ở quê xem có món quà quê nào tặng cho nó tình cảm, như rau, gà, giò, hoa quả sạch... chẳng hạn, chẳng cứ gì tết, thi thoảng về quê lại xách lên ít cho mình và tặng sếp luôn.
Nếu mua quà tặng, thì cụ phải tìm hiểu sở thích của sếp đã. Tầm đấy rồi thì người ta không coi trọng quà đắt hay rẻ nữa, mà ở "tấm lòng", mất công đi tìm hiểu sở thích của sếp cũng là cách thể hiện tấm lòng rồi.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tiện đây, em cũng lan man về việc tặng quà chút. Giai nhà em hay được các NCC tặng quà vào dịp Tết. Đúng là, quà ko cần giá trị lớn hay nhỏ, nhưng thể hiện văn hoá của từng người. Có người tặng cho xong lần kiểu làm ăn, nhưng có người lại cực kỳ chân thành.

Có một năm, có một anh đại diện NCC tặng nhà em một giỏ quà. Bên trong, anh còn để phong bì. Giỏ quà trái cây, nhưng suốt cả thời gian đến tặng quà, anh ấy rất lịch thiệp, anh kể anh chọn quà này với ý nghĩa gì,...tất nhiên, với sự từng trải của một PN, em đánh giá anh ấy đặt "lòng" mình vào món quà (phong bì ko phải là key trong câu chuyện này).

Cá nhân em thì lại hay phải đi tặng. Trước khi tặng, em đã phải tìm hiểu thói quen, tính cách (nhất là với nữ, họ cực kỳ hay để ý tới tiểu tiết). Hàng ngày, kín đáo quan sát những phụ kiện (về thời trang), màu son, thói quen sử dụng đồ, tuổi (để xem mệnh nào),...rồi mới mua đồ tặng.

Của cho ko bằng cách cho, nên khi đi tặng quà sếp/ đối tác/ bạn bè, chúng ta cứ đặt sự chân thành vào đó. Ít nhiều, cũng thể biện đc sự quan tâm, hiểu biết của mình. Ko cần quà lớn, chỉ cần lòng mình để vào đó, vì ko có quà của mình, họ cũng ko thiếu gì cả ạ.

sonphdmg

Xe tải
Phải có ảnh sếp thì các cụ tư vấn mới chuẩn được. Cụ cứ làm lọ nước hoa hoặc chậu lan to nếu khó quyết.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Tặng quà sếp phải để ý tới thói quen, tính cách cũng như gu thẩm mỹ của họ. Nếu ko, tặng họ cứ nhận, sau họ cũng ko dùng. Người ý nhị thì họ ko thể hiện trước mặt, họ mang đi cho. Người ko ý nhị là họ tỏ rõ ko vui.

+ Nếu sếp nữ hay chỉn chu ăn mặc, trang điểm nhẹ nhàng khi đi làm, để ý tới diện mạo: Tặng mỹ phẩm (Menard, Shuwhasoo hoặc search trên các web nổi tiếng các dòng mỹ phẩm khác. Giá từ 5tr - 20tr/ bộ). Nhược điểm là ko rõ sếp thuộc da gì nên cũng khá là khó.

+ Sếp hay xức nước hoa: Em recommend Coco Noir, Marc Jacob, hoặc tìm trên mạng. Cái này cụ phải biết sếp hay dùng mùi thiên về loại nào (tính cách nhẹ nhàng, hay cá tính) để hãng họ tư vấn.

+ Sếp thích hoa: Tặng một chậu Lan. Màu nên tìm loại hợp với tuổi của sếp.

+ Sếp biết uống rượu: Tặng một chai rượu kèm một hộp quà loại xịn.

+ Sếp thích dùng TPCN: Tặng collagen của Menard hoặc tìm các hãng khác.

+ Sếp hay đi công tác: Tặng túi xách
...
mợ thật chu đáo ạ,

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Làm lọ xịt bym ngoại tặng sếp là nhất cụ ạ!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Ui, em ko đc như lời mợ khen đâu ạ. Em chém gió thôi, đừng tin em kẻo mà thóc giống cũng đổ ra hết đó mợ ui, :D
dạ em đọc là biết mà mợ quá chu đáo í chứ ạ,,hì giờ nhà em toàn đong gạo mợ ạ

hoaleo

Xe tăng
Chả là sắp tết rồi, em có sếp là nữ trên 4 chục, là người giúp đỡ e nhiều. Nhà sếp có đk nên chả bao giờ nhận cái bì thư nào của e cả. Ngày thường thì cân hoa quả, chứ tết nhất nên chu đáo tí. Cụ mợ nào có quà gì hay hay mở mang e phát. Giá tiền tầm 10 củ đổ lại. em không biết nên không Sâm hay thực phẩm chức năng gì nhá.
nhà e có vườn cây, cụ ghé qua chọn cây bonsai tầm gần chục tặng thì ới em nhé

MiTa

Xe lăn
Sếp nữ thì cụ cứ nước hoa & đồ lót mà tặng.