[CCCĐ] Tết nhất mà em đi "lạc" đến Huế

MUcielago

Xe tải
Cụ chủ làm em nhớ mấy tháng ở HUế năm 2014 quá <3

Bảo Trung 86

Xe buýt
Cụ chủ làm em nhớ mấy tháng ở HUế năm 2014 quá <3

Còn Quốc Học Huế e chưa chụp, trường Nữ Sinh Đồng Khánh cũng chưa chụp luôn :(
Căn bản có F1 cứ lẽo đẽo theo nên e cũng ko lượn Huế được nhiều
E thích kiến trúc ở đây lắm :x

LUATGIANGHO

Xe tải
E nghĩ đi cùng gia đình là hạnh phúc chứ đâu có buồn :)
Nhà cháu giống cụ, mình đi với vợ con thoải mái hơn là đi với đoàn đông, ngẫu hứng thích đi đâu là đi ko bị phụ thuộc và quan trọng là ko phải uốn nhiều để sức còn lái xe.

hải đh

Xe tải
Em đính các bài trong topic này tại đây để cccm dễ theo dõi ạ :)

1. Chợ đêm: https://www.otofun.net/threads/tet-nhat-ma-em-di-lac-den-hue.1154187/page-2#post-33422204
2. Chợ đêm tiếp: https://www.otofun.net/threads/tet-nhat-ma-em-di-lac-den-hue.1154187/page-2#post-33427536
3. Lăng Minh Mạng: https://www.otofun.net/threads/tet-nhat-ma-em-di-lac-den-hue.1154187/page-2#post-33439701
4. Lăng Khải Định: https://www.otofun.net/threads/tet-nhat-ma-em-di-lac-den-hue.1154187/page-2#post-33452730
5. Lăng Khải Định tiếp: https://www.otofun.net/threads/tet-nhat-ma-em-di-lac-den-hue.1154187/page-2#post-33452883
6. Đại nội Huế: https://www.otofun.net/threads/tet-nhat-ma-em-di-lac-den-hue.1154187/page-2#post-33474428
7. Bãi biển Thuận An: Uploading ...
8. Phong Nha - Kẻ Bàng, Quảng Bình: Uploading ...
9. Nghĩa trang Trường Sơn: Uploading ...
10. Khe Gát, Cột mốc số 0 đường Hồ Chí Minh và ảnh trên đường về: Uploading ...

Chả là e cũng mới có bằng và mới lấy xe (hồi cuối tháng 6/2016)

Cũng dự kiến đi Đà Nẵng tết Đinh Dậu này, lên kế hoạch rồi hỏi các cụ, các mợ nhiều rồi kế hoạch bị phá sản do dính lịch trực tết của gấu nên đành hủy đi Đà thành :(

Loanh quanh e vẫn chốt đi là đi, ít ngày thì đi gần vậy là thống nhất với gấu đi 3 ngày 2 đêm (mùng 2 xuất phát và mùng 4 về) - Đi Quảng Bình.

Lịch lên sơ bộ:
Ngày 01: Nhà - Quảng Bình (Đi đường 1)
Ngày 02: Thăm quan Phong Nha - Kẻ Bàng, Động Thiên Đường, Hang 8 cô, ...
Ngày 03: Quảng Bình - Nhà (Đi đường Hồ Chí Minh)

Thống nhất là đi với lịch trình như thế nên sau công việc gia đình 2 bên, cơ quan, ... thì sáng sớm ngày 02 Tết nhà e xuất phát như dự định

À quên trước Tết để phục vụ chuyến đi em đã tổng vệ sinh vợ 2 để phục vụ bà cả, cậu cả và em :))

Ngày 01:
Sáng xuất phát 5h hơn cho đúng lệ đi hơn về kém :)
Hình như cũng linh nghiệm các cụ mợ ạ :)) , e chạy 1 mạch đến Thái Hòa thì cũng 8h30 gì đó, dừng lại xả e (đi tè bậy :)) ) và kiếm chỗ ăn sáng nhưng chả thấy chỗ nào, may quá gấu mẹ cũng chuẩn bị lương thực nên cả nhà dừng ăn luôn trên xe, xong e lại xuất phát đi tiếp qua đường 1A

10h30 e đã có mặt tại Ngã 3 Đồng Lộc, cả nhà vào thắp hương cho 10 chiến sỹ thanh niên xung phong này, nhân tiện e cũng giới thiệu cho gấu và F1 nhưng có vẻ chả ai muốn nghe cả :( , gấu thì vác máy ảnh chụp (ức thế chứ, trên đường bao cảnh đẹp thì chả chịu chụp để e viết bài cho nó sinh động :( ) còn F1 thì ko chịu vào vì nhìn ra ngoài hắn ta đã thấy có máy bay, xe pháo, ... nên chỉ muốn ra đó thôi. Riêng em thì cứ phải đủ thủ tục vì đã đến rồi phải đàng hoàng :)

Xem chán Bảo tàng rồi ra ngoài ngắm xong là kễnh con phi vào quán bán đồ lưu niệm và rồi cũng tự tay chọn 1 bộ đồ công an cùng với 1 bộ đồ chơi toàn xe quân sự

Rời Ngã 3 Đồng Lộc lịch sử nhà e lại tiếp tục lên đường

Thoát 1 cái đã đến được Đèo Ngang - Em chọn phương án đi đường hầm cho nhanh vì thời gian cũng có hạn :(

Qua Đèo Ngang e tiến thẳng đến Bãi Đá Nhảy, Bố Trạch, Quảng Bình với âm mưu ủ sẵn trong đầu trước khi đi, giờ đã đến lúc sử dụng ;))

Trước hết cho F1 bay lượn trên Biển Đông khu vực Bãi Đá Nhảy cho đỡ cuồng chân

Tiếp đến tay cầm tay nhau rồi thủ thỉ "Anh bảo này giờ vẫn còn sớm, mình chạy cố tí là đến Huế đấy, cách Quảng Bình có hơn trăm km thôi, đến Huế chơi trước rồi chơi ở Quảng Bình trên đường về thôi, vào Huế mua bộ áo dài Huế mặc rồi anh chụp ảnh cho" =))

Khổ chắc e tư vấn, động viên đúng vào chỗ thích nên gấu ok luôn các cụ ạ =))
Thế là lại lên đường
Mãi gần 6h mà e mới đến được gần Huế mộng mơ, nhìn Odo thấy số đẹp quá nên tranh thủ chụp (hôm 27 Tết odo là 44.999km), đang đi nên hơi rung

Và em đã đặt chân đến Kinh thành Huế lúc 6h30 chiều, với sự ủ mưu là dẫn gấu và F1 đi du xuân kèm theo bù cho F1 hồi cưới chưa được đi xe hoa (do 2 nhà gần nhau) và chưa được đi trăng mật (do tính chất công việc nên không được nghỉ :( )

Sau khi đặt phòng khách sạn là cả nhà đi ăn chứ ko đói lắm chịu không nổi ;)) , chưa biết ăn ở đâu vì 2 lần trước e đi cùng cơ quan nên ăn ở KS luôn, ăn xong say cả chấy nên cũng chưa đi ngắm nghía chỗ nào được cả , lần này đi bù cho F1 coi như bù cả cho mình ;))

Cũng chính vì thế nên e chọn bừa cái nhà hàng Sông Hương này vì thấy nó đẹp, view cũng đẹp :)

Và đây cũng là cái sai lầm của em :((
NHà hàng thì đẹp đấy nhưng đồ ăn chả ngon gì cả, hoặc có thể nó ko hợp khẩu vị của nhà em :(
Biết thế này chắc e chả qua đây ăn đâu, kiếm quán cóc ăn có khi ngon hơn :)

Ăn xong (ăn qua qua cho xong) nhà em lượn công viên về đêm xem có gì hay không :) , chắc gấu nhà e cũng thấy có vẻ ko hay nên kéo e đi thăm chợ đêm luôn =)) , cái gấu thấy ko rõ giống em ko chứ e thấy trong công viên toàn các đôi canh ghế đá thôi, có đôi hôn hít tít mù chả để ý đến ai, có đôi còn dữ đội hơn thế là thám hiểm nhau ;)) , ...

Gấu e kéo đi luôn chắc sợ F1 hư và bố của nó cũng hư thì mệt =))

Vài ảnh chợ đêm :)

Vậy là coi như kế hoạch ban đầu của e đã thành công và cũng kết thúc ngày thứ nhất trong hành trình "đi lạc" đến Huế so với kế hoạch ban đầu là Quảng Bình :)

Em sơ qua ngày 1 đã, giờ đi ngủ đã vì e cũng vừa về đến nhà lúc 3h chiều nay (mùng 5 Tết) về xong lại đánh chén với mọi người, giờ cũng hơi tê tê =))

Hic ảnh ót kiểu j mà e up ít ảnh chợ đêm mãi chả load được hết NÀ THAO???
Thôi các cụ ngó tạm 1 cái vậy, mai e up tiếp :)
Cụ nhắc đến áo dài huế,em có ảnh để khoe :)

Em may 2h là có áo dài đi lễ chùa thiên mụ

Bảo Trung 86

Xe buýt
Nhà cháu giống cụ, mình đi với vợ con thoải mái hơn là đi với đoàn đông, ngẫu hứng thích đi đâu là đi ko bị phụ thuộc và quan trọng là ko phải uốn nhiều để sức còn lái xe.
E chơi toàn coca với bò húc thôi
Ngày về đến Nghệ An e mới mút mấy lon bia cho khoái, ngủ 1 đêm rồi về là hết

Bin 911

Xe máy
Cảnh đẹp quá

Bảo Trung 86

Xe buýt
Rời Huế nhà e lại tiếp tục lên đường
Theo chiều về nhà e sẽ đi đường Hồ Chí Minh
ĐƯờng thoáng lắm, thi thoảng mới gặp xe ngược chiều :)

Rồi ghé qua Nghĩa trang Trường Sơn để thắp nên nhang cho các Liệt sỹ

Khu khánh tiết

Hồ cá

Bố con nhà em vào thắp nhang cho Nam Định (quê em) và Hòa Bình (nới e sinh ra và lớn lên) còn các chỗ khác muốn đi nhưng không đủ thời gian :(

Nam Định

Hòa Bình

Rời nghĩa trang Trường Sơn, điểm đến tiếp theo của gia đình là Phong Nha - Kẻ Bàng

hoangconghoan

Tháo bánh
Ghen với cụ quá

xstt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E đi Huế toàn vào hè nắng vỡ đầu, ai dè Huế trong mắt cụ đẹp đến vậy

thuyduongna

Xe điện
Nhìn mấy ảnh của cụ làm e nhớ đến Huế quá :((

thuyduongna