Chi hội Tết này nhà Ếch quyết đi chơi...

NewCyberCafe

Xe tải
Chúc mừng các cụ có chuyến xuất hành đầu năm thượng lộ bình an.
Hôm qua đuổi theo nhà cụ XLS suýt tụt cả hơi, may mà xe nhà cụ ấy vá cái màng ở dưới gầm xe bằng tấm tôn nên nó cản gió, em đuổi kịp được...
Ơn giời cả dịp Tết này em không nhìn thấy vụ tai nạn GT nào trên hành trình.

Hai cụ này đỗ khiêm tốn bên cây xăng, giống hệt nhà em mỗi khi bạn gái đòi đi hái hoa trên đường dài... he he...
:))

bes

Xe lăn
Hôm qua bị cụ bes vượt trên đường HCM, cụ đi chơi Tết về chạy nhanh thế?
Hôm qua em cản cụ mãi mà không được. :P
Oánh cho bây giờ, mình nhìn biển 29V-5357 rồi, xin vượt mãi không cho ...
Xe anh hôm qua bị trục trặc chút về điện chứ không bay qua lâu roài :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chúc mừng các cụ có chuyến xuất hành đầu năm thượng lộ bình an.
Hôm qua đuổi theo nhà cụ XLS suýt tụt cả hơi, may mà xe nhà cụ ấy vá cái màng ở dưới gầm xe bằng tấm tôn nên nó cản gió, em đuổi kịp được...
Ơn giời cả dịp Tết này em không nhìn thấy vụ tai nạn GT nào trên hành trình.

Hai cụ này đỗ khiêm tốn bên cây xăng, giống hệt nhà em mỗi khi bạn gái đòi đi hái hoa trên đường dài... he he...
:))
Cái màng vá của em sao cản gió bằng cái trim vừa to vừa nặng của XLT nhà cụ được!:P

Chẳng qua em bị thằng GL nó trêu mà bất lực nên nản thôi nhá!

Mà cụ dở quá! Lần sau phải chốt hạ cho em chứ cứ chạy trước thế lỡ em bị bắt lại cãi không được thì sao?:">

bocubau

Xe tăng
Em rời khỏi KS 8h kém 15,vào Huế lang thang cf khoảng 2 tiếng.

Thực ra ban đầu xác định về Bãi Lữ ngủ,sáng hôm sau chạy ra,nhưng lúc ăn trưa xong đang húng nên rủ nhau chạy luôn.

Bọn em chạy đường HCM từ Đông hà nên xa thêm khoảng 100km.

Nghĩ lại đáng ra ngủ lại hay hơn,kô nghĩ mệt như thế.
Hehe...hôm nào gặp nhau trả tiền nhà này "hộ tống" bác ra HN nhé...
Mình thì đang hăng, lão này cứ 100 km lại xin nghỉ. Đề nghị lão đổi ních thêm dấu vào là "xe muộn" nhé...7g30 tối qua còn nghỉ ăn dê ở Hương Sơn...ngon dã man. Giữa cái chỗ hoang vu mà lại có cái quán chuẩn thế. Mấy xuất cơm mua từ trưa (tại quán đoàn ăn buổi trưa hôm vào tại Đông Hà) lại phải bỏ phí.

Thịnh An

Xe tải
Báo cáo các cụ, bọn em về tới BigC đúng 7h30, mấy quả linh đình cỗ xong rồi lại quả đến 2-3h sáng làm em phê tít đến tận hôm nay :D
Giờ này anh Tribute chắc đẫ ngáy khò khò, còn Phan3H, Vinh nguyễn có lẽ đang đất Nghệ An
Đoàn mình chụp rất nhiều ảnh, các cụ phọt lên cho anh em review nhé (b)

Thịnh An

Xe tải
Phải công nhận các cụ hội ếch nhà mềnh chạy xe "trâu" thật, chạy HN - ĐN 01 lái, trong ngày mà cứ phăm phăm, nể nhất là anh Ez dong, Tribute :P

Tuan nguyen

Xe buýt
Từ lúc thả anh Thịnh An xuống là em chỉ mơ đến cái bồn tắm đầy nước nóng, hic hic, thế quái nào về đến nhà lại có khách thế là đến giờ mới được thanhthowirr.
Cám ơn các cụ trong ban tổ chức đã cho anh em một chuyến đi chơi đã đời con giời vào đầu năm, may mà đi chứ ở HN thì chẳng biết làm giề.
Cám ơn cụ Thịnh An đã lái giúp em đến 2/3 quãng đường chứ không em cũng mệt đến chết mất thôi (ko đú với bác Trí Bìu với bác EZdong được, bụng em to hơn bụng các bác)
Bồ Nông nhà em thích lắm rồi, chắc sau này xin đi off dễ hơn roài.

Tribute

Xe container
Có lẽ hôm nay em là người về đích sớm nhất trong ngày nhưng cũng mất 12h cho hơn 600km. Trước khi trời tối vẫn kịp tắm rửa cho con ngựa thồ sạch sẽ trước cửa ngõ Thủ Đô. Quả thực mọi tính toán đều sai bét. Hôm qua mải chơi ĐN cứ nghĩ như hôm vào 6h chạy là có thể ra Hà Tĩnh nên chiều mới chịu bò ra, ai ngờ 6h đó chỉ đi được 2/3 quãng đường, đành ngủ lại Đồng Hối, bị Gấu mắng té tát vì nhìn thấy biển HT 150km ở QB. Đường 1 phía Nam buổi chiều tối đông dã man, xe khách lũ lượt như đàn kiến. Đi buổi chiều tối cung QL1 thật tệ hại, mắt đã kém, đèn thì yếu, bọn xe khách 2 tầng nó như cái nhà di động đèn sáng choang lũ lượt kéo nhau vào Nam cộng với lũ xe máy cứ lượn lờ trước mặt, nháy các loại đèn ko ăn thua, đành về nhì bò 60km/h. Chiều ra đường HCM từ QB trời mưa lúc nặng lúc nhẹ, đường lầy nhầy đất đỏ, em là em hãi nhất đường kiểu đó, chỉ khẽ ấn phanh là...chả biết xe mình nó chạy hướng nào, cộng với mấy đêm xõa muộn dậy sớm, cứ chạy vài chục cây lại thấy thèm ngủ, làm mấy hiệp caffe chả ăn thua.

Giờ thì mấy bố con đã thịt Cua cụ Thịnh oánh chén nó say rồi. Thịt mau không mai ngày kia nó gầy mà. :D

bes

Xe lăn
Có lẽ hôm nay em là người về đích sớm nhất trong ngày nhưng cũng mất 12h cho hơn 600km. Trước khi trời tối vẫn kịp tắm rửa cho con ngựa thồ sạch sẽ trước cửa ngõ Thủ Đô. Quả thực mọi tính toán đều sai bét. Hôm qua mải chơi ĐN cứ nghĩ như hôm vào 6h chạy là có thể ra Hà Tĩnh nên chiều mới chịu bò ra, ai ngờ 6h đó chỉ đi được 2/3 quãng đường, đành ngủ lại Đồng Hối, bị Gấu mắng té tát vì nhìn thấy biển HT 150km ở QB. Đường 1 phía Nam buổi chiều tối đông dã man, xe khách lũ lượt như đàn kiến. Đi buổi chiều tối cung QL1 thật tệ hại, mắt đã kém, đèn thì yếu, bọn xe khách 2 tầng nó như cái nhà di động đèn sáng choang lũ lượt kéo nhau vào Nam cộng với lũ xe máy cứ lượn lờ trước mặt, nháy các loại đèn ko ăn thua, đành về nhì bò 60km/h. Chiều ra đường HCM từ QB trời mưa lúc nặng lúc nhẹ, đường lầy nhầy đất đỏ, em là em hãi nhất đường kiểu đó, chỉ khẽ ấn phanh là...chả biết xe mình nó chạy hướng nào, cộng với mấy đêm xõa muộn dậy sớm, cứ chạy vài chục cây lại thấy thèm ngủ, làm mấy hiệp caffe chả ăn thua.

Giờ thì mấy bố con đã thịt Cua cụ Thịnh oánh chén nó say rồi. Thịt mau không mai ngày kia nó gầy mà. :D
Cụ chạy vào ngày cao điểm, giờ cao điểm mà đạt 60km/h là quá tuyệt rồi. Bọn em hôm nọ bò từ Hà Tĩnh đến QL48 rẽ HCM mà cứ trung bình 35km/h cơ :))
Kinh vãi.

ntrson

Xe tăng
Vậy là các cụ đã về đến nhà. Nhà em về đến HN đêm qua lúc 1h sáng. Tết hết rồi :(

Em đang up ảnh hầu các cụ. Tạm 1 cái demo trước đã. Ảnh chụp tại Mỹ Khê sáng 3 tết sau 1 đêm lái 1 lèo HN ĐN. Nhìn các thông số thì có thể tóm tắt là chạy tổng cộng sau 9 tiếng 44 phút là 733km, vận tốc trung bình 75km/h, tốc độ tối đa đạt được (đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình) 145km/h. Khá hoành nhỉ. Đêm đó hưng phấn nên không phải đỗ lại ngủ.

EZdong

Xe điện
Chúc mừng các cụ đã về đến nơi an toàn!!!!!!!!!
Bây giờ em ngồi hóng ảnh cụ ntrson ạ!

ntrson

Xe tăng
Năm ngoái đi Thái tha về được cái giá đỡ xe đạp đằng sau ô tô, sau vài lần sử dụng ở HN, chuyến này quyết tha xe đạp vào Hội An đạp. Đi qua những đoạn đường gồ ghề thấy vẫn ổn, không có chút cảm giác gì là xe có chở hàng bồng bềnh đằng sau. Đáng để đầu tư.
Vậy là 2 cái cho nằm đây

Một cái gấp để trong xe.

Sáng 3 tết, trời Đà Nẵng vẫn âm u, tất nhiên vẫn tuyệt vời hơn cái lạnh thấu da miền Bắc

7h sáng trời vãn lạnh, nhưng bãi biển Mỹ Khê vẫn có nhiều người tắm

Chỉnh sửa cuối:

ntrson

Xe tăng
Từ hồi tháng 12 đã phân vân không biết tết này đi đâu. Nghĩ đi nghĩ lại thấy Hội An vẫn là lý tưởng nhất. Vì gia đình 4 người cộng thêm mẹ em nữa nên lang thang trên Agoda thấy cái Windbell Homestay này nằm ngay gần phố cổ, có villa 2 phòng ngủ 1 bếp có thể nấu nướng được nên quyết định chơi luôn.

Nhìn từ ngoài vào

Từ trong ra

Bàn ăn cạnh bếp

Nhìn từ phòng ngủ thứ hai

Em thấy rất hài lòng vì rẻ chỉ bằng 1 phòng resort ngoài biển, nhưng 2 phòng 2 tv, 2 phòng tắm, bếp, bể bơi ngay cạnh ... Trong mấy ngày lưu lại, em cứ sách xe đạp ra chợ mua đồ về nấu. Thú vị lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lý Phàn mắt kém mà cứ lo giữ dáng con xe Tàu thấy khổ chưa?

Em chạy đêm chả ngại bố con thằng nào. Tử tế thì em tử tế, bố láo là em giương đủ 10 con mắt Ếch nhà em lên nhìn rõ từng sợi râu trên mặt thằng lái xe ngược chiều luôn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ống tele nhà ntrson đâu hết rồi?:D

Mấy cái cảnh resort này em đầy!:P

ntrson

Xe tăng
Sáng hôm sau hai cha con làm một tua nhỏ trên đảo Cẩm Nam.

Nhà nào cũng có cặp chậu cúc. Từ Quảng Nam vào đến tận ĐBSCL, đây là cây hoa tết chủ đạo

Có lẽ là TP du lịch nên Hội An ngày tết đầy cờ hoa

Nhìn qua sông Thu Bồn

Cảnh mây núi thật thanh bình

Tàu cá ven sông

Thằng cu hơn 6 tuổi mà đạp xe cùng bố được hơn chục km

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chạy vào ngày cao điểm, giờ cao điểm mà đạt 60km/h là quá tuyệt rồi. Bọn em hôm nọ bò từ Hà Tĩnh đến QL48 rẽ HCM mà cứ trung bình 35km/h cơ :))
Kinh vãi.
Hớ hớ. . . Em biết tình hình nên Nam Đàn lộn ngược Anh Sơn mất 420km có lẻ mà chỉ 5 tiếng đạp ga là đã về đến Big C roài!X_X

EZdong

Xe điện
Trước khi trời tối vẫn kịp tắm rửa cho con ngựa thồ sạch sẽ trước cửa ngõ Thủ Đô.
Đọc dòng này của cụ làm em sốt ruột quá!
Tối qua về muộn nên không chụp choạch gì, sáng nay em lượn ra cơ quan thì Ếch nhà em thế này:

Sáng mai đi trồng cây, em phải tranh thủ rửa luôn thôi!!!!!!

ntrson

Xe tăng
Chả biết là cái đền, cái miếu hay cái chùa nữa