Tết năm nay sẽ ăn gì đây khi sự tình nó ra thế này ???????????????

anchibui

Xe điện
Chết mị.a!
Tưởng mỗi em là đang "sập"... Hóa ra là tình trạng chung.
Ngay từ đầu năm em đã xác định được là: Chỗ nào tiền tươi em làm, chỗ nào :xèng âm" em éo làm, kể cả thất nghiệp... Cho thợ chơi.
Một số thớt em đã commen như vậy... Thế nào vẫn dính 1 vụ... ko lấy đc tiền. Chỗ này em làm trước rùi, họ rất uy tín.
Họ ko phải muốn quỵt em, Nhưng họ cũng như em... ko lấy đc tiền của CDT, và thế là em cũng bị họ "âm tiền". Ko riêng em mà nhiều bác làm chỗ đó cũng bị âm.
Nói chung năm nay và sang năm, cố gắng duy trì tồn tại, sống thoi thóp, ko phá sản là tốt rùi... Đợi cuối năm sau và đầu 2013 tính tiếp.

p_quanghuy

Xe tải
Chả phải mỗi ngành XD chết đâu cụ ơi. Em làm bank đây. Giờ này cũng đang méo mặt lo kiếm đâu đc ít tiền thưởng Tết cho mấy đứa nhân viên. Chúng nó thu nhập thấp quá,thua xa ngành Điện... haizzz. Thời buổi này người khôn của khó, nhọc lắm thay.... Thằng giàu thì cứ giàu, thằng nghèo thì lại càng nghèo.
Thôi, em vodka động viên cụ tý vậy.

p_quanghuy

Xe tải
Nhà em cũng vậy, anh em cho nghỉ gần hết. Cũng đau lòng lắm cơ mà biết làm sao, tiền chủ đầu tư chưa đòi được hồ sơ thanh toán thì đánh võng,biết thừa bài của chúng nó nhưng không làm gì được, lỗ chổng vó mà % vẫn phải chi, có tý hỗ trợ NC cũng cắt , viện lý do này , lý do khác. Buồn 1.
Trong khi đó tiền lãi NH vẫn phải đều như vắt chanh, nhiều khi vẫn pahỉ lấy 3.000 nghìn 1 ngày để ứng NC, lãi. Buồn 2.
Hôm nay bọn NH bắt làm báo cáo doanh thu+ lãi đến 31/10, doanh thu thì có nhưng lãi không có, đang nghĩ mông má số liệu để báo cáo chứ không sang năm nó hạ xếp loại , nó không cho vay. Buồn 3.
Còn rất nhiều nỗi buồn các cụ ợ.
Em bàn với giai chuyển sang làm chăn nuôi công nghiệp nhưng giai năm vừa rồi vướng phải mấy vụ cay quá nên tụt lại chẳng hào hứng, thân gấu em chẳng dám tự quyết định, như cơ mà không làm cũng chết.
Tết này .... chán quá....em sợ nhất là tết.
Cụ này 90% là vay BIDV 3:-O

kokhodau

Xe buýt
Gửi cụ 1 ly.
Năm nay khó khăn chung cụ ah.

lastmem

Xe buýt
Em thấy khổ các cụ quá, chật vật suốt ngày rồi mà về nhà vẫn phải lo. Haizzz, không biết ngành y có bị thế này không nhỉ, em đang học y :(

wall

Xe tăng
Em thấy khổ các cụ quá, chật vật suốt ngày rồi mà về nhà vẫn phải lo. Haizzz, không biết ngành y có bị thế này không nhỉ, em đang học y :(
Khủng hoảng học ngành y là chuẩn, kiểu gì chả phải khám bệnh
Nhưng cụ làm Y đừng bóc lột phong bì nhé

Nếu cho em chọn lại nghề, em đi làm siêu âm cho các bà bầu, tiền nhiều mà lại an toàn nghề nghiệp :) Có lớp tại chức đào tạo bác sỹ siêu âm không nhỉ? :D

lastmem

Xe buýt
chậc, lâu lắm rồi em mới lại cmt trên OF nhà mình. Các cụ cố gắng lên nhé. Em thấy cái Tết nó có nhiều ý nghĩa lắm, có Tết thì các cụ mới được nghỉ ngơi, được gặp nhưng người thân của mình nhiều hơn, có thêm nhiều thời gian hạnh phúc bên gia đình, người thân. Các cụ đừng ghét Tết nữa, tội cái Tết lắm:)

quynhanh03

Xe điện
Công nhận là dân XD trong OF đông thật!(b)

maytrangzx

Xe tải
Thế em cũng ko hiểu tiền nó đi đâu nhỉ?Cuộc sống của em vẫn bình thường, 2 vc làm công ăn lương tháng gần 30 củ, cao sang quá thì ko tới chứ đủ mua những cái mình cần, ăn những cái mình thích,...
_> bình thường 30 củ, cụ nói ghê quá. Lương 2VC em = 1/5 lương VC cụ đới.
Những người làm xây dựng sang năm còn gặp khó khăn hơn năm nay vì thủ tướng mới ra văn bản gần như tạm dừng hết các công trình nhà nước, ngoài trừ công trình trọng điểm.

Bus_nhanh

Xe điện
Nghĩ đến lại đau đầu.
Hôm qua, đang ngồi văn phòng làm việc, có cô em đông nghiệp nói chuyện. Em có 2 người bạn .. hiện tại đang có thu nhập bình quân khoảng 600 - 700 tr/ tháng. Nghe thấy khủng quá, chả biết có gió máy gì không ??
Cá nhân em thì éo tin trừ trường hợp buôn quan chức. Chứ làm ăn kinh doanh thông thường thời buổi này mà kiếm được thế thì khủng quá ( Hai bạn kể trên không có nhà máy hay cơ sở sản xuất kinh doanh gì hết... )
Các kụ nghỉ sao về con số này ???

lastmem

Xe buýt
Haizzz, em nghĩ là chuyện đấy có thật cụ ạ. Có nhiều người vừa giỏi vừa may mà. Như anh Cường $ thì 600-700tr/tháng đâu có hơn anh ấy :) những người mà cô bạn cụ nói chỉ là số ít trong xã hội thôi cụ ạ :)

Okane

Xe container
Năm nay e bị sao Thái Bạch, cứ tưởng mình mình đói, hóa ra nhiều cụ (chẳng biết có chém k) đói phát kinh.

Năm nay tổng kết chẳng được vẹo jề, thế mà tháng nào cũng phải chi ra tiền tấn (k dưới 5 tỷ tiền vật tư + nhân công) - nhưng may mắn cho e là đến giờ đã thanh toán xong hết công nợ (từ tuần trước), còn tạm ứng ít tiền cho nhà thầu phụ, đủ dùng hết năm 2011 này. Còn gần 2 tháng nữa là Tết, cũng mong sao nó qua nhanh, chứ sao hạn của e nặng wa :(

Tối wa nghe con bé hơn 2 tuổi nhà e khấn trước bàn thờ thần tài thổ địa: "mong ba đi làm có tiền, mua sữa cho con uống" mà thấy suýt nghẹn :D

Chia sẻ nỗi buồn cùng chủ thớt nhé, đây là tình trạng chung, e cũng là dân BĐS lẫn XD nên e hiểu và khổ theo cả 2 phía.

lastmem

Xe buýt
1 lần nữa: cố gắng lên các OFer :)\m/

Tran Thanh Tung

Xe điện
Nghĩ đến lại đau đầu.
Hôm qua, đang ngồi văn phòng làm việc, có cô em đông nghiệp nói chuyện. Em có 2 người bạn .. hiện tại đang có thu nhập bình quân khoảng 600 - 700 tr/ tháng. Nghe thấy khủng quá, chả biết có gió máy gì không ??
Cá nhân em thì éo tin trừ trường hợp buôn quan chức. Chứ làm ăn kinh doanh thông thường thời buổi này mà kiếm được thế thì khủng quá ( Hai bạn kể trên không có nhà máy hay cơ sở sản xuất kinh doanh gì hết... )
Các kụ nghỉ sao về con số này ???
Phét đấy cụ ạ. 35.000 usd/tháng làm gì ra.

bmv màu cờ

Xe tăng
Năm nay e bị sao Thái Bạch, cứ tưởng mình mình đói, hóa ra nhiều cụ (chẳng biết có chém k) đói phát kinh.

Năm nay tổng kết chẳng được vẹo jề, thế mà tháng nào cũng phải chi ra tiền tấn (k dưới 5 tỷ tiền vật tư + nhân công) - nhưng may mắn cho e là đến giờ đã thanh toán xong hết công nợ (từ tuần trước), còn tạm ứng ít tiền cho nhà thầu phụ, đủ dùng hết năm 2011 này. Còn gần 2 tháng nữa là Tết, cũng mong sao nó qua nhanh, chứ sao hạn của e nặng wa :(

Tối wa nghe con bé hơn 2 tuổi nhà e khấn trước bàn thờ thần tài thổ địa: "mong ba đi làm có tiền, mua sữa cho con uống" mà thấy suýt nghẹn :D

Chia sẻ nỗi buồn cùng chủ thớt nhé, đây là tình trạng chung, e cũng là dân BĐS lẫn XD nên e hiểu và khổ theo cả 2 phía.

Cảm ơn cụ OMi nhiều lắm ạ !! Sang năm cụ có gì hay hay cho e theo với nhé !!!
Phét đấy cụ ạ. 35.000 usd/tháng làm gì ra.
Lậu này khủng quá ạ !!!

satphelieu

Xe buýt
Cố lên cụ ơi, sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà. Em cũng đã có thời điểm nhục hơn cụ nhiều phải bán cả xe đi mà còn không trả đủ nợ nhưng đến bây giờ em còn mua được cả 4b cho Gấu rồi đới.

ateric090

Xe tải
Bọn em làm 1 công trình từ chung cư đến biệt thự, nhà liền kề, mà từ tháng 6 đến h chưa đc thanh toán 1 đồng nào :-<
Tết nhất tới nơi rồi, mà hôm nay vẫn phải đi vay từng 5tr cho công nhân có tiền ăn.
Em đọc mà cũng buồn quá bác ah :(

hung.hdvnbox

Xe tải
Website
hdvnbox.com
Đồng cảm với kụ, hy vọng những comment của anh em trên OF sẽ giúp kụ vơi đi phần nào những lo toan trong cuộc sống.
Chúc kụ mạnh khỏe, để sang năm sẽ khác, và khá hơn năm nay.
Kụ mời em vodka nhé, nâng chén cho đời vui lên kụ ạ

tranvespa

Xe tải
Tình hình chung cả thôi. Năm nay đi đâu gặp ai cũng thấy kêu cả. Làm XD mà càng làm B nhiều thì càng đọng tiền nhiều mà ko thể đi đòi nợ giống như xã hội thâm đc.
Cá nhân em cũng như chỗ e ( là Doanh nghiệp nhà nước về BĐS) vừa là chủ nợ cũng vừa là con nợ luôn
4B bán để nộp tiếp tiền vào cái chỗ BĐS định lướt sóng rồi, chả biết đết bao giờ mới cắt lỗ đc đây, giờ lại lôi con 2B bụi bám đầy dưới hầm tòa nhà c.ty ra mà đạp tí hộc cơm nó mới nổ.
Nhưng dù sao vẫn phải sống các cụ ạ. Chả có nhẽ...!
Em tặng các cụ vài dòng này của cụ Hoàng Nhuận Cầm. Cũng là tự động viên mình.

Ta phải sống như là không thể chết
Trái tim yêu như chưa bị bạc tình
Dòng thơ viết âm thâm trong bóng tối
Mỗi đêm trường tóe lóe một bình minh

Mắt lơ mơ như chưa lúc nào nghèo
Và đứng hát nghiêm trang bên miệng
Mái tóc xòa hứng hết gió gieo neo..

Cốc rượu kia ngỡ uống được đời đời
Ta sẽ về cho dù không ai đợi
Ngôi sao rơi ngược lại phía chân trời..