[Funland] Tết ...mặc gì nhỉ :D

Lệ Cẩm

Xe điện
Với em, ngày thường mặc gì Tết cũng mặc vậy. Cho đỡ mất thời gian nghĩ. :D

daiyentrang

Xe tải
Áo dài cách tân vải nhung đỏ đô mợ biết mua đâu mách nhà cháu
21 six có áo cách tân đẹp, nhưng em nghĩ người đẹp thì mặc cái gì cũng đẹp.

Người không đẹp thì phải biết mình đẹp ở đâu để khoe, hoặc tạo được phong cách riêng cho mình. Phong cách ấy không được/nên quá xa rời thực tế, đi trước hoặc đi sau xu thế mà làm không tới thì nó kệch cỡm lắm. Em sợ.

Chỉnh sửa cuối:

Diệu Bảo 01

Xe máy
Em không hề nói một chút nào về mặc hay sử dụng những thứ trên ngoài đoạn duy nhất là mặc hàng QC cách đây 10 năm.

Ấy thế mà mợ ấy đã biết thứ mà mãi 5 năm về trước mới bắt đầu được nhắc đến và có những thứ mới 2 năm trở lại đây nhắc đến, cụ không thấy lạ sao :D.
Mà thôi đọc đến trang 2 là em biết là ai rồi, em trót dại, em té đây :D.
Cụ vào còm em chả hiểu gì thật :D, em đề cập chứ ai đề cập đâu, mợ ấy cũng có bằng chứng gì đâu ???
Cụ vô cùng kính mến.
Nhà bạn em cũng nhập vải buôn bán như Cụ
Thâm niên 30 năm
Bọn em ngồi nói chuyện với nhau về các thể loại vải vì cách đây 12 em đã muốn rẽ ngang sang lĩnh vực thời trang

Bạn em nó cười bảo.
Tao và mày lượn đi.

Nó dẫn em đi 1 vòng Hàng Thùng - second hand chỉ cho em từng chất liệu vải rất XỊN , có lẽ còn hơn cả vải mà Cụ nhập về với tên kêu cho oai.
Cụ trong ngành Cụ còn chẳng biết chắc chắn 100% vải Cụ nhập về đó chứ.

Em cứ nói thẳng :D

ca_voi

Xe lăn

Người không đẹp thì phải biết mình đẹp ở đâu để khoe, hoặc tạo được phong cách riêng cho mình. Phong cách ấy không được/nên quá xa rời thực tế, đi trước hoặc đi sau xu thế mà làm không tới thì nó kệch cỡm lắm. Em sợ.
chuẩn rồi, người đẹp thì có khoác bao tải lên cũng đẹp :)

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

https://scontent.fhan4-
1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/51139339_1160283167463979_6614233572662312960_n.jpg?_nc_cat=105&_nc_oc=AQkSro25x3hknMs4kHEEbghBARV3Dpvv4RvelPeipJsf8qjylFsB3yNaBZ3WQKJ86aM&_nc_ht=scontent.fhan4-1.fna&oh=39f634bfea499ff51d862e0986244a3d&oe=5CF98B3F

Kiểu này hở vai voan hoặc voan kính em chán rồi ý.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có 1 đầm tay y như này. Khác xíu là bản lụa xep nếp dài hơn, rủ hơn , chất liệu satin đen trễ vai, dây lụa đính swarovski trắng. Kiểu dạng như này em thấy nó cũng xinh xinh
đáng yêu.
Chị mặc cái váy bọn bạn chị bảo là dối già.
40 rồi còn bèo tay và dáng váy xòe :☆
Trẻ nhiều hơn so với váy trong avatar

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Đồng phục công sở ko tính.
Chắc chắn sẽ ko hợp với Moon vì thần thái của Moon trầm buồn mặc đồ tím lại càng thêm sầu. Có áo dài hay váy tím nào mặc thử show lên cụ
xem nào8->
Cụ cứ nói gương mặt em trầm buồn các Cụ Mợ lại tưởng ...

Thực tế là em không cười và em có cái kiểu ánh mắt mình nhìn xa xăm mơ màng.
Ngày nhỏ em học hội họa nên em bị ảnh hưởng vì còn nhìn đổ bóng cho cảnh vật để vẽ vời.
Cụ thử đổi màu cái váy em mặc sang màu tím, xem thế nào.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ vô cùng kính mến.
Nhà bạn em cũng nhập vải buôn bán như Cụ
Thâm niên 30 năm
Bọn em ngồi nói chuyện với nhau về các thể loại vải vì cách đây 12 em đã muốn rẽ ngang sang lĩnh vực thời trang

Bạn em nó cười bảo.
Tao và mày lượn đi.

Nó dẫn em đi 1 vòng Hàng Thùng - second hand chỉ cho em từng chất liệu vải rất XỊN , có lẽ còn hơn cả vải mà Cụ nhập về với tên kêu cho oai.
Cụ trong ngành Cụ còn chẳng biết chắc chắn 100% vải Cụ nhập về đó chứ.

Em cứ nói thẳng :D
Ôi xin lỗi nhà mợ đi nhé, bạn nhà mợ có buôn vải 30 năm thì những thứ em kể bạn nhà mợ cũng chả chạm vào được đâu ạ vì đơn giản đó là những thứ quí và hiếm thuộc hàng thế giới có một vài % ạ, chắc bạn mợ buôn hàng tàu phỏng =)), có buôn hàng ngoại cũng chỉ biết đến cashmere, hay hàng Dormeuil là cùng đúng chứ ạ, vì Dormeuil cách đây 30 năm bán bằng vàng là kinh rồi.
Vicuna là vải lấy từ lông của lạc đà Vicuna, quốc thú của Peru mợ à, kể cả các nhà làm bộ vest tiền tỷ cũng chả mò ra được cách đây 10 năm đâu.
Cotton Sea Island chỉ mọc ở vùng Caribe, chỉ có vài nhà may sừng sỏ nhất mới có và chỉ chiếm vài % trên tổng số vải cotton trên thế giới thì nhà bạn mợ đào đâu ra mợ biết cách đây 10 năm ?
Đấy là em chưa kể Bember Cupro là chất liệu mới, em cố tình ghi trong còm đầu là làm váy xem mợ có phản ứng gì không, hóa ra mợ cũng chẳng biết :)). Nó chỉ là vải để làm Lining thôi, tức là lót cho áo vest ấy =)).
Thôi, em trót dại lần đầu còm với mợ Mun, em đi tránh gió đây =)).

Pinoccio

Xe hơi
Acc mới lập T6 mà cày đc hơn 100 còm để vào chợ r =))

kamikaze1281

Xe điện
Em chỉ đọc báo thấy nói chất liệu vicuna wool, nhân cụ nhắc đến em gúc gồ thử. À mà mợ Moon chỉ chuyên vỏ hạt chai, hạt hến thôi, không thích hàng này.

Thì thế em mới phì cười khi mợ ấy tự tin đã biết cách đây 10 năm =)). Nhất là xem qua hàng thùng mà biết các loại đỉnh cao nhất thế giới thì em nể, vì khả năng dự đoán vanga phải gọi bằng cụ :)). Chắc mợ ấy chả bao giờ dính mưa vì luôn biết trước trời sẽ mưa :)).

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Ôi xin lỗi nhà mợ đi nhé, bạn nhà mợ có buôn vải 30 năm thì những thứ em
kể bạn nhà mợ cũng chả chạm vào được đâu ạ vì đơn giản đó là những thứ quí và hiếm thuộc hàng thế giới có một vài % ạ, chắc bạn mợ buôn hàng tàu phỏng =)), có buôn hàng ngoại cũng chỉ biết đến cashmere, hay hàng Dormeuil là cùng đúng chứ ạ, vì Dormeuil cách đây 30 năm bán bằng vàng là kinh rồi.
Vicuna là vải lấy từ lông của lạc đà Vicuna, quốc thú của Peru mợ à, kể cả các nhà làm bộ vest tiền tỷ cũng chả mò ra được cách đây 10 năm đâu.
Cotton Sea Island chỉ mọc ở vùng Caribe, chỉ có vài nhà may sừng sỏ nhất mới có và chỉ chiếm vài % trên tổng số vải cotton trên thế giới thì nhà bạn mợ đào đâu ra mợ biết cách đây 10 năm ?
Đấy là em chưa kể Bember Cupro là chất liệu mới, em cố tình ghi trong còm đầu là làm váy xem mợ có phản ứng gì không, hóa ra mợ cũng chẳng biết :)). Nó chỉ là vải để làm Lining thôi, tức là lót cho áo vest ấy =)).
Biết dại rồi thì lần sau chừa đi nhé ;))

HAILINHDUY

Xe tăng
Năm nay xu hướng là vàng - đỏ - hồng.

Nắng rực rỡ như hôm nay nhìn những gam màu đó chói lắm ạ.

Em đang hứng thú với màu tím.

Thời tiết nắng ấm thì áo dài tím là tuyệt rồi cụ à! :D
(Phối tím trắng đẹp hơn)

L.C.D

Xe container
Ôi xin lỗi nhà mợ đi nhé, bạn nhà mợ có buôn vải 30 năm thì những thứ em kể bạn nhà mợ cũng chả chạm vào được đâu ạ vì đơn giản đó là những thứ quí và hiếm thuộc hàng thế giới có một vài % ạ, chắc bạn mợ buôn hàng tàu phỏng =)), có buôn hàng ngoại cũng chỉ biết đến cashmere, hay hàng Dormeuil là cùng đúng chứ ạ, vì Dormeuil cách đây 30 năm bán bằng vàng là kinh rồi.
Vào thớt Mun rất muốn còm kiểu vui vẻ thiện chí, nhưng đc 3 câu thì tới câu thứ 4 nàng sẽ khoe khoang và tự bốc bản thân lên tới giời, nên là thôi các cụ cứ nhường nàng ngôi vị số 1 dải ngân hà đi ạ. :))

Kuu

Xe lăn
Cụ cứ nói gương mặt em trầm buồn các Cụ Mợ lại tưởng ...

Thực tế là em không cười và em có cái kiểu ánh mắt mình nhìn xa xăm mơ màng.
Ngày nhỏ em học hội họa nên em bị ảnh hưởng vì còn nhìn đổ bóng cho cảnh vật để vẽ vời.
Cụ thử đổi màu cái váy em mặc sang màu tím, xem thế nào.
Thần thái nó chủ yếu thể hiện ở ánh mắt í, phải long lanh, đong đưa tí thì nó mới có hồn:P, cái này có thể luyện đc. Dáng và da Moon sáng nên ăn mặc cũng dễ thôi.

Cụ chẳng cần đổi màu váy cũng biết là đồ tím mặc ko đẹp, ko sang. Đừng có cãi đài:))

Nắng lên nhìn màu đỏ và vàng chói lắm.
Mưa phùn nhẹ với tiết trời Xuân thì được.

Em vừa ngắm 1 bộ màu tím rất hay.
Màu tím trời mưa xuân nhìn rất lãng mạn, trời nắng không bị chói.
Màu tím đứng cạnh màu đỏ của các Mợ duyên dáng hơn, nổi hơn...
Nhưng phải là màu tím tươi như thế này.

Được cả đôi thì đẹp...

P/S Cái váy này em chưa ưng cho lắm..

Chọn được màu sắc là được 70% rồi.
Trang phục màu đỏ là nổi nhất Moon ợ, ngoài ra màu đỏ còn thể hiện sự tự tin.
Váy tím ảnh trên nhìn đâu có đẹp. Nếu vẫn muốn mặc màu tím đấy thì người đàn ông đi cạnh làm nền chỉ nên mặc đồ màu tím nhạt (hoặc trầm) hơn, vừa sang vừa khỏe và làm cho phụ nữ nổi bật. Áo tím nam trong ảnh tươi quá.

Tím nhạt như dưới là vừa (bên ngoài tím hơn chút so với ảnh). Đẹp ko Moon;;)

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thôi, thôi, cụ cãi với cây trụ đèn làm gì :D cao nhất, sáng nhất, long lanh nhất quả đất rồi :D em can, em can

Race Dead

Xe điện
Người ngon thì mặc cái gì cũng ngon , do dáng người thôi chứ đã xấu đắp vào càng khiếp khủng .

Con Gấu chó nhà em mặc bao tải em cũng thấy đẹp , ko khen nó đập chết :))

GalaxyJ

Xe hơi
Mợ rảnh qua shop e đì giai cho mợ >:D<

kamikaze1281

Xe điện
Vào thớt Mun rất muốn còm kiểu vui vẻ thiện chí, nhưng đc 3 câu thì tới câu thứ 4 nàng sẽ khoe khoang và tự bốc bản thân lên tới giời, nên là thôi các cụ cứ nhường nàng ngôi vị số 1 dải ngân hà đi ạ. :))
Em vái lậy rồi em đi ra rồi, chứ ở lại gió cát mù mịt, mệt lắm :D.