Tết còn có 30 ngày nữa, xuyên Việt Thôi các cụ

Trungthai0804

Xe đạp
Lịch xuyên việt tết 2019 dự của em như sau cccm chỉ giáo cung phù hợp giúp em vì em chưa có kinh nghiệm:

ngày 1 27 tết ra khỏi HN lúc 10h tối; đi đến đâu mệt thì nghỉ. mục đích là đến Quảng Bình buổi sáng có việc lúc 8h sáng
ngày 2 28 tết 14h rời Quảng Bình đi Huế; nghỉ đêm tại Huế
ngày 3 29 tết sáng rời Huế tối đến Quy Nhơn nghỉ đêm (từ Đà Nẵng ra Bắc đi nhiều rồi nên tranh thủ còn khỏe mấy ngày đầu chạy tuốt luôn)
ngày 4 30 tết Kỳ co eo gió tối về trung tâm xem có pháo hoa hay không; đón giao thừa điểm nào phù hợp ?
Ngày 5 mùng 1 tết Ghềnh Giáng Hàn Mặc Tử (không rõ đã sửa xong chưa) hoặc Bảo Tàng Quang Trung (ko biết có mở cửa ngày này hay không, đã sửa chữa xong chưa, thành Đồ Bàn (em thích nhân vật Chế Bồng Nga); chùa Thập Tháp
ngày 6 mùng 2 tết Ghềnh Đá đĩa, mũi điện Đại Lãnh; bãi Xép hoa vàng cỏ xanh; nếu hết sớm thì đi thẳng Nha Trang còn muộn thì nghỉ Tuy Hòa
ngày 7,8,9 lên Đà Lạt; dành 3 ngày ở đây; không biết nên nghỉ ở đâu; ăn chơi gì chưa kịp tìm hiểu
ngày 10 Về Buôn Ma Thuột nghỉ 1 đêm
ngày 11 đi Komtum, Pleycu nghỉ ở đâu chưa rõ (trên diễn đàn có cụ nói Măng Đèn chưa kịp tìm hiểu)
ngày 12 check in cửa khẩu Bờ Y; về Quảng Ngãi nghỉ Quảng Ngãi hoặc Lý Sơn
ngày 13 Lý Sơn
ngày 14 Quảng Trị
ngày 15 Hà Nội

rất mong cccm cho em hỗ trợ lịch trình và các thông tin bổ ích; đội ơn cccm

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Ngày 7, 8, 9 tức mùng 3, 4, 5 Tết mà ở Đà Lạt thì đông thôi rồi, cần đặt phòng ngay bây giờ chứ không là ngủ ngoài xe.

Kontum có khách sạn Indochina. Muốn check in của khẩu Bờ Y thì đi luôn rồi quay về Kontum nghỉ.

Măng Đen trên đường từ Kontum đi Quảng Ngãi, không có gì nhưng cũng ghé qua chừng 3-4 tiếng là hết.

BINH MINH 07

Xe điện
Ngày 1 mà 10h tối mới đi thì phải đi cả đêm mới tới QB, HN-ĐH 500km, lái liên tục 9 tiếng.

gachaybo

Xe tăng
Em hóng clip full HD

Mr.Chem

Xe điện
Lịch xuyên việt tết 2019 dự của em như sau cccm chỉ giáo cung phù hợp giúp em vì em chưa có kinh nghiệm:

ngày 1 27 tết ra khỏi HN lúc 10h tối; đi đến đâu mệt thì nghỉ. mục đích là đến Quảng Bình buổi sáng có việc lúc 8h sáng
ngày 3 29 tết sáng rời Huế tối đến Quy Nhơn nghỉ đêm (từ Đà Nẵng ra Bắc đi nhiều rồi nên tranh thủ còn khỏe mấy ngày đầu chạy tuốt luôn)
ngày 4 30 tết Kỳ co eo gió tối về trung tâm xem có pháo hoa hay không; đón giao thừa điểm nào phù hợp ?
Ngày 5 mùng 1 tết Ghềnh Giáng Hàn Mặc Tử (không rõ đã sửa xong chưa) hoặc Bảo Tàng Quang Trung (ko biết có mở cửa ngày này hay không, đã sửa chữa xong chưa, thành Đồ Bàn (em thích nhân vật Chế Bồng Nga); chùa Thập Tháp
ngày 6 mùng 2 tết Ghềnh Đá đĩa, mũi điện Đại Lãnh; bãi Xép hoa vàng cỏ xanh; nếu hết sớm thì đi thẳng Nha Trang còn muộn thì nghỉ Tuy Hòa
ngày 7,8,9 lên Đà Lạt; dành 3 ngày ở đây; không biết nên nghỉ ở đâu; ăn chơi gì chưa kịp tìm hiểu
ngày 11 đi Komtum, Pleycu nghỉ ở đâu chưa rõ (trên diễn đàn có cụ nói Măng Đèn chưa kịp tìm hiểu)
ngày 13 Lý Sơn
ngày 14 Quảng Trị
ngày 15 Hà Nội

Ngày đầu căng đấy lão, nếu có việc ở Quảng Bình sáng hôm sau thì nên xuất phát sớm hơn. Hết giờ làm là next luôn, vào Thanh còi Thanh hóa ăn cơm tối rồi chạy được đến đâu thì chạy, không đến Quảng Bình thì sáng hôm sau chạy tiếp hoặc tăng thời gian xuất phát sớm hơn. Chứ như lịch cũ cụ chạy xuyên đêm rồi sáng hôm sau có việc, chiều lại chạy ngay thì tính ra cụ mất 1 ngày 1 đêm không ngủ nghỉ....không an toàn để đi đường dài.
Ngày 12-13 không kịp giờ tàu ra Lý Sơn, nghỉ ở Quảng Ngãi thôi.
Các ngày khác như đã tham khảo.

Trungthai0804

Xe đạp
Ngày đầu căng đấy lão, nếu có việc ở Quảng Bình sáng hôm sau thì nên xuất phát sớm hơn. Hết giờ làm là next lvào Thanh còi Thanh hóa ăn cơm tối rồi chạy được đến đâu thì chạy, không đến Quảng Bình thì sáng hôm sau chạy tiếp hoặc tăng thời gian xuất phát sớm hơn. Chứ như lịch cũ cụ chạy xuyên đêm rồi sáng hôm sau có việc, chiều lại chạy ngay thì tính ra cụ mất 1 ngày 1 đêm không ngủ nghỉ....không an toàn để đi đường dài.
Ngày 12-13 không kịp giờ tàu ra Lý Sơn, nghỉ ở Quảng Ngãi thôi.
Các ngày khác như đã tham khảo.
Cảm ơn cụ nhiều. Em tính tiếp vậy

matizdo

Xe tăng

ngày 13 Lý Sơn
ngày 14 Quảng Trị
ngày 15 Hà Nội

dịp Tết cụ đã đặt phòng chưa hay cứ đi đến đâu đặt đấy ạ. Em cũng định đi vào đến Quy Nhơn, Tây Nguyên rồi quay ra mà chưa đặt phòng trước nên đang lưỡng lự.

Trungthai0804

Xe đạp
dịp Tết cụ đã đặt phòng chưa hay cứ đi đến đâu đặt đấy ạ. Em cũng định đi vào đến Quy Nhơn, Tây Nguyên rồi quay ra mà chưa đặt phòng trước nên đang lưỡng lự.
Lịch trình của mình chưa fix nên có thể còn có thay đổi tùy theo khả năng di chuyển và điều kiện trên đường nhưng cơ bản vẫn vậy;
Mình mới book nhưng nơi nghỉ dài và có nguy cơ kín phòng như Quy Nhơn, Đà Lạt; các điểm khác mình chưa book, đến đâu tính đến đó

sonnamvan

Xe tải
Ngày 1 cụ chạy như vầy thì chắc chắn phải xuyên đêm rồi thì sáng sau may ra mới tới đc Quảng Bình. Chưa kể cụ bảo còn có việc ở đó loanh quanh đến đầu giờ chiều cụ lại xuất phát đi Huế luôn. Nếu cụ có người để đổi lái thì e nghĩ còn ổn chứ 1 mình lái thì quá mệt.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Quy Nhơn cũng kín phòng Tết lắm cụ nhé! Cụ nên đặt trước.

Trungthai0804

Xe đạp
Ngày 1 cụ chạy như vầy thì chắc chắn phải xuyên đêm rồi thì sáng sau may ra mới tới đc Quảng Bình. Chưa kể cụ bảo còn có việc ở đó loanh quanh đến đầu giờ chiều cụ lại xuất phát đi Huế luôn. Nếu cụ có người để đổi lái thì e nghĩ còn ổn chứ 1 mình lái thì quá mệt.
em 1 mình lái thôi cụ, cũng đã từng đi nên không ngại lắm; tuy nhiên oải quá thì coi như bỏ 1 đêm Phòng Quy Nhơn đã đặt để hôm sau đến cũng được; đi đến đâu nghỉ đến đó. thanks cụ

Merc GLS63

Xe máy
Đi dịp tết liệu các dịch vụ ăn ngủ nghỉ có ổn không các cụ?

Trungthai0804

Xe đạp
Đi dịp tết liệu các dịch vụ ăn ngủ nghỉ có ổn không các cụ?
em cũng có thắc mắc muốn biết như cụ, nhất là những ngày 30 đến mùng 3 ở từ Quy Nhơn đến Đà Lạt, các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo; đi dọc đường mua đồ ăn đỡ phải lích kích chuẩn bị từ nhà có ổn không. Càng gần ngày đi càng thấy mình thiếu chuẩn bị, các cụ nào xuất phát và dự cung đường tương tự thì tham gia cùng cho vui nhỉ

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
em cũng có thắc mắc muốn biết như cụ, nhất là những ngày 30 đến mùng 3 ở từ Quy Nhơn đến Đà Lạt, các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo; đi dọc đường mua đồ ăn đỡ phải lích kích chuẩn bị từ nhà có ổn không. Càng gần ngày đi càng thấy mình thiếu chuẩn bị, các cụ nào xuất phát và dự cung đường tương tự thì tham gia cùng cho vui nhỉ
Trong mấy ngày Tết cao điểm 30 - M3 nếu cụ chọn các KS lớn để nghỉ thì không phải lo về phần ăn uống.
Còn ko thì cụ phải chuẩn bị sẵn các đồ dự trữ chiến lược đặc biệt cho ngày M1, 2. Sau đó thì nhiều nơi mở cửa rồi nhất là các điểm du lịch phát triển.