[Funland] Tết buồn quá các cụ ạ :((

honglongit

Xe buýt
Có thể là phút lơ đễnh vs cuối năm quá bận rộn .
Chứ e thấy chuẩn bị đầy đủ thuốc và các thứ như cụ thì ko phải ai cũng làm đc
Hôm nay cháu nó ok chưa cụ
E cám ơn cụ đã động viên, nó uống nhiều thuốc quá nên ko ăn cái j cả kể cả nhg món ngày trc rất thích, lúc nào đỡ sốt cứ bắt bố cho đi chơi ú oà nhưng trông mệt mệt xót lắm cụ ạ. E vừa cho uống hạ sốt, hôm nay khoảng cách giữa các lần sốt xa hơn một chút, hy vọng ngày mai cắt. E đang sợ sốt virus, vì xem chỉ số bạch cầu ko hề tăng chứng tỏ ko bị viêm nhiễm :( cơ mà các bác sĩ lại cứ khẳng định ko phải sốt virus

honglongit

Xe buýt

honglongit

Xe buýt
Bé nhà cụ ốm lần đầu hay sao mà cụ cuống thế? Em ngày xưa cũng thế.

Bs mới khám qua loa mà đã kê kháng sinh là rất bậy. Thuốc đó nó làm hại đứa trẻ chứ ko tác dụng gì đâu. Hạ sốt cũng tệ. Cứ để sốt, đó là cơ thể đang chống chọi bệnh tật, nó có lợi chứ ko hại. Sốt từng cơn là tốt, ví dụ như cứ tăng từ 37,5 lên 39 chả hạn, đứa trẻ lúc sốt cao thì vật vả khóc lóc, nhưng 1 lúc thì nó thiếp đi rồi hạ, đó là tốt. Chỉ có sốt dằng dai 38 độ cả mấy ngày thì phải đi khám lại. Bác mà cứ táng thuốc bừa bãi như cái đơn vừa rồi thì còn lâu mới khỏi.
Vì co giật lần 2 e mới cuống cụ ạ, ko dám mạo hiểm để sốt cao đâu ạ

qua_khoang

Xe tăng
Con lớn e quai bị đơi.
Đến tội...tết nhất cấm túc một mình một phòng suốt.Khổ thân chả được đi đâu,em cũng buốt hết cả ruột.

Niran

Xe tải
Vâng cụ, tâm lý căng thẳng lo lắm, cháu nó lại vừa sốt, lại vừa uống hạ sốt mà vẫn nóng bỏng :(
Em còn toàn đi khám định kỳ, cứ hơi 1 tý em cho đi BS luôn.
Cụ tìm hiểu bệnh con kỹ vào rồi kiếm BS phù hợp con sẽ đỡ nhiều

Trục

Xe ba gác
Hic 2 cụ ơi, cháu thẳng 100% sao 2 cụ bảo cháu là mợ vậy :((
Hi hi. Em xin gọi lại ạ. Cụ! :D
Em cũng hoảng 1 lần cách đây 12 năm, F1 cả sốt quá nên người rét run. Lúc đó cuống quá em gọi BS, bác ấy bẩu là ko phải, là do cháu nó run đấy thôi. Vào đây là yên tâm rồi.
Từ ngày đấy, cháu có kinh nghiệm chăm con. Lúc viêm đường hô hấp trên (Viêm họng, Amidan) là cháu ra BS kê đơn luôn, để tránh việc bị lây xuống đường hô hấp dưới gây sốt cao (Viêm phế quản, Viêm phổi).
Giờ cứ sốt kèm ho nhẹ là cháu hết có 180-250k là khỏi tịt, con lại khỏi nhanh vì ở thể nhẹ.

honglongit

Xe buýt
Con lớn e quai bị đơi.
Đến tội...tết nhất cấm túc một mình một phòng suốt.Khổ thân chả được đi đâu,em cũng buốt hết cả ruột.
Vâng chia sẻ với cụ, ngày thường nhìn các bạn ý vui chơi quen, nhg lúc thế này xót ruột lắm. Chúc bé nhà cụ mau khỏi ạ

honglongit

Xe buýt
Hi hi. Em xin gọi lại ạ. Cụ! :D
Em cũng hoảng 1 lần cách đây 12 năm, F1 cả sốt quá nên người rét run. Lúc đó cuống quá em gọi BS, bác ấy bẩu là ko phải, là do cháu nó run đấy thôi. Vào đây là yên tâm rồi.
Từ ngày đấy, cháu có kinh nghiệm chăm con. Lúc viêm đường hô hấp trên (Viêm họng, Amidan) là cháu ra BS kê đơn luôn, để tránh việc bị lây xuống đường hô hấp dưới gây sốt cao (Viêm phế quản, Viêm phổi).
Giờ cứ sốt kèm ho nhẹ là cháu hết có 180-250k là khỏi tịt, con lại khỏi nhanh vì ở thể nhẹ.
Các bạn ý lớn lớn một tí thì đỡ cụ nhỉ

cuthoi

Xe tải

Trục

Xe ba gác

Lthanhthe5s

Xe tải
Nhà em hoàn cảnh giống cụ, 26 âm thằng cu em đau mắt + sốt đến hết 29 âm thì đến lượt cu anh đau mắt + sốt. Mong đến 30 khỏi mà sốt virut li bì. Đến tối nay mừng 2 sau khi uống hết gần chục gói hạ sốt và tra đau mắt thì tình hình có vẻ đỡ hơn.
Tình trạng bệnh: Uống hạ sốt xong thì bình thường được 4 đến 5 tiếng thì chân tay lạnh, uống hạ sốt xong thì cơ thể nóng dần rồi bình thường đc khoảng mấy tiếng lại phải uống thuốc.
Hôm nay nhiệt độ lên cao nhất 40 độ C, em chỉ mong con khỏe thôi, cả ngày chăm cháu mệt. Có chăm con mới biết lòng cha mẹ.
Năm mới, Chúc gia đình cccm mạnh khỏe, vui vẻ, an khang thịnh vượng.
Năm nay hai vợ chồng em lên lịch ăn tết ngoại dự định 30 về quê, đùng phát nửa đêm 29 thì F1 ốm sốt, 1h sáng 30 âm 2 vợ chồng cuống cuồng đưa con vào viện vì sốt co giật (e ân hận mãi vì co giật lần 2, trong nhà đã trữ thuốc chống co giật mà vẫn để con bị) . Tối mùng 1 tết 2 vợ chồng lại ôm con vào viện vì ko cắt sốt (mùng 1 mà các cháu vào viện đông khủng khiếp) bác sĩ đuổi về bảo mới uống kháng sinh 1 hôm cắt sao được :( . E thức từ đêm hôm qua canh F1, buồn quá lên đây viết vài dòng các cụ ạ :((
Ps: e muốn cho F1 vào viện theo dõi cho yên tâm mà viện nhi thì đông sợ lây chéo, giờ ko biết cho vào đâu, các cụ nào có kinh nghiệm cho e vài lời khuyên vs :((

nam-misu

Xe điện
E cho uống hạ sốt lúc 9h, giờ vẫn nóng nóng cụ ạ, kiểu như hạ ko hết :(
Bé ko đáp ứng tốt hạ sốt với effergan đường uống thì cụ đổi loại khác xem :). Loại này đo theo đúng cân nặng thì chỉ cầm 3h-4h là nguyễn y vân rồi ạ

honglongit

Xe buýt
Bé ko đáp ứng tốt hạ sốt với effergan đường uống thì cụ đổi loại khác xem :). Loại này đo theo đúng cân nặng thì chỉ cầm 3h-4h là nguyễn y vân rồi ạ
Bé nhà e chuyển sang sốt stop rồi cụ ạ, efenegan giờ k xi nhê j cả

honglongit

Xe buýt
Nhà em hoàn cảnh giống cụ, 26 âm thằng cu em đau mắt + sốt đến hết 29 âm thì đến lượt cu anh đau mắt + sốt. Mong đến 30 khỏi mà sốt virut li bì. Đến tối nay mừng 2 sau khi uống hết gần chục gói hạ sốt và tra đau mắt thì tình hình có vẻ đỡ hơn.
Tình trạng bệnh: Uống hạ sốt xong thì bình thường được 4 đến 5 tiếng thì chân tay lạnh, uống hạ sốt xong thì cơ thể nóng dần rồi bình thường đc khoảng mấy tiếng lại phải uống thuốc.
Hôm nay nhiệt độ lên cao nhất 40 độ C, em chỉ mong con khỏe thôi, cả ngày chăm cháu mệt. Có chăm con mới biết lòng cha mẹ.
Năm mới, Chúc gia đình cccm mạnh khỏe, vui vẻ, an khang thịnh vượng.
Vâng e cũng chúc cụ năm mới an khang thịnh vượng. Cùng cố gắng chăm các bạn ý khoẻ lại, lúc đó tết mới về :)