Chi hội Tết âm lịch không có tiền sắm tết vào miền tây ngắm người đẹp tây đô.

Z-yakuza-Z

Xe buýt
@Nước thải : Anh ơi ai lại đi xiên vịt làm gì. Em với mấy thằng đi với nhau gọi là vãn cảnh đầu năm, gọi là lịch trình đến tây nguyên nhưng mà còn lâu mới đến được ý. Đề ra thế thôi :), năm nay vào bản Đôn làm nốt ít Amakong về ngâm, ông ý chết rồi, chắc sắp hết bài thuốc của ông ý rồi.
@SH - AV : Chủ động chạy trước hoặc sau nha, tớ là tớ phi thẳng một mạch luôn từ trưa ngày mùng một.

triton6789

Xe buýt
Chán xiên Vịt với xuyên Việt lắm rồi các cụ ạ ! Năm này em chạy tới chạy lui cũng vài vòng !

Nhà Chim đi Cam đê ! hay lắm !

Đang tính đi từ mộc bài - phnomphenh- siem riệp, Sihanucvillage , hà tiên, ăn nghỉ phú quốc , rồi về hà nội !
Định đi bằng phương tiện cá nhân hay công cộng?

08512

Xe điện
nghe các cụ bàn chuyện đi chơi mà em thấy buồn quá, nghỉ thì ít, mà tiền cũng ít ..nên tết nhất chẳng dám đi đâu cả :(

V.T.A

Xe điện
Vụ nhà H2O thải hay nhể .
Đi pt cá nhân hơi mệt / dài ngày . Đi công cộng thì thằng cu 2 bé quá , cơm hàng cháo chợ không được . Ủ mưu vụ này 2-3 niên nữa vậy .
Nhà nào đi dong Tết ta còn ý tưởng gì nữa không lên lịch nào . Thời gian biến khỏi HN từ 1-2 Âm -8-9 âm là phù hợp vs đa số bà con .

trauden12

Xe tải
Khó thế. Tôi muộn lắm là 9 đi làm. Nếu về 7 thì 8 đi làm luôn. Ko nghỉ đc vì 5/1 lên sóng rồi. Hẹn dịp khác vậy.
Bác CT nói thế thì em chịu rùi. Hẹn Bác dịp khác vậy. Chúc Bác và gia đình có chuyền đi vui khỏe. E rủ các Anh Em nào cùng ý tưởng vậy

trauden12

Xe tải
Đi pt cá nhân hơi mệt / dài ngày . Đi công cộng thì thằng cu 2 bé quá , cơm hàng cháo chợ không được . Ủ mưu vụ này 2-3 niên nữa vậy .
Nhà nào đi dong Tết ta còn ý tưởng gì nữa không lên lịch nào . Thời gian biến khỏi HN từ 1-2 Âm -8-9 âm là phù hợp vs đa số bà con .
mời Các cụ có đi cùng nhà cháu. Lịch trình thế này: trưa mùng một khởi hành....lang thang chơi ở Quảng Bình, Đà nẵng, Quy Nhơn...điểm cuối là Nha Trang. ( nhà cháu ó nhà thoải mái ăn nghỉ )Lang thang trong Nha Trang khảng 3 ngày đi vịnh Vân phong..., trưa mùng 7 lên đường về Hn.

transporterVN

Xe tăng
mời Các cụ có đi cùng nhà cháu. Lịch trình thế này: trưa mùng một khởi hành....lang thang chơi ở Quảng Bình, Đà nẵng, Quy Nhơn...điểm cuối là Nha Trang. ( nhà cháu ó nhà thoải mái ăn nghỉ )Lang thang trong Nha Trang khảng 3 ngày đi vịnh Vân phong..., trưa mùng 7 lên đường về Hn.

HN-QB 500km đi từ trưa mùng 1 thì đêm mới đến nơi.
QB- Quy Nhơn 600km chắc cũng hết 1 ngày.
QN đi Nha Trang hơn 200km nữa, hết nửa ngày.

Đi thế này e rằng không "lang thang" được mà chỉ có thể nghỉ đêm lại sáng hôm sau là đi luôn thôi.

trauden12

Xe tải

Đi thế này e rằng không "lang thang" được mà chỉ có thể nghỉ đêm lại sáng hôm sau là đi luôn thôi.
Đấy là nói vậy chứ ở đâu tiện thì nghỉ và chơi. Quảng Bình vào Đà nẵng nghỉ chơi rùi mới vào Quy Nhơn cụ ạ

calibrationwater

Xe điện
Định đi bằng phương tiện cá nhân hay công cộng?
Đây là kế hoạch em đang mong ước ! Kh biết có đủ sức khỏe để thưch hiện kg ?

- 2 vợ chồng đi air vào Sài Gòn , mang theo xe đạp
- độp Mộc bài - phnongphenh - Siem riệp - đền Preah Vihear ( đi bằng xe máy cào cào thuê - vì kg thể đi bằng xế độp )- Siem riệp - phôm phênh - shihanuk village - Hà tiên - phú quốc - Hà nội (air)!

Vậy phải chén 1500km bằng xế độp liên tục trong 20 ngày ! Trong khi tính đến lúc đi vợ chông mới mua xe được hơn tháng , tập luyện chẳng đáng là bao ! :((

Nhiều khi ngẫu hứng lại vui ! :D

@Nước thải : Anh ơi ai lại đi xiên vịt làm gì. Em với mấy thằng đi với nhau gọi là vãn cảnh đầu năm, gọi là lịch trình đến tây nguyên nhưng mà còn lâu mới đến được ý. Đề ra thế thôi :), năm nay vào bản Đôn làm nốt ít Amakong về ngâm, ông ý chết rồi, chắc sắp hết bài thuốc của ông ý rồi.
@SH - AV : Chủ động chạy trước hoặc sau nha, tớ là tớ phi thẳng một mạch luôn từ trưa ngày mùng một.
Trẻ, phong độ thế đã phải kích bằng Amakong ! ? hay em có tầm nhìn xa ? he he

Nhà em đã loại F1 ra mấy vụ phượt dài ngày từ lâu rồi ! Đi dài ngày có F1 khổ thân Con iu lắm !

Em định phắn trước tết 10 ngày ! dân tự do, kg mong làm giàu .....sướng thế đấy chả bù cho bà xã kêu ầm trời vì hết phép với trừ thi đua khen thưởng ! ha ha ha

Chỉnh sửa cuối:

transporterVN

Xe tăng
"Vậy phải chén 1500km bằng xế độp liên tục trong 20 ngày..." nghe chừng với 2 cái xe mới mua thì đi quãng đường này hơi vất vả, đi đường dài phải thồ theo đủ thứ -> MTB hợp lý hơn.
Kính phục vợ chồng nhà này

calibrationwater

Xe điện
"Vậy phải chén 1500km bằng xế độp liên tục trong 20 ngày..." nghe chừng với 2 cái xe mới mua thì đi quãng đường này hơi vất vả, đi đường dài phải thồ theo đủ thứ -> MTB hợp lý hơn.
Kính phục vợ chồng nhà này
Thời gian gấp quá kg biết có làm được kg ! Hôm vừa rồi, để đo lường khả năng Centuary/ ngày thì lại bị mưa ướt từ đầu đến chân lết cố được 70 km ...hix :((

Thay vì Mtb, em sẽ tối giản hành lý chỉ tầm 14 - 18kg/ 2 người !

Mtb chỉ đước cái hầm hố, nhưng chưa bao giờ nằm trong suy nghĩ của em , mtb chạy đường trường rất vã , còn road em đựoc 1 con khá ngon hồi cấp 3 ( do 1 tay đội tuyển bán lại ):D Từ đó road nó ăn vào đầu luôn !

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
Vậy ông h2o thải nên tính đến mục đích hành trình vụ độp này có ý nghĩa như : độp xe vì bệnh nhân teo t.h hoặc đạp xe vì gia đình dép 01 đôi .
Nếu vào Nam nhà đài có phỏng vấn , quay phim chụp ảnh thì gọi AV / SH đứng sau . Gì thì cũng cảm ơn đôi bạn có thớt này mà nảy sinh ý tưởng .

=D>

Song Hong

Xe buýt
em bái phục chị nước anh thải chị nước...vợ chồng anh đúng là cặp trời sinh@-)

triton6789

Xe buýt
Thời gian gấp quá kg biết có làm được kg ! Hôm vừa rồi, để đo lường khả năng Centuary/ ngày thì lại bị mưa ướt từ đầu đến chân lết cố được 70 km ...hix :((

Thay vì Mtb, em sẽ tối giản hành lý chỉ tầm 14 - 18kg/ 2 người !

Mtb chỉ đước cái hầm hố, nhưng chưa bao giờ nằm trong suy nghĩ của em , mtb chạy đường trường rất vã , còn road em đựoc 1 con khá ngon hồi cấp 3 ( do 1 tay đội tuyển bán lại ):D Từ đó road nó ăn vào đầu luôn !
Chạy dài road là chuẩn MTB chạy sao được, lưu ý phụ tùng dự phòng trên đường.
Mình mua xe mấy tháng mà độp chưa được đến 1000 cây, Nước thải độp cung này oách quá @-)

Chim di bo

Xe tải

Lịch nhà cháu là: 3h chiều mùng 1 start từ HN, chạy 1 mạch 2 thằng thay nhau chiến, buồn đâu ngủ, ị, ái ở đấy, trưa mùng 2 có mẹt ĐN, ngủ đêm ĐN
sau đó tính tiếp :D

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Vậy ông h2o thải nên tính đến mục đích hành trình vụ độp này có ý nghĩa như : độp xe vì bệnh nhân teo t.h hoặc đạp xe vì gia đình dép 01 đôi .
Nếu vào Nam nhà đài có phỏng vấn , quay phim chụp ảnh thì gọi AV / SH đứng sau . Gì thì cũng cảm ơn đôi bạn có thớt này mà nảy sinh ý tưởng .

=D>
Em nghĩ nhiệm kỳ tới để anh làm chủ tịch để còn lên hình cho nó thỏa cái ước mong.

transporterVN

Xe tăng
Lịch nhà cháu là: 3h chiều mùng 1 start từ HN, chạy 1 mạch 2 thằng thay nhau chiến, buồn đâu ngủ, ị, ái ở đấy, trưa mùng 2 có mẹt ĐN, ngủ đêm ĐN
sau đó tính tiếp :D
Thế có gọi là lang thang không???hehe

Q.T.A

Xe buýt
Nhà cháu thì sáng mùng 2 xuất phát. Cũng cứ vào ĐN đã rồi tính tiếp.