Đánh giá Test Trax 2017 cao tốc

trung2111

Xe tải
chết lâm sàng này ko phải do lắp ráp trong nước đâu cụ. Cái này là do động cơ và bộ ECU. thấy các cụ bẩu chỉ cần tháo cực (-) ác quy là lại hết... Đang chạy 120 mà nó ngất thì rất dễ đi :D
đó là với cruz với cap đời trước máy etec 2 của daiwoo còn nay là dòng máy ecotec của mỹ rùi cụ có đi xuyên nam bắc cũng chả chết đc đâu. Hết

Hieunt0930

Xe hơi
chết lâm sàng này ko phải do lắp ráp trong nước đâu cụ. Cái này là do động cơ và bộ ECU. thấy các cụ bẩu chỉ cần tháo cực (-) ác quy là lại hết... Đang chạy 120 mà nó ngất thì rất dễ đi :D
E chưa thấy vụ nào đang lit2 mà ngất cả cụ ạ.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
creta:
- hơn cái điều hòa tự động, ghế da, gầm cao hơn cửa gió điều hòa cho hành khách( mặc dù cái này chỉ thực sự có tác dụng khi điều hòa là 2 vùng trở nên còn 1 vùng thì cũng phe phẩy thôi vì gió mát đc san sẻ cô các cửa gió trước rùi) và hơn cả về giá
- còn kém thì cái phanh tang trống, ko có apple carplay và androi, màn hình trung tâm bé và ko đẹp, ko có sấy gương chiếu hậu 2 bên( rất cần khi đi mưa ), không có đệm lưng cho ghế lái ( rất cần khi đi xa ), bệ tỳ tay ngắn và bé ko tác dụng, 1 loạt các hệ thống an toàn, và đc nhập khẩu từ Ấn 1 quốc gia trình độ lắp ráp ko hơn VN là mấy.
Tóm lại nếu có điều kiện thêm mấy chục sẽ chọn creta máy dầu còn xăng thì trax ko phải bàn cãi.
Máy dầu 1.6L của Creta thất thằng Sales bên Huyndai bảo là yếu và ồn lắm, chứ ko được ngon cơm như máy 2.2L Crdi lắp trên Santafe đâu.

Về máy Ecotech 1.4L tubo này của Chevy, cụ chủ có đánh giá gì về yếu tố vận hành ko? Nó sẽ tối ưu ở giải tốc nào? Vòng tua của nó lên cao ko? Cụ đã có xe thì vui lòng cho em vài dòng nhé.....

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Còn vấn đề là: Trax nhìn phom xe bé hơn hai con đối thủ hiện nay đang có ở VN là Creta và Vitara. Nhưng Trax lại có tự trọng nặng hơn hai con này lần lượt là 150kg và 240kg. Cụ chủ giải thích cho em với?

trung2111

Xe tải
Máy dầu 1.6L của Creta thất thằng Sales bên Huyndai bảo là yếu và ồn lắm, chứ ko được ngon cơm như máy 2.2L Crdi lắp trên Santafe đâu.

Về máy Ecotech 1.4L tubo này của Chevy, cụ chủ có đánh giá gì về yếu tố vận hành ko? Nó sẽ tối ưu ở giải tốc nào? Vòng tua của nó lên cao ko? Cụ đã có xe thì vui lòng cho em vài dòng nhé.....
Vậy à. E ch chạy 1.6 dầu nên ch biết. Cứ nghĩ dầu huyndai thì cái nào cũng ngon. Bẩm cụ con máy 1.4 turbo này thì chả có j để chê đc cả ợ. Vòng tua máy thấp, tăng tốc vọt dính lưng.
Cụ nhìn thế nào mà bảo nhìn vitara vs creta phom to hơn trax, e thấy ngược lại, vitara nhìn ngoaid đời bé tý. Còn vụ nặng hơn đơn giản vì thân vỏ với khung sườn nó nhìu thép cường lực hơn thôi

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Vậy à. E ch chạy 1.6 dầu nên ch biết. Cứ nghĩ dầu huyndai thì cái nào cũng ngon. Bẩm cụ con máy 1.4 turbo này thì chả có j để chê đc cả ợ. Vòng tua máy thấp, tăng tốc vọt dính lưng.
Cụ nhìn thế nào mà bảo nhìn vitara vs creta phom to hơn trax, e thấy ngược lại, vitara nhìn ngoaid đời bé tý. Còn vụ nặng hơn đơn giản vì thân vỏ với khung sườn nó nhìu thép cường lực hơn thôi
Các hãng khác đang thi nhau giảm giá bán mà bên Chevy chưa thấy động tĩnh gì mới tiếc chứ. Vì em cũng đang nghía em Trax này kỹ lắm. Đợi xuống tý là nhẩy vo thôi.....

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Cụ chủ đánh giá độ ồn của Trax trong phố ở dải tốc 30-60km/h thế nào ạ. Tiếng ù gió có lớn ko?

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Chuẩn là vitara trợ lực điện nhưng không biến thiên theo vận tốc nên lúc nào tay lái cũng nhẹ hều kể cả khi đi trên cao tốc với tốc độ cao
Trax của cụ chủ tay lái trợ lực điện có biến thiên theo tốc độ không ạ?

okono

Xe tải
Cụ chủ đánh giá độ ồn của Trax trong phố ở dải tốc 30-60km/h thế nào ạ. Tiếng ù gió có lớn ko?
Cụ đã lái thử bên nào chưa ạ
Nếu chưa thì em mời cụ Thứ 7 này ngày 10/06/2017 bên em Chevrolet Newway 378 Đường Láng - Đống Đa - HN có chương trình lái thử các dòng xe Chevrolet kèm nhiều ưu đãi hấp dẫn cho khách hàng tham dự
Về xe thì theo em tự mình trải nghiệm vẫn là tốt nhất ạ
Cụ cứ gọi cho em bất kỳ lúc nào cụ nhé
>:D<Hotline 24/7: 093.222.0123 (Mr Phúc):-c

Duy Nguyen 28

Xe đạp
Ae cho hỏi trax ăn xăng ko ạ . Thanks ae

savagecrazy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em Trax này chết yểu rồi hay sao mà ko thấy ai hóng nữa ạ?:))

huypham115

Xe hơi
Chả chê gì ngoài giá hơi mặn. Thương hiệu chevy khá kén oe vn mà giá ntn nên khó bán là phải.

haicdnd

Xe hơi
Trax emm thấy là xe ngon trong phân khúc, tính năng nhiều miên man

dotuankiet

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em Trax này chết yểu rồi hay sao mà ko thấy ai hóng nữa ạ?:))
Cụ lấy được xe chưa??? Bên em vẫn bán Trax đều cụ ạ :D có mấy cụ chạy Mer GL 450d qua xúc và phán là hiê j tại Trax là con ngon nhất trong phân khúc CUV hạng trung nên quất :P

Vlad_Iul

Xe hơi
Cụ lấy được xe chưa??? Bên em vẫn bán Trax đều cụ ạ :D có mấy cụ chạy Mer GL 450d qua xúc và phán là hiê j tại Trax là con ngon nhất trong phân khúc CUV hạng trung nên quất :P
Bé thế này mà gọi là CUV tầm trung thì xe nào là CUV tầm BÉ nhỉ?
Mà thị trường xe Việt Nam có quy luật phát triển lạ. Trong khi các hãng chiếm thị phần lớn đều đang cạnh tranh giảm giá thì những hãng có thị phần nhỏ lại quyết tâm giữ giá. Với đà này thì Thaco, Toy, Honda, Thành Công sẽ càng ngày càng bành trướng.

dotuankiet

Xe tải
Mà thị trường xe Việt Nam có quy luật phát triển lạ. Trong khi các hãng chiếm thị phần lớn đều đang cạnh tranh giảm giá thì những hãng có thị phần nhỏ lại quyết tâm giữ giá. Với đà này thì Thaco, Toy, Honda, Thành Công sẽ càng ngày càng bành trướng.
Thực tế nó là vậy cụ ạ. Cạnh tranh giảm giá trong phân khúc khác cụ ạ. Có 1 thực tế là xe nhập, ngon tung ra được phân phối chính hãng tại thị trường VN thì giá xe sẽ tương xứng với chất lượng xe cụ ạ. Về giá thì do thằng Mẽo nó áp giá chứ bên Đại Lý k quyết được cụ ạ :(

khanhnguyen09

Xe container
Em nghĩ cụ đừng mộng tưởng về giá xe giảm quá. Những xe đang giảm giá chủ yếu là xe lắp ráp trong nước, mà đã lắp trong nước thì cụ biết rồi đó, thích giá nào cũng có! Và là các xe sắp hết vòng đời. Xe nhập mà from mới thì đừng mơ, nhìn con fortuner kìa nhập từ Asean được giảm thuế đấy mà nó có giảm đâu? Chỉ giảm Vios.

Tiêu Dao

Đi bộ
Mình cũng kết em Trax này. Nhưng băn khoăn về giá. Xe lăn bánh tầm 900 thì Chát quá.
Đợi tháng 7 cô hồn xem có giảm được xí nào không ? :)