Test hệ thống điều khiển ở Teana...!!!

Bữa rồi em có một thớt kêu gào về việc lỗi hê thống màn hình của xe em. Đến giờ sau khi thay mới lại ( cửa hàng thay miễn phí theo chế độ bảo hành ) thì em có một số kinh nghiệm cũng muốn chia sẻ để các bác newbie khi đi mua xen này thì lưu ý:

Với dòng xe này thì hiện nay ở một vài showroom lắp các option là tương đối giống nhau: Hệ thống màn hình cảm ứng và có CD 6 đĩa, Radio, Bluetooth, DVD, TV, USB.
Ai đi mua xe cũng xem xe cẩn thận trừ kiểm tra hệ thống này, nơi bán hàng họ cũng chỉ demo cho mọi người xem mỗi tính năng một chút chứ không ai có thời gian đủ lâu để test hết những chức năng này. Chính vì vậy dẫn đến tình trạng trên một vài thớt có người kêu lỗi nọ lỗi kia với hệ thống âm thanh màn hình.

Để tránh tình trạng này xảy ra, em có vài điểm lưu ý các bác khi test các chế độ này:

- Đã test thì phải đủ hết, không ở tình trạng xem mỗi thứ một tí.
- Với hệ thống DVD cần phải đưa đĩa vào thử, kể cả đĩa phim để xem các option có hoạt động không, có hiển thị được phụ đề không? có bị vấp hoặc lỗi khi xem không?
- Với hệ thống bluetooth thì các bác lưu ý phải kết nối bằng máy đt của mình, thử cuộc gọi đi, gọi đến. Chuyển sang các chế độ khác như TV, DVD, CD để nghe, sau đó gọi đi, gọi đến xem màn hình có tự động chuyển về chế độ bluetooth để nghe điện thoại hay không? ( Có nhiều xe khi đang chạy các chế độ khác vẫn kết nối điện thoại mà không chuyển về màn hình bluetooth khiến âm thanh trong xe loạn xì ngầu, chưa kể khi có cuộc gọi đi hoặc gọi đến thì các phần mềm conflict nhau dẫn đến treo cứng đơ màn hình.
- Với USB thì có nhiều nơi nhân viên bán hàng còn không biết cách sử dụng thế nào nên tốt nhất để test được thì mình cũng phải biết sử dụng.
Hệ thống USB nhiều khi được đấu cùng với đường DVD, như vậy các bác sau khi cắm USB vào thì phải chuyển sang chế độ DVD, chạm tay vào phía dưới màn hình nó sẽ hiển thị biểu tượng USB. Bấm vào đó là ok. Còn nếu để các chế độ khác thì tìm đỏ cả 2 con mắt chả thấy USB đâu lại kêu là hỏng rồi đổi, sửa rất mất thời gian đới các bác ợ.
- Trên vô lăng điều khiển phía trên nút volume là một nút dùng để đẩy lên, xuống. Nút này chỉ có tác dụng với CD, không có tác dụng với các chế độ còn lại. Khỏi test mất công.

Vài ý kiến nhỏ mong các bác chỉ giáo thêm!

staillo

Xe máy
Cảm ơn nhiều về những kinh nghiệm của bác đã chia sẻ

HVB

Xe tăng
- Trên vô lăng điều khiển phía trên nút volume là một nút dùng để đẩy lên, xuống. Nút này chỉ có tác dụng với CD, không có tác dụng với các chế độ còn lại. Khỏi test mất công.
sao em thấy nút đấy trên xe em cả radio, cả CD, DVD, .... đều vẫn có tác dụng nhỉ?

sao em thấy nút đấy trên xe em cả radio, cả CD, DVD, .... đều vẫn có tác dụng nhỉ?
Nếu vậy chắc xe em nó lỗi hoặc xe bác dòng cao cấp hơn nên full hơn.

HVB

Xe tăng
xe em cũng 2.0 TB thôi. Bác ra salon chỗ bán xe yêu cầu họ xem lại và bảo hành cho ạ.
em đang thắc mắc cái nút bấm ở phía dưới cần số nó để làm gì mà em bấm chả thấy gì cả. Bác nào biết giải thích em với ạ (b)

xe em cũng 2.0 TB thôi. Bác ra salon chỗ bán xe yêu cầu họ xem lại và bảo hành cho ạ.
em đang thắc mắc cái nút bấm ở phía dưới cần số nó để làm gì mà em bấm chả thấy gì cả. Bác nào biết giải thích em với ạ (b)
Đấy là nút sport, có tác dụng khi bác cần vượt gấp xe nào đó hoặc tăng tốc tức thời. Hữu dụng lắm, em xài hoài, mỗi tội mỗi lần bấm thấy cộm dưới ghế vì cái ví tiền nó kêu bác ợ.

HVB

Xe tăng
e cũng test rồi, và thấy tốn xăng thật bác ạ :D

dragonviet

Xe máy
Chào các Bác,

Em cũng vừa đi bấm số hôm thứ 7 rồi biển không xấu lắm nhưng cũng chẳng đẹp :D em xin có chút ý kiến về em vợ hai của mình như sau :
thứ nhất: xe chạy em thấy cũng ổn tuy nhiên khi qua gờ giảm sóc vẫn thấy hơi ù. đôi khi em nghe thấy kọt kẹt trong xe không biết có bác nào biêt nguyên nhân không.
thứ hai: về các chế độ trên xe như CD, DVD, GPS, hay Răng xanh em thấy OK. em thấy nhiều bác thắc mắc không kết nối được DT với xe kinh nghiệm của em như sau không biết có đúng không: bật Răng Xanh của DT lên sau đó vào New Paired Device rồi để nó Search 1 lát là OK.
Còn về nút chuyển bài trên VoLang em thấy nó có tác dụng với Radio, CD nhưng không có tác dụng với DVD.
đôi lời chia xẻ cùng các bác mong có cơ hội giao lưu để anh em cùng tham khảo và chia sẻ kinh nghiệm.

Chúc các Bác mạnh khỏe, công việc tốt.

Mr.Saclo

Xe tăng
Cái này có pass là : 1234 nữa bác à . Xe em kết nối BL nghe gọi bt ạ .
Volume của xe em trên vô lăng điều khiển được hết DVD, CD , FM .

Chào các Bác,

Em cũng vừa đi bấm số hôm thứ 7 rồi biển không xấu lắm nhưng cũng chẳng đẹp :D em xin có chút ý kiến về em vợ hai của mình như sau :
thứ nhất: xe chạy em thấy cũng ổn tuy nhiên khi qua gờ giảm sóc vẫn thấy hơi ù. đôi khi em nghe thấy kọt kẹt trong xe không biết có bác nào biêt nguyên nhân không.
thứ hai: về các chế độ trên xe như CD, DVD, GPS, hay Răng xanh em thấy OK. em thấy nhiều bác thắc mắc không kết nối được DT với xe kinh nghiệm của em như sau không biết có đúng không: bật Răng Xanh của DT lên sau đó vào New Paired Device rồi để nó Search 1 lát là OK.
Còn về nút chuyển bài trên VoLang em thấy nó có tác dụng với Radio, CD nhưng không có tác dụng với DVD.
đôi lời chia xẻ cùng các bác mong có cơ hội giao lưu để anh em cùng tham khảo và chia sẻ kinh nghiệm.

Chúc các Bác mạnh khỏe, công việc tốt.

vwscno1

Xe máy
Xe em 250xv nhưng không co bluetôoth, thể mới chán, bên dưới màn hình điều khiển có thấy nút điẹn thoại mà không set đc, nó cư hiện TOBE... gì đấy với mấy chữ TW. Thế mới chán.

cnfan

Xe máy
Các bác cho em hỏi làm sao biết xe mình có blue tooth? Xem em mua TB nhưng chưa thấy nói gì về cái vụ này

HVB

Xe tăng
Các bác cho em hỏi làm sao biết xe mình có blue tooth? Xem em mua TB nhưng chưa thấy nói gì về cái vụ này
Teana TB ko có module bluetooth tích hợp sắn đâu bác ạ. Các nút vẽ hình đt có sẵn trên đó là để xe dòng cao hơn (e đoán 3.5 mới có).
em đang hỏi xem để lắp thêm cái addin đó vào thì như thế naò.

TungSky

Xe đạp
Em để CD đại diện nhưng ít dùng, DVD cũng ít dùng vì muốn điều khiển lại phải mở cốp ra thì mới dùng điều khiển được. Trước em dùng USB nhưng có cái dở là cable để nối usb với ổ thì ko đóng kín cốp vào được. Giờ thì em dùng thẻ SD 8Gb rồi, hơn 3lóet thôi. Em copy 5gb nhạc và 2gb nhạc hình xem bét nhè. Tua và chọn bài = màn hình cảm ứng rất nhanh, dùng cái phím gạt ở trên Volume để tua bài thoải mái , mà ko sợ vấp đĩa, bẩn mắt thần hay mất sóng ... Dùng VTC nhều lúc sóng kém quá, xe phải đứng yên mới xem được, các bác có bị thế ko?

HVB

Xe tăng
Em để CD đại diện nhưng ít dùng, DVD cũng ít dùng vì muốn điều khiển lại phải mở cốp ra thì mới dùng điều khiển được. Trước em dùng USB nhưng có cái dở là cable để nối usb với ổ thì ko đóng kín cốp vào được. Giờ thì em dùng thẻ SD 8Gb rồi, hơn 3lóet thôi. Em copy 5gb nhạc và 2gb nhạc hình xem bét nhè. Tua và chọn bài = màn hình cảm ứng rất nhanh, dùng cái phím gạt ở trên Volume để tua bài thoải mái , mà ko sợ vấp đĩa, bẩn mắt thần hay mất sóng ... Dùng VTC nhều lúc sóng kém quá, xe phải đứng yên mới xem được, các bác có bị thế ko?
đâu cần bác, cứ cầm điều khiển hướng vào cái chỗ dàn âm thanh là đkhiển vô tư mà.

KafeDel

Xe tăng
đâu cần bác, cứ cầm điều khiển hướng vào cái chỗ dàn âm thanh là đkhiển vô tư mà.
Các bác cho em hỏi xe TB có khe cắm USB ko ạ? Với lại nút pause của CD ở chỗ nào ạ?

HVB

Xe tăng
Các bác cho em hỏi xe TB có khe cắm USB ko ạ? Với lại nút pause của CD ở chỗ nào ạ?
- Không có khe cắm bác ạ
- em toàn pause bằng cách nhấn vào nút volume, nó sẽ hiện lên radio off.

thangvt.hn

Đi bộ
Cái nút ấy đừng mong động đến nó lúc nào bác cần đẩy xe hoặc gọi xe khác kéo về thì ấn cái nút ấy

yeswrong

Xe buýt
Em đã đặt xe này bản TB máu xanh đá.
Nhưng hôm vửa rồi Sâu bảo không có hàng nữa giờ chắc em chuyển qua loại khác như Sonata Y20/ Cam/ Atis quá
Xe này bản TB nó dở là hiển thị tiếng tàu lên mà hình nhìn chằng chịt tiếng tàu là đã thấy mất điểm rồi.
Các bác bảo TB không Blutooth, không cổng USB - 2 cái tiện ích hay dùng thì lại ko có thì em nản hẳn rồi đấy

Chrisvuong

Xe hơi
Em đã đặt xe này bản TB máu xanh đá.
Nhưng hôm vửa rồi Sâu bảo không có hàng nữa giờ chắc em chuyển qua loại khác như Sonata Y20/ Cam/ Atis quá
Xe này bản TB nó dở là hiển thị tiếng tàu lên mà hình nhìn chằng chịt tiếng tàu là đã thấy mất điểm rồi.
Các bác bảo TB không Blutooth, không cổng USB - 2 cái tiện ích hay dùng thì lại ko có thì em nản hẳn rồi đấy
may quá bác đặt Camzi đi cho đường nó xôm, đừng mua Teana cho chúng em bớt bị đụng hàng :x