[Funland] Test Covit

0925966177

[Tịch thu bằng lái]
ma con người chúng ta không thể không hít thở mà sống được.

Ferari_love

Xe hơi
133 nguyễn trãi - thượng đình- thanh xuân - hà nội
Dương thành âm mới đáng ngại chứ cụ. Bị mà xét nghiệm âm tính lại tưởng không bị đi lây cho một mớ thì toang
Mình ko tiếp xúc trực tiếp với người bệnh. Test là thêm đảm bảo. Chứ nói như cụ thì chắc gì cụ đã an toàn. Vì cái bệnh này đi ra khỏi nhà hít không khí cũng dính

Ferari_love

Xe hơi
có người nói vi rút này nó lấy qua nhiều con đường nhưng con đường chính vẫn là hít phải vi rút
Cái này cụ nói thì chuẩn luôn. Mà ra đường giờ nó bay trong không khí biết sao mà tránh cụ nhỉ

paul_scholes

Xe tải
Mình ko tiếp xúc trực tiếp với người bệnh. Test là thêm đảm bảo. Chứ nói như cụ thì chắc gì cụ đã an toàn. Vì cái bệnh này đi ra khỏi nhà hít không khí cũng dính
À ý em ko phải nói như vậy là an toàn. Em chỉ nói lại ý cụ trên là ko sợ dương tính bị xét nghiệm thành âm tính. Chứ trong giai đoạn này ở nhà là thượng sách mà cụ, test là công cụ hỗ trợ thêm trong xác định bệnh thôi

MrSpy

Xe điện
HN test được bao nhiêu người rồi nhỉ, có trường hợp nào dương thực sự chưa. Nếu test được 10k mà chưa có ca nào dương tính thì cũng có phần nào yên tâm

ms0910

Xe tăng
Test kháng thể nhanh kết quả vậy là tốt rồi, cụ có kiến thức gì chia sẻ coi ạ?
Em cũng đọc mấy thông tin chuyên môn thôi. Kháng thể hình thành sau 7-10 ngày virus xâm nhập vào cơ thể, thời gian sản sinh và nồng độ kháng thể ở mỗi người là khác nhau thế nên chuyện nay âm tính vẫn về cách ly nhưng mấy hôm sau vẫn dương tính hoàn toàn bình thường. Xác suất không chính xác của bộ test GenBody này theo nhà sản xuất công bố là 4% (chính xác 96% ở giai đoạn phát triển kháng thể) thì cộng thêm với xác suất nguy cơ âm tính giả do cơ thể người mang mầm bệnh chưa sản sinh kháng thể hoàn toàn có thể xảy ra thì xác suất chung của cách làm này là khá cao. Thêm nữa tạo tâm lý chủ quan.
Bác sĩ Khổng Minh Tuấn, Phó giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật Hà Nội "Kết quả xét nghiệm nhanh không có giá trị khẳng định"
Cách làm đúng đắn nhất hiện nay là chỉ có ở nhà, cách ly hoàn toàn cho qua giai đoạn 10-14 ngày này. Những ai thực hiện, tuân thủ đúng nguyên tắc cách ly rồi, đã đến khu vực dịch tối thiểu 10 ngày trở lên thì mới nên yên tâm hơn với kết quả Âm tính của loại test này.
Kit hãng GenBody test Covid-19 này em thấy mới có các nước Malaysia, Việt Nam, Indonesia, Bangladesh, Pakistan, Panama, Brazil, Columbia, Venezuela, Chile, Dominican, Hungary, Ireland, Thổ Nhĩ Kỳ và Nigeria đặt mua.
Cụ trong nghề chăng. Nay viện Huyết học vừa Toang đấy cụ .
Viện Huyết học toang đâu mà toang cụ ơi, bệnh nhân cấp cứu, ung thư máu, bạch cầu tăng cao nên không phải ngẫu nhiên mà Viện huyết học họ test COVID cho bệnh nhân này, rất chủ động. Trước tình hình này, theo quy định rà soát cách ly 1 phần nào đó Viện huyết học là bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

Ferari_love

Xe hơi
Em cũng đọc mấy thông tin chuyên môn thôi. Kháng thể hình thành sau 7-10 ngày virus xâm nhập vào cơ thể, thời gian sản sinh và nồng độ kháng thể ở mỗi người là khác nhau thế nên chuyện nay âm tính vẫn về cách ly nhưng mấy hôm sau vẫn dương tính hoàn toàn bình thường. Xác suất không chính xác của bộ test GenBody này theo nhà sản xuất công bố là 4% (chính xác 96% ở giai đoạn phát triển kháng thể) thì cộng thêm với xác suất nguy cơ âm tính giả do cơ thể người mang mầm bệnh chưa sản sinh kháng thể hoàn toàn có thể xảy ra thì xác suất chung của cách làm này là khá cao. Thêm nữa tạo tâm lý chủ quan.
Bác sĩ Khổng Minh Tuấn, Phó giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật Hà Nội "Kết quả xét nghiệm nhanh không có giá trị khẳng định"
Cách làm đúng đắn nhất hiện nay là chỉ có ở nhà, cách ly hoàn toàn cho qua giai đoạn 10-14 ngày này. Những ai thực hiện, tuân thủ đúng nguyên tắc cách ly rồi, đã đến khu vực dịch tối thiểu 10 ngày trở lên thì mới nên yên tâm hơn với kết quả Âm tính của loại test này.
Kit hãng GenBody test Covid-19 này em thấy mới có các nước Malaysia, Việt Nam, Indonesia, Bangladesh, Pakistan, Panama, Brazil, Columbia, Venezuela, Chile, Dominican, Hungary, Ireland, Thổ Nhĩ Kỳ và Nigeria đặt mua.

Viện Huyết học toang đâu mà toang cụ ơi, bệnh nhân cấp cứu, ung thư máu, bạch cầu tăng cao nên không phải ngẫu nhiên mà Viện huyết học họ test COVID cho bệnh nhân này, rất chủ động. Trước tình hình này, theo quy định rà soát cách ly 1 phần nào đó Viện huyết học là bình thường.
Em 1 tuần vào Bạch Mai 1 lần cụ ạ từ khi biết trong đấy dính covit mà cũng ko được ngỉ đấy. Đến hêt 26.3 mới thôi.
Cũng sợ lắm. Sợ cho người thân bạn bè đồng nghiệp. Sợ cho người nhà

Nên đi đung 2 lần ra điểm test

moly

Xe điện
Dương thành âm mới đáng ngại chứ cụ. Bị mà xét nghiệm âm tính lại tưởng không bị đi lây cho một mớ thì toang
vâng cụ ạ, Ý em như cụ nhưng có lẽ ko hiểu cái đầu sao lại gõ thành thế. Dương thành âm thì chết dở đấy

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không ăn thua, môn covid này âm dương lẫn lộn phết, nhất là test nhanh, cụ nào nghi nghờ tốt nhất cách ly 28 ngày cho gia đình và xã hội đc nhờ và yên tâm nếu trẻ khoẻ thì tự khỏi nhé, k chết đc đâu, chịu khó lên mạng nghe các thông tin chính xác của các bác sĩ uy tín trên thế giới thì biết con virut vương miện này nó thế nào.

Ferari_love

Xe hơi

Ferari_love

Xe hơi
Ngoài lề tí.
Ăn lươn nó nhiều rau răm, và tính hàn. Có khi nó cũng làm hãm hung hăng ấy nhỉ ?
Khà khà chắc vậy cụ ợ hì
Em vừa làm 1 cân xào lên bỏ hộp. Ăn dần đây ạ

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cô Vy theo khá dai, nhiều lần tưởng dứt được cô rồi mà cuối cùng vẫn bị cô bám :))