[Funland] Tennis: Giúp đỡ kỹ thuật đè bóng

duongtm

Xe tăng
Các bác cho em ít kinh nghiệm đè bóng với ạ. Lúc bóng nảy lên cao, em toàn đè vào lưới và ra ngoài, hiệu quả chỉ được 20-30% thôi, nhìn bóng ngon thế mà không ăn được, tức lắm

Cảm ơn các bác trước

Mata

Xe container
E chẳng có kinh nghiệm gì, cứ quại thật lực, ăn thì ăn mà ko ăn thì thôi :)).

nang xuan

Xe buýt
Muốn đè bóng cồng cụ phải đứng sâu hơn đường banh, chả còn cách nào khác

heniken333

Đi bộ
Man ơi. xin góp tí tẹo nhé thấy không đúng thì góp ý lại nhé.
- quả bóng của Man theo em hiểu là quả bóng cắm xuống sân và cuộn lên ngang tầm vai Man à. Nếu là quả đấy nếu Man thấy gần bờ rào rồi ko lùi được nữa thì theo mình có 2 cách là lốp về cuối sân họ hoặc quả vắt dọc đường bóng và tay bác làm 1 vòng trên đầu (giống nadal vắt ây) nhưng quả này thực hiện lâu được phết và lực không mạnh với lại tùy thuộc vào vợt của bác đang dùng là dòng gì vì 1 dòng có đặc tính riêng, quả vắt đấy dùng babolat là tốt nhất vì nó mềm không ảnh hưởng tay,
theo em bác móc lốp cuối sân bên kia và chọn qua đầu người trên lưới là tốt nhất, còn nếu bên kia không đánh lưới thì bác càng an tâm vì không có người đứng lưới thì khả năng đập từ cuối sân chắc ít pro lắm

duongtm

Xe tăng
- quả bóng của Man theo em hiểu là quả bóng cắm xuống sân và cuộn lên ngang tầm vai Man à. Nếu là quả đấy nếu Man thấy gần bờ rào rồi ko lùi được nữa thì theo mình có 2 cách là lốp về cuối sân họ hoặc quả vắt dọc đường bóng và tay bác làm 1 vòng trên đầu (giống nadal vắt ây) nhưng quả này thực hiện lâu được phết và lực không mạnh với lại tùy thuộc vào vợt của bác đang dùng là dòng gì vì 1 dòng có đặc tính riêng, quả vắt đấy dùng babolat là tốt nhất vì nó mềm không ảnh hưởng tay,
theo em bác móc lốp cuối sân bên kia và chọn qua đầu người trên lưới là tốt nhất, còn nếu bên kia không đánh lưới thì bác càng an tâm vì không có người đứng lưới thì khả năng đập từ cuối sân chắc ít pro lắm
Vầng, ý em hỏi là nên cầm vợt số mấy, chạm bóng trước mặt hay ngang tầm vai... Em vẫn cầm như quả đoa phải nhưng bóng đi thường thì quá baseline, chỉnh lại 1 chút thì cắm lưới :D

Ít khi được cắm xuống ô giao bóng như Djokovic hay là FedEx vẫn làm. Nhìn thèm quá :D

Airbus 380

Xe tải
Website
mitsubishihaiphong.vn
Tóm lại là cụ phải xem độ xoáy , xoáy ít thì còn đè đc

TuaBin

Xe tăng
bác hỏi thế này thì cũng rất khó để nói vì lý thuyết chỉ là lý thuyết , nếu quyết tâm bác nên thuê thầy dậy nâng cao chuyên đè bóng khoảng 4-6 buổi em nghĩ cụ sẽ có chút ít khuôn tay đè bóng

JustCar

Xe hơi
Văn ôn võ luyện. Bác cứ tiếp tục luyện quả forehand, không vội đc đâu. :-$

Andybe

Xe tải
Với cú này,mở vợt cao ngang vai tay thẳng xoay người mở đón bóng,khi bóng nảy đến tầm vai thì bắt đầu vắt thẳng cánh tay sang hết bên vai trái( Thuận tay phải)Tuyệt đối ko đưa lên hay đưa vợt xuống,kiểu hình cung.Các cụ muốn đánh đẹp nữa thì có thể bật nhú 10 đầu ngón chân lên ạ.cú này gọi là Air forhand hoặc Jumping Forehand
http://www.youtube.com/watch?v=eLFTG-ZtjcA

Chỉnh sửa cuối:

Ali_3ba

Xe buýt
Cụ chủ hỏi cú đè bóng trong sân penati mà. Cụ lại trả lời về tình huống cuối sân.
Em thì những quả penati ngon ăn này càng ko nên đánh vội, ko cần quá mạnh, vì đối phương thì gần như đứng yên chôn chân rồi, cứ bình tĩnh, ko vội vàng vào bóng đánh tỉa góc hoặc làm động tác giả đoa mạnh nhưng bỏ nhỏ cũng đủ chết rồi.

RF2012

Xe tải
Cú đè bóng này khó phết đấy.Cụ cứ xem các tay vợt trong top 10 thế giới vẫn đè bóng rúc lưới hoặc ra ngoài bình thường. 50/50 thôi cụ à

bold9930

Xe hơi
E toàn dùng cảm giác là chính vì e chưa đcbhọc bao giờ. Nói cảm giác vì mỗi lần bóng cao khác nhau và xoáy cũng khác. E cứ điều chỉnh theo thời gian thôi. Cái này e nghĩ phải nhìn động tác rồi chỉnh cho phù hợp với cách chơi từng người ạ. Mà phải nói đè đc quả mạnh phích thật :))

Camaro_zozzo

Xe tải
Thớt này được 2,5 năm rồi, chắc cụ chủ thớt đè được 90% là ít...kakaka...