Tempra

hoachuoique

Xe điện

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
update cái :
xeđịahình
bác Hatxi
fiattempra
nquanvu211
abc_cad
Xe_bon_bon

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
lâu lắm mới vào thớt. Xe nhà cháu vừa toi cái rô to máy phát. Các bác ở MK chế cho cái ngon bổ rẻ. Chắc chiều nay mới có xe.

Hai cang

Xe buýt
Kính các bác. Tình hình là E vừa mới "lang chạ" với một em Tempra. Goi là lang chạ là bởi vì em Tempra đấy không phải của E, nhưng bắt đầu từ bây giờ thì em ý đang ở trong nhà E, E có thể được sử dụng những lúc em ý không phải về phục vụ chủ thực sự của em ý.
- E là E muốn hỏi thăm các bác là Bác nào có cái sách hướng dẫn sử dụng của Tempra không thì cho E xin một phát ạ. Bác đừng hỏi E là Tempra đời nào vì E cũng không biết đâu ạ.
- Thêm nữa là các bác có biết làm sao để check xem em Tempra đấy bị lỗi gì không? (dùng máy tính gì đấy đúng không hả bác, E thấy em Tem này toàn đồng hồ điện tử thôi)
- Quan trọng trước mắt là các bác có biết làm sao để tắt bật điều hòa và quạt gió không ạ? E chỉ thấy chỗ chỉnh điều hòa và quạt gió chỉ có nút tăng, giảm chứ không có On, Off.
- Cái em Tem này, khi E định xoay chìa khóa điện để khời động thì không làm sao mà xoay được, E nhìn loanh quanh thì thấy bên trái vô lăng có cái nút đỏ, ấn vào thì thành khởi động.
- Hình như chỉnh gương là dãy nút ở gần phanh tay đúng không các bác.
- Mà em Tem này có trợ lực không các bác nhỉ. Hôm nay tay E đau nên vần vô lăng bằng tay trái thấy nặng quá.
- Em Tem này biển 29X các bác ạ.
Các bác giúp E vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii (b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em trả lời chút ít nhá :
-Cái dãy phím bấm ở gần phanh tay là để chỉnh kính điện trước và sau. Nó có phím khóa để người ngồi hàng sau không chỉnh được kính
-Vô lăng tempra có trợ lực dầu bác ạ. Vần đủ nhẹ
-khóa đề không đựoc mà phải ấn nút thì chắc là hàng chế rồi. Khả năng là cái giá đỡ bộ điều khiển nằm trong vô lăng bị vỡ, chủ xe không chịu thay (giá khoảng 1tr) nên chế vào
-Xe Tempra nguyên bản là điều hòa tự động. Giờ hỏng hết rồi nên phải ngồi trước vô lăng mới chỉ cho bác xem điều khiển bằng tay thế nào, loằng ngoằng phết

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe em vừa hỏng cái rô to máy phát. MK chế cho em cái khác, giá 1tr9, tiện thể bảo đưỡng cái bi tì đai máy phát. Giờ máy chạy êm ru

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì em tìm mãi mới thấy cái thớt của mình, cứ tưởng bị md xóa rồi ...
Tình hình là xe tempra nhà em vừa ra viện MK, sau 5 ngày điều trị. Mấy tuần trước xe cứ để qua đêm là hết điện, không đề được. Toàn phải câu bình sang. Đợt vừa rồi, cả nhà đi Vườn QG Xuân Thủy, Nam Đinh 4 ngày trong tình trạng ắc quy hết điện. Em biết là có bệnh nhưng vẫn máu đi chơi, cần thì câu bình sợ gìb-)b-)b-). Tính ra cả đi cả về câu hết 3 lần. Về đến nhà, việc đầu tiên là cho xuống MK ngay lập tức. Các bác thợ ở MK lụi hụi kiểm tra tại sao xe lại hết điện. Máy phát của sianna mới thay, ắc quy tích được điện tốt, dòng điện ổn định có đủ tải ....,. Cuối cùng mới phát hiện ra là cái đèn trong hộp đựng đồ bên phụ lúc nào cũng sáng. Thảo nào cứ để qua đêm là hết điện. Nhân tiện bác Khiêm thay cho cái chổi than bộ đề hết 50 000. Tổng thiệt hại 200

fiac

Xe tải
em cũng chạy tempra bác ạ, nhưng số em lận đận với em này quá!!!bác chạy tempra xăng tốn bao nhiêu vậy?đồng hồ báo xăng của em cứ nhảy lung tung chẳng biết sửa thế nào nhỉ?em qua tay hai bác thợ rùi nhưng chẳn ăn thua gì vẫn te tua quá#-o

kangta160

Xe tải
em cũng chạy tempra bác ạ, nhưng số em lận đận với em này quá!!!bác chạy tempra xăng tốn bao nhiêu vậy?đồng hồ báo xăng của em cứ nhảy lung tung chẳng biết sửa thế nào nhỉ?em qua tay hai bác thợ rùi nhưng chẳn ăn thua gì vẫn te tua quá#-o
bác điện cho bác hậu s\c ở hãng fiat về mở gara ĐT 0979514041

Chỉnh sửa cuối:

kiavuong

Xe điện
Hì em tìm mãi mới thấy cái thớt của mình, cứ tưởng bị md xóa rồi ...
Tình hình là xe tempra nhà em vừa ra viện MK, sau 5 ngày điều trị. Mấy tuần trước xe cứ để qua đêm là hết điện, không đề được. Toàn phải câu bình sang. Đợt vừa rồi, cả nhà đi Vườn QG Xuân Thủy, Nam Đinh 4 ngày trong tình trạng ắc quy hết điện. Em biết là có bệnh nhưng vẫn máu đi chơi, cần thì câu bình sợ gìb-)b-)b-). Tính ra cả đi cả về câu hết 3 lần. Về đến nhà, việc đầu tiên là cho xuống MK ngay lập tức. Các bác thợ ở MK lụi hụi kiểm tra tại sao xe lại hết điện. Máy phát của sianna mới thay, ắc quy tích được điện tốt, dòng điện ổn định có đủ tải ....,. Cuối cùng mới phát hiện ra là cái đèn trong hộp đựng đồ bên phụ lúc nào cũng sáng. Thảo nào cứ để qua đêm là hết điện. Nhân tiện bác Khiêm thay cho cái chổi than bộ đề hết 50 000. Tổng thiệt hại 200
Trước nhà em cũng dính bệnh hết ắc quy. Lần sờ mãi,kiểm tra nào đèn,nào còi,nào lung tung cả. Mãi hóa ra chân cọc bình nó bị lỏng mo ve hết điện.

hoachuoique

Xe điện
Trước nhà em cũng dính bệnh hết ắc quy. Lần sờ mãi,kiểm tra nào đèn,nào còi,nào lung tung cả. Mãi hóa ra chân cọc bình nó bị lỏng mo ve hết điện.
Mang tiếng Thầy Cao, Thợ Giỏi quá .

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Bác Hậu tuy về vườn làm ăn riêng nhưng chưa có địa điểm tử tế. Bác ý đang chờ lấy lại cái nhà bên cạnh để mở xưởng. Hiện có chữa xe thì chữa ngay trong sân nhà.

bác điện cho bác hậu s\c ở hãng fiat về mở gara ĐT 0979514041

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em đoán chừng 9 L đường trường. Xe em toàn sửa ở Mekong

745Li

Xe container
Bẩm các cụ là cụ nào chán đi Tempra thì bảo em nhé,em đang tìm mua,nhu cầu thật sự đấy.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Lâu lâu xe temp nhà em không hỏng gì, tưởng bở được 2 tháng thì đúng hôm mưa nó hỏng cái gạt nước, thế mới cú. Rất may kính lái em phủ lớp clearwiew hay nên vẫn đi được trong mưa. sáng nay các cụ ở mekong báo đã thay cái moteur gạt nước bị cháy, hàng chế thôi. Nhan tiện em cho sửa luôn cái con chuột đề. Tổng thiệt hài triệu rưỡu

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin chao tất cả các Bác đi Tempra. Các Bác cho em tham gia Hội Tempra HN với nhé.!
Cách đây 2 tháng do yêu cầu công việc hay phải đi xa( cũng loanh quanh các tỉnh gần HN thôi), mà thuê xe thì thấy tốn kém quá.
Cái trò đã sướng rồi là không chụi khổ được nên mỗi lần có việc phải đi là thuê.
Nghĩ đi nghĩ lại nên định tậu một con đi.
Lúc đầu em định tìm con Kia pride, cũng đã đi xem 2 cái. Nhưng hôm xem thử con Tempra kết lấy luôn.
vì thấy nó cũng vừa túi tiền lúc này mà đi cũng sướng.
Chạy em được gần 3 tháng rồi thì thấy cũng k ân hận lắm. Cũng mới phải thay toàn bộ phận phanh đi cho an toàn hết 7tr; Bi tỳ côn 1,2tr.
Giờ thấy nó ăn xăng nên cũng định thay bộ ruột chế( hãng báo giá hơn 2tr). Xe em giờ đi hết gần 12l/100km chạy nội thành và k hơn 10l/100km chạy đường trường( không ĐH).

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Năm mới xin chúc tất cả các thành viên Fiat và các anh em Tempra nói chung một năm tới xe chạy bon bon tốt lành, ít phải vào hãng ( vì mỗi lần vào đây là tốn kém lắm)..
Happy New Year ...!

TempraKnight

Đi bộ
Chúc tất cả anh em Fiat một năm mới hạnh phúc, sức khỏe (cả xe lẫn người)...