Tempra

hoachuoique

Xe điện
Tốn nhiên liệu

Trước kia em cũng có 1 em tempra , thay ối đồ dưới MK thanh trì, nói chung đồ fiat tempra rất chất, xe chạy đầm em chạy tối đa em này được 145km/h rồi, chỉ tội hơi tốn xăng. các bác nhận xét thêm
Bác nói thế là đúng rối: Xe bác chạy bằng Xăng - Xe em chạy bằng Bia, đơn vị đo là Lít, đơn vị quy đổi là Tiền VNĐ.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì xe em hôm nay dở chứng, lăn ra không chịu nổ. Gọi điện cho bác Khiêm mô tả tình hình, bác ý hẹn 13h30 cho người đến xem. Em lấy xe máy đi làm (nhân tiện lâu không đi xe máy). Xăng điện đủ cả thế mà nó không chịu nổ

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
đúng 1h30 3 bác thợ fiat xuống nhà em, kiểm tra điện đóm : ngon lành,xăng vẫn còn trong bình

tháo bơm xăng ra nào, thay luôn cái mới

đề đếch nổ. Kiểm tra chế hòa khí....không có xăng+o( +o( +o( . Hì hóa ra xăng cạn:D :D :D . Em đỗ hơi bị nghiêng tí. Ra cây xăng làm một can 5l về đỏ vào....máy nổ ngay. Mekong báo giá bơm xăng tempra 358 000 có VAT. Mai xuống Thanh Trì đổi lại cái bơm xăng cũ, đỡ phí:)

Chỉnh sửa cuối:
Bác làm cái bơm xăng Nhật ấy cho nó ngon, xe bác chạy chế không cần áp xuất cao đâu

Hatxi

Xe máy
Hì hì, ra là cái cục ngay dưới buồng máy này nó là bơm xăng đấy hả bác. Xe em nhòm chả hiểu rì, mà em để ý từ lọc xăng xe ra có tới 2 cái giống như bơm xăng nên chả hiểu đâu là em nó cả. Giờ đc bác xe địa hình chụp lên coi hình rồi thì mới biết. Mà xe em máy móc + đồ nhựa trong sạch sẽ đầy đủ hơn của bác, mỗi tội chạy lại không ngon bằng, thế mới buồn. Để bữa nào em túm bác Mèo đi ra 87 sửa xe với em, em mời bác bữa nhậu nhé. Mà giá bơm xăng xe Nhật thì bao nhiêu hả bác Mèo, em thấy giá của MK chưa đến 400 chắc cũng không đắt lắm. Nều nó tốt hơn thì thay trong hãng chắc cũng đc.

Phú Ông

Xe container
Hì hì, ra là cái cục ngay dưới buồng máy này nó là bơm xăng đấy hả bác. Xe em nhòm chả hiểu rì.
Iem cũng chẳng biết nó là cục rì, xuýt nữa tưởng lắp thừa, đinh tháo ra đem đổi rượi ke ke ke.... May có các pác cho biết sớm

Hì hì, ra là cái cục ngay dưới buồng máy này nó là bơm xăng đấy hả bác. Xe em nhòm chả hiểu rì, mà em để ý từ lọc xăng xe ra có tới 2 cái giống như bơm xăng nên chả hiểu đâu là em nó cả. Giờ đc bác xe địa hình chụp lên coi hình rồi thì mới biết. Mà xe em máy móc + đồ nhựa trong sạch sẽ đầy đủ hơn của bác, mỗi tội chạy lại không ngon bằng, thế mới buồn. Để bữa nào em túm bác Mèo đi ra 87 sửa xe với em, em mời bác bữa nhậu nhé. Mà giá bơm xăng xe Nhật thì bao nhiêu hả bác Mèo, em thấy giá của MK chưa đến 400 chắc cũng không đắt lắm. Nều nó tốt hơn thì thay trong hãng chắc cũng đc.
Giá 400 khìn là OK đấy, em nhìn trên ảnh thì hình như nó là bơm cơ khí, nếu thế thì rất có thể Tempra còn có một cái bơm điện nữa nằm trong bình xăng ạ..

Hatxi

Xe máy
Ồ , phải rồi, sao bơm gì mà em chả thấy dây điện nhỉ, bơm cơ khí thế thì vừa đi vừa bóp để xăng lên à. Thế chắc không phải rồi. Còn 1 cục giống như thế nữa, mà nó gắn ở gần cần gạt nước nữa cơ, mà cũng chả thấy cái dây điện nào cả, vậy nó là cái gì thế nhỉ, bác Xe địa hình thử tháo hết ra làm chuột bạch cho anh em nào.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì, thích làm mới nội thất thì xì tiền ra là đẹp ngay thôi. Em không quan tâm lắm vì xe cũng có tuổi rồi:D , chỉ máy móc ngon là được rồi. Xe chỉ cần hắt hơi phát là em cho xuống xưởng ngay:) :) :) . Cái giám sóc phải trước của em cũng kém rồi, nhưng bác Khiêm bảo chưa cần thay. Lúc nào bác bào thay thì em thay luôn(b) (b) (b) (b) . Sáng mai em xuống xưởng để chình lại cái gioăng dàn su pap s hay cam gì gì đó, nó hơi bị chẩy dầu. Bác Khiêm bảo chỉ mất vài phút thôi.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
à mà cái bơm xăng này chạy đến 15 vạn vẫn còn ngon bác ạ

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe của em hiện giờ đang nằm ở Mekong. Em phải thay cái gioăng giàn cam. Thay thì nhanh nhưng cái công tháo lấp mất cả tiếng. Trong lúc ngồi đợi, em thấy một bác đi xe Pronto biển 30F. Xì xồ một hồi, em xui bác ý vào hội otofun.com. Hy vọng một ngày gần đây, hội ta sẽ có thêm 1 thành viên mới.

Chỉnh sửa cuối:

hoachuoique

Xe điện
Tương lai thành viên mứi

xe của em hiện giờ đang nằm ở Mekong. Em phải thay cái gioăng giàn cam. Thay thì nhanh nhưng cái công tháo lấp mất cả tiếng. Trong lúc ngồi đợi, em thấy một bác đi xe Pronto biển 30F. Xì xồ một hồi, em xui bác ý vào hội otofun.com. Hy vọng một ngày gần đây, hội ta sẽ có thêm 1 thành viên mới.
Bác sắp "khảo cổ" thêm một bạn nữa à . Đúng là người bạn của Kiavuong và Thayđotudong . Em ngây thơ trong trắng bị hai bác ấy dẫn đi phá đời đấy . Giờ chắc bác định dụ ông đi Pronto phá đời à .

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì, bác đi Pronto này là dân công trình. Nghe nói bác ý đang làm công trình thủy điện Na Hang hay gigi đó. Trước học ở HVQS

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ngày mai em cho xe đi đăng kiểm. Có bác nào đi cùng không ạ?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hôm nọ em đi đăng kiểm. Đến cái đoạn kiểm tra khí thải, cán bộ bảo phải chỉnh lại ga răng ti xuống dưới 1000 v/phút. Có bác nào biết vì sao phải như vậy không ạ?

Có thể do chế của bác lâu ngày nên tỷ lệ khí/xăng không tốt ở trên 1000v/p, em đoán thế vì tuyền đi xe kim phun cái chế này em.. chịu

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hu hu xe em hôm nay dở quẻ lăn đùng ra giữa đường, đề thế nào cũng không chịu nổ. thợ fiat đến xem rồi phán : mất điện cao áp ! Cuối cùng bác Khiêm gọi cho 116 đến kéo về Thanh Trì

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
chiều em em đã rước em nó về rồi. Đứt dây đai cam. Bác Khiêm thay luôn cho cái bi tì cam. Cả cái nắp đậy dàn cam (nếu em nhớ không nhầm) cũng được sửa lại. Tổng thiệt hại 1 100 000 dVn.