[Funland] Tẩy trắng răng, liệu có nên?

Kun Béo

Xe tải
Tình hình là răng em ko thuộc dạng vàng, nhưng cũng ko đc trắng bóng. E đánh răng đều đặn, và cũng thử nhiều cách từ thiên nhiên cũng như ăn uống. E ko thuốc lá, cafe :))). Nói chung là rất lành mạnh. Nhưng răng vẫn ko đc sáng bóng như mong muốn.
Em đc mấy chị em trong cty tư vẫn là có thể đi tẩy trắng hoặc đặt máng, hiện giờ em rất phân vân ko biết nên ntn? Liệu có ảnh hưởng gì ko. Cụ/mợ nào đã từng làm 1 trong 2 biện pháp trên cho e xin lời khuyên đc ko ạ?
Khuyên Mợ tích cực đá lưỡi . Cách làm đẹp tự nhiên mà đê mê hơn là nta cầm cái máy thổi 1 lớp men răng mợ đi.
Mợ cần gì ới các cụ OF , các cụ giúp nhiệt tình lấm đấy

TungfLee

Xe tải
Em đã tẩy trắng hai lần rồi và em thấy rất tốt,răng trắng và sạch,không hại răng đâu
cụ tẩy ở đâu - đọc bên web trẻ ranh thấy có mợ bên đấy xì xầm tẩy ở nha khoa trên đường xã đàn kim liên mới ok lắm

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
cụ tẩy ở đâu - đọc bên web trẻ ranh thấy có mợ bên đấy xì xầm tẩy ở nha khoa trên đường xã đàn kim liên mới ok lắm
em làm ở nha khoa á châu, ngay ngã tư sở ạ :) em thấy răng hà nội cũng được đấy

Civic2306

Xe điện
Cái gì cũng có giá của nó. Cái giá của sự đẹp cưỡng bức là tuổi thọ bị giảm đi. Mợ dám chấp nhận không thôi

Lusm Pearce

Xe tải
em cũng muốn đi tẩy, nhưng tẩy xong ko biết hiệu quả duy trì đc bao lâu ạ?

Hagemi

Xe hơi
Đọc xong cả topic vẫn ko biết là nên hay ko nên đây các cụ

phamngoc_ls

Xe máy
Hê hê. Theo e, mợ máu mợ phải triển lun, chứ cứ đẽo cày giữa đường thế này k bh làm đc ạ

jupio

Xe máy
Bà chị e gv răng hàm mặt khuyên ko nên tẩy trắng ạh. Hại mem răng lắm

yensaokhanhhoa

Xe hơi
Không nên mợ ah. Em có đứa bạn tẩy răbg giờ xuống cấp lắm

chudaotincay

Xe tải
Can mợ 100 lít

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội

Godislove

Xe hơi
Răng vàng quá thì vẫn phải tẩy thôi

lemontrees

Xe hơi
Trắng thì có trắng nhưng em cảm giác khe hở chân răng rộng ra cụ ạ,ăn thịt gà toằn mắc vào thôi :((
Hở chân răng là do tuổi tác của cụ thôi, chứ không phải do tẩy trắng răng đâu cụ a.

Bạch mã

Đi bộ
Tình hình là răng em ko thuộc dạng vàng, nhưng cũng ko đc trắng bóng. E đánh răng đều đặn, và cũng thử nhiều cách từ thiên nhiên cũng như ăn uống. E ko thuốc lá, cafe :))). Nói chung là rất lành mạnh. Nhưng răng vẫn ko đc sáng bóng như mong muốn.
Em đc mấy chị em trong cty tư vẫn là có thể đi tẩy trắng hoặc đặt máng, hiện giờ em rất phân vân ko biết nên ntn? Liệu có ảnh hưởng gì ko. Cụ/mợ nào đã từng làm 1 trong 2 biện pháp trên cho e xin lời khuyên đc ko ạ?
Cụ quân tâm đến thẩm mỹ học ghê hén!

phuongthao_dkh

Xe hơi
Em cũng dập dòm định đi làm cho cô em gái đặng dễ lấy chồng nhưng cô bạn nha sĩ lại khuyên k xấu quá thì thôi, dễ ê buốt, sâu răng lắm nên lại thôi. Đã mất tiền còn mang tật

doctormanhvn

Xe tải
Mình xin đưa ra một vài thông tin để mọi người tham khảo:
Màu răng trắng sáng hay tối, vàng hay xanh xám do bản thân mình được cha mẹ sinh ra thế! Một số bạn do lúc nhỏ (khi răng đang hình thành) phải dùng một số thuốc kháng sinh (tetracylin, Clocid...) hoặc nhiễm Flor quá cao, hoặc do quá trình ăn uống nhiều thực phẩm có màu....
Muốn có hàm răng trắng bóng: có trường hợp chỉ cần tẩy trắng là được, có trường hợp tẩy trắng cũng không được là bao nhiêu. Khi đó nếu vẫn muốn có hàm răng trắng sáng thì sẽ có các giải pháp như: 1. Đắp một lớp Composite thẩm mỹ lên mặt răng, hiện nay có nhiều loại Com chuyên thẩm mỹ nên sau khi làm cho hàm răng khá tốt, sáng bóng, nhưng thường sàu 1 -2 năm sẽ mất độ bóng và ngấm màu dần. 2. Làm răng sứ thẩm mỹ. Trước kia thường làm thẩm mỹ phải mài nhiều (mài 1,5 đến 2mm nên dễ tổn hại tủy răng. Nay với sự phát triển của vật liệu, để làm răng sứ thẩm mỹ cần mài răng ít hơn (< 1mm) nên hầu như không phải chữa tủy (răng sứ Cercon HT của hãng Denstply).
Để tẩy trắng men răng, các hãng có nhiều sản phẩm khác nhau, nhưng như một bạn đã nói ở trên, bản chất là dùng H2O2 (oxy già) dưới dạng keo để áp vào bề mặt men răng. Khi đó dưới xúc tác, H2O2 giải phóng O (oxy nguyên tử), xảy ra phản ứng Oxy hóa với các phân tử hữu cơ có màu bám trên răng. Như vậy việc tẩy răng không phải là làm mòn lớp men như một số bạn nói. Các thuốc tẩy trắng răng hiện nay có khá nhiều loại, từ của Mỹ, Hàn đến cả Trung Quốc. Với chất tẩy trắng Opalescence (hãng Ultradent - USA) sẽ có các loại chất tẩy nồng độ thấp 10% - 15% - 20% dùng cho tẩy trắng chậm (đeo máng thuốc hàng ngày ở nhà), hoặc loại tẩy trắng nhanh tại phòng khám (nồng độ cao 45%).
Tẩy trắng răng cần được bác sĩ chuyên khoa răng khám, đánh giá tình trạng men răng, nguyên nhân, mức độ nhạy cảm ngà răng để quyết định là có thể tẩy trắng được không và nên tẩy chậm hay có thể tẩy nhanh.
Hơn nữa, sau khi tẩy trắng, các bạn cần tiếp tục giữ răng, tránh ăn uống các thực phẩm có màu như Coca, Cafe, chè.... và hàng tuần đánh 1 lầm kem đánh răng duy trì độ trắng sáng.
Chúc các bạn có được hàm răng đẹp như ý!