[Funland] Tay trắng gây dựng cơ đồ có cụ nào đã làm được việc đó!

Civic2306

Xe điện
Lấy vợ đi rồi tính ! Đôi khi lấy vợ , chuột bơi trong gạo luôn
Thằng em em gia cảnh bình thường, cũng là tầng lớp bần nông như em, đùng cái nó học cùng lớp con gái bộ trưởng đương nhiệm. Kết cục như nào không nói ai cũng biết :D đúng là các cụ nói cấm có sai. Tiểu phú do cần, đại phú do thiên

Sesemi Jacket

Xe máy
Bác vay tiền mua nhà cấp 4 ạ? có nhà mặt đường r thì cày chẳng mấy mà giàu... nhưng e chết cười với cái QL 18 của bác (y)

nhasachhailong

Xe điện
Thằng em em gia cảnh bình thường, cũng là tầng lớp bần nông như em, đùng cái nó học cùng lớp con gái bộ trưởng đương nhiệm. Kết cục như nào không nói ai cũng biết :D đúng là các cụ nói cấm có sai. Tiểu phú do cần, đại phú do thiên
2 bàn tay trắng đi lên cơ đồ mà cụ

Shellvas

Xe tải
em hiện tại chả có gì, công việc chưa ổn định, chả biết dăm năm nữa như nào
ko biết cái thằng người này sẽ sao ??

La già

Xe tăng
Vâng có ai dám nói cụ chém đâu ah .Cụ thế là ổn rồi em cũng chỉ mong được như cụ thôi.hehhe mà cụ làm mảng j xây dựng vậy ah
M&E cụ à, lúc người ta ngủ thì mình đi làm và người ta nghỉ thì mình cày :))

nghiapham188

Xe hơi
M&E cụ à, lúc người ta ngủ thì mình đi làm và người ta nghỉ thì mình cày :))
Đấy có thêm 1 bí quyết thành công là m phải làm thời gian nó khác bình thường mới giàu được cụ nhỉ;))

sunrise8x

Xe tăng
các cụ trẻ mà giỏi thế. e nửa đời rồi mà vẫn trắng tay

phihanhgia

Xe container
Thế giới có những người cực xuất sắc, và cực kỳ thành công, hai gã trai 23 tuổi khởi nghiệp từ gara, thế mà chưa đầy u30 đã trở thành tỷ phú, nay ở tuổi u40+ tài sản đã lên tới con số khủng gần 30 tỷ đô mỹ. Đố các cụ biết họ là ai? :))
Ấy thế lại có một gã khác còn sớm hơn, 20 tuổi khởi nghiệp, 25 tuổi đã trở thành tỷ phú đô la. Nay là u30 còn quá trẻ. Mọi thứ cực ngon. Duy nhất một dấu trừ, cô vợ cá sấu đanh đá. Nhiều tiền mà không biết dùng, thật là uổng phí :))

nghiapham188

Xe hơi

nghiapham188

Xe hơi
Thế giới có những người cực xuất sắc, và cực kỳ thành công, hai gã trai 23 tuổi khởi nghiệp từ gara, thế mà chưa đầy u30 đã trở thành tỷ phú, nay ở tuổi u40+ tài sản đã lên tới con số khủng gần 30 tỷ đô mỹ. Đố các cụ biết họ là ai? :))
Ấy thế lại có một gã khác còn sớm hơn, 20 tuổi khởi nghiệp, 25 tuổi đã trở thành tỷ phú đô la. Nay là u30 còn quá trẻ. Mọi thứ cực ngon. Duy nhất một dấu trừ, cô vợ cá sấu đanh đá. Nhiều tiền mà không biết dùng, thật là uổng phí :))
Cụ đang tiếc thay cho người ta đó ah cụ.nhân tài bây giờ đang trẻ hóa mà cụ.

tailieu

Xe tăng
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
Mình cũng từ tay trắng đây. Mình mồ côi bố từ <2t, gia đình thuần nông nên 17t đi học ĐH là tự lập từ đó. Trước đó ở nhà cũng đã từ 11t đã biết đan lát, kiếm tôm cá, làm pháo để vừa có cái ăn, vừa bán lấy tiền mua quần áo. Bà và mẹ làm nông nghiệp chỉ để đủ gạo ăn...
Theo KN của mình thì đừng nghĩ gì to tát khi mà mình ko có vốn, ko có sự hỗ trợ về vốn - Quan điểm của mình là ko đi vay...
Vậy hãy bắt đầu từ những việc nhỏ cụ thể, mỗi việc nhỏ đó đều có những mối quan hệ bạn hàng, đi nhiều nơi mới... từ đó thực tế nó sẽ dạy mình đi các bước tiếp theo. VD bạn làm thêm gì đó thì trước tiên đừng nghĩ quá nhiều đến lời lãi (mua rẻ bán đắt) mà nghĩ đến xd uy tín với khách hàng. Phải xắn tay áo lên ngay lập tức để giải quyết các công việc cụ thể. Đến ngày nào đó bạn có thể học được từ thực tế là có tiếp tục việc này hay không, hay là chuyển sang làm cái khác, hoặc có nên mở rộng cái đang làm không...
Càng nghĩ làm lớn, càng đổi nhiều nghề thì lại càng... khuynh gia bại sản. Bạn ko thể thành công nếu như cứ đầu tư rồi lại phải bán rẻ những thứ đã đầu tư cũng như đẽo cày giữa đường...

tienaka88

Xe hơi
Website
www.htauto.com.vn
Nói thật bảo chia sẻ kinh nghiệm tay trắng đi lên thì chắc chẳng cụ nào trong này chia sẻ đâu, cứ cố gắng mà làm học tập và đinh hướng, em cũng bằng tuổi thím mà giờ cũng long đong lật đật lắm, chẳng làm dc gì lên hồn...nản

tqttn2007

Xe điện
Em nhờ ơn Bố, Mẹ đã cho mình vốn lớn ban đầu, đó là học vấn! Em nghĩ chả ai có được cơ đồ gì nếu tay trắng!

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Mình cũng từ tay trắng đây. Mình mồ côi bố từ <2t, gia đình thuần nông nên 17t đi học ĐH là tự lập từ đó. Trước đó ở nhà cũng đã từ 11t đã biết đan lát, kiếm tôm cá, làm pháo để vừa có cái ăn, vừa bán lấy tiền mua quần áo. Bà và mẹ làm nông nghiệp chỉ để đủ gạo ăn...
Theo KN của mình thì đừng nghĩ gì to tát khi mà mình ko có vốn, ko có sự hỗ trợ về vốn - Quan điểm của mình là ko đi vay...
Vậy hãy bắt đầu từ những việc nhỏ cụ thể, mỗi việc nhỏ đó đều có những mối quan hệ bạn hàng, đi nhiều nơi mới... từ đó thực tế nó sẽ dạy mình đi các bước tiếp theo. VD bạn làm thêm gì đó thì trước tiên đừng nghĩ quá nhiều đến lời lãi (mua rẻ bán đắt) mà nghĩ đến xd uy tín với khách hàng. Phải xắn tay áo lên ngay lập tức để giải quyết các công việc cụ thể. Đến ngày nào đó bạn có thể học được từ thực tế là có tiếp tục việc này hay không, hay là chuyển sang làm cái khác, hoặc có nên mở rộng cái đang làm không...
Càng nghĩ làm lớn, càng đổi nhiều nghề thì lại càng... khuynh gia bại sản. Bạn ko thể thành công nếu như cứ đầu tư rồi lại phải bán rẻ những thứ đã đầu tư cũng như đẽo cày giữa đường...
Cụ nói chuẩn ạ

vietbill

Xe buýt

legion1611

Xe hơi
Xe đó sâu quá
E lo cp sửa chữa nhiều ạ

Vầng ở đây vẫn ổn
Nhưng cơ đồ trc đây nợ nần do đất cát ý ạ :(
úi.thế cụ cho em bí quyết thoát khỏi nợ nần cái. đau hết cả đầu

sthd

Xe lăn
Em đây. Từ tay trắng em đã có tài sản vô giá là sức khỏe và tình iêu, mà lại hơi bị nhiều.

vietbill

Xe buýt
úi.thế cụ cho em bí quyết thoát khỏi nợ nần cái. đau hết cả đầu
Cháo nóng húp quanh
Công nợ trả dần cụ ạ
E nu lên cứ kiểu cần cù bù thông minh và nhặt nhạnh ạ :(

bipboemlaxichlo

Xe điện
em xuất phát có khi còn không được bằng cụ ở mọi góc cạnh. cũng trắng tay
cơ mà em ngẫm điều cụ nói là rất đúng.
hiện tại em ngoài 3x roài cơ mà chưa có 1 cái gì gọi là của ăn của để. chỉ tạm thời cố gắng duy trì đủ ăn, vay mượn thì vẫn còn, nhưng vẫn nằm trong vòng kiểm soát.