[CCCĐ] Tây tạng - huyền bí, lạc sơn đại phật,nga mi,cửu trại câu-thiên đường hạ giới

ladyred

Xe hơi
ôi suối đẹp quá !
hic, em chưa bao giờ chụp đc cái suối thế này
đi suối Tây nguyên cũng tạm ổn đấy chứ khó có góc chụp thích ạ

themsuachua

Xe tải
Đẹp toá! thật hâm mộ các cụ!

tony1988

Xe máy
nhìn cảnh núi chụp từ trên cao xuống đẹp quá

Bo_Tun

Xe buýt
Theo mình các bạn nên rủ người biết tiếng Trung đi, không thì rất mệt. Người TQ ở vùng này rất ít người biết tiếng Anh, các bạn đi như thế hơi liều. Nếu có kinh phí nên bay thẳng Hanoi- Thanh đo - Lhasa
Đồng ý với cụ. Em đi Thượng Hải ko bị rừng rú mà tiếng Anh vứt đi luôn, dân khựa thì giọng của nó lúc nào cũng cao, nhiều lúc chả hiểu nó định nói chuyện hay lao vào tẩn mình hic

Kenket

Xe điện
Cảnh sắc tuyệt đẹp nhưng e thấy bảo khó đến được đây vì hay xảy ra bạo loạn, chính quyền hầu như ko cho du khách tới đây nữa.

hura222

Xe tải
Tây tạng nhiều cảnh đẹp lắm cơ mà cụ. Cụ phọt lên tiếp đi để cháu hầu cụ 1 ly rượu.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
xuất gia mới biết mình khôn
Ở nhà với mẹ cái.... mốc meo

đúng là ra ngoài thấy chân trời rộng lớn, đẹp quá đi

nnperav

Xe tăng
cám ơn cụ chủ, cám ơn OF em đã được đi du lịch bốn phương qua các câu chuyện sinh động

Thiên Long116

Xe hơi
TÂY TẠNG - NƠI KHÔNG DÀNH CHO NGƯỜI YẾU BÓNG VÍA
Giấc mơ Tây Tạng đã thành hiện thực. Để thực hiện cho chuyến đi này, chúng tôi đã chuẩn bị trước đó 3 tháng : 15 người đăng ký đi, làm việc với công ty du lịch Trung Quốc chốt danh sách và lịch trình, đến khi làm Visa đi Trung Quốc còn lại 9 người. Lại phải làm việc lại với TQ, còn 1 tuần nữa theo lịch trình phải lên đường còn lại 4 người. Choáng :'(:'(:'( phía bên TQ quá ngán ngẩm vì sự thay đổi. Họ bắt đặt cọc mới làm lại tour.
Làm tạm mấy cái ảnh

Mây bồng bềnh trên đỉnh núi tuyết

Cung điện JoKhang - Đại Chiêu Tự

Trên đỉnh 5190 m đi hồ Namtso

phong cảnh nơi đay thật tuyệt vời, ước gì em dc đến nơi đây một lần

Thiên Long116

Xe hơi
Lên Nga Mi Sơn mình cũng muốn xem biểu diễn múa kiếm trong rừng trúc , nhưng tìm mãi ko thấy , chỉ thấy tranh treo trên chùa :D .

Với địa thế cao chót vót, phong cảnh đẹp tuyệt trần, nơi đây sản sinh môn phái võ thuật trứ danh: Nga Mi phái. Là môn phái chỉ dành cho nữ giới, các chiêu thức của Nga Mi mềm mỏng nhẹ nhàng, vừa động vừa tĩnh.
Nga Mi Tục Gia tinh thông âm luật, có tuyệt kỹ dùng tiếng đàn làm vũ khí tấn công kẻ địch. Tương truyền rằng, khi các nữ hiệp Nga Mi xinh đẹp so dây gảy phím, thì trời đất biến đổi theo sắc thái của dây đàn, vạn vật sùng bái, bách điểu triều phụng.

Nga Mi Phật Gia lấy Phật pháp độ nhân, toàn tâm hướng Phật. Với vũ khí là những thanh kiếm sắc bén, kỹ năng chủ yếu của những đệ tử Phật Gia phái Nga Mi là hỗ trợ hồi phục và nâng cao công kích. Là trường phái duy nhất có khả năng hồi phục sinh nội lực, gia tăng công kích, Nga Mi Phật Gia đóng vai trò tối quan trọng trong mọi trận chiến. Về phong cách quyền pháp, Nga Mi vừa có tính nghiêm ngặt, chặt chẽ của Thiếu Lâm vừa có tính khoáng đạt, bay bổng của Thái Cực Quyền và Võ Đang phái.

Thủ như tam xuân dương liễu
Bộ như bãi phong Hà diệp
Xuất thủ tựa thiểm điện
Phát lực như lôi đình"

Bốn câu thơ trên đã tóm gọn phong thái của phái Nga Mi trong giao chiến: Tay mềm như liễu xuân, bước nhẹ như lá sen trong gió, ra tay nhanh như ánh chớp, mà lực mạnh tựa lôi đình. Với những công phu như trên, Nga Mi thực sự là môn võ thuật dành cho phái nữ.

Đứng từ Kim Đỉnh nhìn sang đỉnh Vạn Phật ( chiều hôm trước, 7/9/2009 )

Đỉnh cao nhất của Nga Mi sơn là đỉnh Vạn Phật của ngọn núi chính Kim Đỉnh, với độ cao 3.099 m. Với địa thế cao chót vót, phong cảnh đẹp nên người ta nói tới Nga Mi sơn như là "Nga Mi thiên hạ tú"
( Sáng hôm sau, 8h43' ngày 8/9/2009 )

đi bao lâu để đến dc ngọn tháp trên kia nhỉ

Thiên Long116

Xe hơi
Đúng là quá đẹp,các cụ sướng thật,toàn cảnh đẹp mê hồn.Mong một lần được đặt chân đến nơi đây để chiêm ngưỡng cảnh đẹp thiên nhiên này. Cám ơn cụ chủ đã cho em du lịch qua màn ảnh để mở rộng tầm mắt ,em xin cop mấy cái anh suối để làm hình nền !
em cũng có mong muốn như cụ vậy ,mong dc đặt chân tới đây một lần, phong cảnh thật tuyệt vời