Tây Tạng du ký.

bimbim1976

Xe điện
Ơ, Tây Tạng có phải đã cho Việt Nam vào list cấm nhập cảnh rồi cơ mà, em có đọc thông tin từ năm ngoái , cụ vẫn đi được ợ?

nhdiep12

Xe máy
Ơ, Tây Tạng có phải đã cho Việt Nam vào list cấm nhập cảnh rồi cơ mà, em có đọc thông tin từ năm ngoái , cụ vẫn đi được ợ?
Em vẫn thấy mấy cụ sư VN đi Tây Tạng mà, có cấm đâu nhỉ? Mấy ông buôn đông trùng hạ thảo cũng vẫn lượn sang đó mà.

trungnh

Xe tăng
Tây Tạng - Tibet miền đất không phải là quá bí ẩn nhưng vẫn có sức hấp dẫn kỳ lạ đối với nhưng ai thích phiêu du và em không phải là một ngoại lệ. E cũng đã lên kế hoạch đi Tibet từ hai năm trước sau khi đọc một thớt của một phượt tử bên Phươt.net nhưng đến nay mới thu xếp đi được. Dù em đã lang bạt khắp nơi nhưng chuyến đi này vẫn thấy có gì đó rất đặc biệt. Đặc biệt từ việc chuẩn bị hành trang, sức khỏe cho đến tâm lý phải đối mặt với những bất ổn chính trị. Lần đầu tiên khi vào hè mà em lại phải lôi áo chống tuyết ra để nhét vào balo, và bên cạnh các loại thuốc thông thường còn phải chuẩn bị thuốc chống sốc độ cao. Vì trong lịch trình ngoài đến Tây Tạng bọn em sẽ đến EBC ( Everest Base Camp ) nằm ở độ cao 5200m với nhiệt độ -15 độ C. Quả là một thử thách không dễ dàng tý nào với người Việt. Em sẽ tranh thủ cập nhật tình hình chuyến đi một cách nhanh nhất và tùy theo điều kiện kỹ thuật cũng như sức khỏe. Các cụ động viên em cái nào.
Chắc cụ chủ bên VPB đúng không ạ?!

Chuyến đi này của em mới khởi đầu mà đã bão táp quá các cụ ạ. Trưa nay bay gần đến lLasha rồi thì thời tiét xấu quá ko hạ cánh được, máy bay cứ lượn vòng mãi trên khu vực Hymalaya, chụp ảnh núi băng, hồ nước chán rồi thì cơ trưởng thông báo phải qyay về Thành đô hạ cánh. Gần 5h ngồi máy bay vừa mệt mỏi vừa căng thẳng. Tối nay nằm khách sạn e sẽ up ảnh hầu các cụ

nivana_vn

Xe tăng
Em vẫn đang hóng đây. Mà cụ chụp bằng ipad 2 à. Mờ quá.

bao loc

Xe tải
Hóng ảnh Cụ , xem ảnh của Cụ em mỏi hết cả cổ