Tây Tạng du ký.

FFocus

Xe đạp
Em xếp gạch em hóng chuyến đi của cụ.

HorsePower

Xe container
Dạ vâng. Thế cụ đi Mỹ về rồi đấy à?
Em vừa về hôm qua. Để mấy hôm ổn định e sẽ tiếp bài. Cụ ở bển leo núi đừng quên comment đấy.
Xin lưu ý vói cụ. Hiện thớt này đang hot, cụ cố gắng kỳ công chụp ảnh cho đẹp đáp lại kỳ vọng của anh em đang háo hức nhé.
Cheers!

Dr.Teng

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ nhiều, em chờ đọc từng bài & ảnh về Tây Tạng cụ ạ. Cụ có thể viết thêm một chút về văn hoá, sinh hoạt và cuộc sống của người Tây tạng với được không? Chúc cụ sức khoẻ và có chuyến đi tốt đẹp, up được nhiều bài và ảnh chia sẻ cho em và diễn đàn.

trungloan

Xe tải
Em chưa biết tây tạng nên cũng muốn hóng bài và hình ảnh về tây tạng của cụ

bim_vip

Xe tải
Ở độ cao như vậy mà xxx nó có khác bình thường không các cụ nhỉ? Cụ chủ trả thù dân tộc đi rồi kể nhé.

phu bus

Xe tăng
Chờ mãi chửa thấy ảnh cảnh sát đâu

redfox86

Xe hơi
Nghe nói TQ cấm hộ chiếu VN và 1 số nước khác nhập cảnh Tây Tạng bác Avalon có cách nào mà đến được đấy vậy :((

chuotlang

Xe lừa
Ko phải xóa đâu cụ Chuột ạ, cứ để thế cho nó liền mạch

Chuẩn đét. Chỉ khoảng 4 anh em thì vừa xinh, thêm 1 lái xe, một guider thuê một con Land cruise đi theo kiểu Caanvan thì thôi rồi, ko còn gì phải nghĩ nữa. Công ty bọn em đi lần này cực ổn. Giờ đang ngồi cafe lướt web ở sân bay Tạng rồi :D
Em nhớ là 5 chứ nhỉ, sao lại 4 permit/group đã duyệt rồi à?
Hóng chờ loạt ảnh đẹp của cụ

Chỉnh sửa cuối:

vu trong an

Xe hơi
Tây tạng giờ đang nhiều vụ khủng bố lắm nên các cụ đi cũng phải cân nhắc kỹ nhé! thật tuyệt vời khi đặt chân lên những miền đất như thế các cụ ah!

Cảm ơn cụ chủ nhiều, em chờ đọc từng bài & ảnh về Tây Tạng cụ ạ. Cụ có thể viết thêm một chút về văn hoá, sinh hoạt và cuộc sống của người Tây tạng với được không? Chúc cụ sức khoẻ và có chuyến đi tốt đẹp, up được nhiều bài và ảnh chia sẻ cho em và diễn đàn.
Cám ơn cụ. Em sẽ cố gắng truyền tải một cách đầy đủ nhất và chân thực nhất về Tibet mà e cảm nhận được. Nếu chỉ phong cảnh không thì rất dễ vì các cụ cữem ảnh cũng có thể cảm nhận được. Nhưng có những cái mà phải đến trực tiếp mới biết được như tâm lý, lối sống của người Tạng và đặc biệt là bầu không khí chính trị, mối quan hệ giữa người Tạng và người Trung quốc....vv rất nhiều thứ có thể kể cho các cụ nghe

Nghe nói TQ cấm hộ chiếu VN và 1 số nước khác nhập cảnh Tây Tạng bác Avalon có cách nào mà đến được đấy vậy :((
Thông tin này của bác có vẻ trái ngược với thực tế. Em thì lại thấy khi ở Tạng mỗi lần qua trạm kiểm soát check poin mà chìa hộ chiếu Việt
Nam ra thì lại được cho qua rất nhanh. Hộ chiếu phương Tây thì cứ liệu chừng. By the way nói thêm với các cụ là ở Tibet hệ thống các chốt kiểm soát với cảnh sát đặc nhiệm, cảnh sát có vũ trang dày đặc như trong thời chiến. Chỗ nào cũng thấy đồn cảnh sát, doanh trại quân đội. Có cụ nào vừa hỏi ảnh cảnh sát đâu. Các cụ cứ từ từ rồi sẽ được xem ạ.

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn cụ. Em sẽ cố gắng truyền tải một cách đầy đủ nhất và chân thực nhất về Tibet mà e cảm nhận được. Nếu chỉ phong cảnh không thì rất dễ vì các cụ cữem ảnh cũng có thể cảm nhận được. Nhưng có những cái mà phải đến trực tiếp mới biết được như tâm lý, lối sống của người Tạng và đặc biệt là bầu không khí chính trị, mối quan hệ giữa người Tạng và người Trung quốc....vv rất nhiều thứ có thể kể cho các cụ nghe
Cụ nhớ khai thật là có làm j em HDV ko nhé, ko có lại có chuyện mối "quan hệ" giữa người Tạng và người Kinh đới hehe

Cụ nhớ khai thật là có làm j em HDV ko nhé, ko có lại có chuyện mối "quan hệ" giữa người Tạng và người Kinh đới hehe
Thề có cụ Chuột là tuyệt nhiên ko. Thứ nhứt là em ý gái hai con rồi,chả phải màu mỡ riêu cua gì. Thứ hai là dân Tạng có mùi đặc trưng khó tả và cũng khó gần lắm. Chỉ có điều là em ấy nói tiếng Anh rất tuyệt. Vậy thôi.!!

Chaukga

Xe container
em hóng tiếp bài và ảnh về tây Tạng.

jenniferloan

Xe tải
Thề có cụ Chuột là tuyệt nhiên ko. Thứ nhứt là em ý gái hai con rồi,chả phải màu mỡ riêu cua gì. Thứ hai là dân Tạng có mùi đặc trưng khó tả và cũng khó gần lắm. Chỉ có điều là em ấy nói tiếng Anh rất tuyệt. Vậy thôi.!!
Cu Chuot lam chung khong thi chua du bac Avalon-bg ah

trum

Xe máy
Cho em xem thêm ảnh Tây Tạng đi cụ ơi. Thích xem những vùng hoang sơ như thế này lắm.

..................................................................................................................................................................................................................................................
.........................................................................................................................................................................................................................................................
........................................................................................................................................................................................................................................................

ROAD TO TIBET
Bẩm các cụ, các mợ yêu thích du lịch và đam mê sự dịch chuyển !
Em đã về đến Việt Nam và hiện người vẫn đang còn ngây ngất bởi những cảm xúc TIBET cũng như hội chứng loãng không khí. Em xin mượn tên ROAD TO TIBET là tên công ty du lịch của Tây Tạng đã giúp bọn em các thủ tục vào Tạng và đưa chúng em đi trong những ngày ở bên đó để tiếp nối câu chuyện chuyến đi của em. Phần tiếp nối này sẽ mạch lạc hơn, nhiều thông tin hơn và đương nhiên là ảnh sẽ đẹp hơn vì được chụp bằng máy ảnh chứ không phải chụp vội bằng ipad như ở phần trước. Mời các cụ.

Chuyến đi này của em là đến với đất Phật, nơi mà con người sùng đạo đến kinh ngạc. Nhưng em sẽ không đi sâu quá nhiều vào Phật giáo vì thứ nhất kiến thức về Phật pháp của em rất hạn hẹp, thứ hai và điều này quan trọng hơn : những kiến thức đó nhiều vô kể và rất toàn diện ở trên Internet, các cụ có thể tìm hiểu rất dễ dàng chỉ bằng một cái click chuột. Tây Tạng là miền đất cao nhất trên thế giới với rất nhiều điều bí ẩn cùng với thiên nhiên đẹp mê hồn. Đó mới chính là lí do khiến cho Tây tạng có sức cuốn hút đến thế. Lịch sử của Tây tạng cũng khá phức tạp. E chỉ điểm lại mốc lịch sử gần đây nhất: năm 1951 80,000 binh lính của Quân giải phóng Trung Quốc tràn vào thôn tính toàn bộ miền đất này và từ đó đến nay tuy mảnh đất này đã thuộc về Cồng Hòa nhân dân Trung Hoa nhưng chưa khi nào ngừng bất ổn. Tư tưởng ly khai, chia tách đòi độc lập khi thì âm ỉ, lúc bùng phát dữ dội. Tất cả đều làm cho Tây Tạng càng trở thêm huyền bí và quyến rũ hơn.