Tây Tạng du ký.

Cũng tại khu vực này em đã liều lĩnh dùng máy ảnh chụp trộm xe bọc thép bọn cảnh sát, đặc nhiệm Swat, an ninh, lính cứu hỏa với cái gậy dài có một đầu uốn tròn để đề phòng nếu có người tự thiêu sẽ chụp vào như bọn bắt trộm chó ở Việt Nam và lôi ra. E biết nếu như bị phát hiện thì em sẽ phải trả giá đắt cho hành động của mình, nhẹ thì sẽ bị hủy máy ảnh, nặng thì bị trục xuất thậm chí là vào tù. Nhưng nhìn những hình ảnh đàn áp, cai trị đó thấy lòng như bị dao cứa. Chiều nay trên đường đi lúc nghỉ giữa chặng em đã nói với cô hướng dẫn ngừoi Tang : tao rất xin lỗi vì đã ko làm đúng lời khuyến cáo của mày không được chụp ảnh binh lính, cảnh sát nhưng tao thấy phẫn nộ với những hình ảnh đó và tao đã chụp lén. Tao sẽ chẳng làm gì giúp được cho Tibetan nhưng tao muốn đưa những hình ảnh đó lên cộng đồng mạng ở nước tao để mọi người biết rõ hơn điều gì đang xảy ra ở đây. Cô ấy xúc động lắm và quan tâm đến em hẳn. Bố khỉ.

Khi nào về nước en sẽ up hầu các cụ những hình ảnh đó. Giờ thì chưa thể ! Từ Laaha đi Everest bọn em có điểm nghỉ đêm ở Shegatse. Từ La sha đến đây khoảng 300km với đường đi cực kỳ cheo leo nhưng cũng cực kỳ hùng vĩ và đẹp. Thiên nhiên đã ban tặng cho nơi này những cảnh sắc tuyệt vời. Em phải đi qua một con đèo cao 5039m băng phủ trắng xóa.

chuotlang

Xe lừa
Cũng tại khu vực này em đã liều lĩnh dùng máy ảnh chụp trộm xe bọc thép bọn cảnh sát, đặc nhiệm Swat, an ninh, lính cứu hỏa với cái gậy dài có một đầu uốn tròn để đề phòng nếu có người tự thiêu sẽ chụp vào như bọn bắt trộm chó ở Việt Nam và lôi ra. E biết nếu như bị phát hiện thì em sẽ phải trả giá đắt cho hành động của mình, nhẹ thì sẽ bị hủy máy ảnh, nặng thì bị trục xuất thậm chí là vào tù. Nhưng nhìn những hình ảnh đàn áp, cai trị đó thấy lòng như bị dao cứa. Chiều nay trên đường đi lúc nghỉ giữa chặng em đã nói với cô hướng dẫn ngừoi Tang : tao rất xin lỗi vì đã ko làm đúng lời khuyến cáo của mày không được chụp ảnh binh lính, cảnh sát nhưng tao thấy phẫn nộ với những hình ảnh đó và tao đã chụp lén. Tao sẽ chẳng làm gì giúp được cho Tibetan nhưng tao muốn đưa những hình ảnh đó lên cộng đồng mạng ở nước tao để mọi người biết rõ hơn điều gì đang xảy ra ở đây. Cô ấy xúc động lắm và quan tâm đến em hẳn. Bố khỉ.
Tại thấy cụ đẹp zai nên cụ nói vài câu em ý lại tưởng có ý ...
Chắc mai kia đc test rồi :ĐĐ

E mà được test em phong Thánh cho cụ Chuột luôn. Mâys hôm đi ăn toàn đồ Tàu giàu Protein đang ngứa hết cựa đây. Mà cụ ở bên Quảng Châu đã lang thang lên vùng này bao giờ chưa?

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Chả có nhẽ ....=))
Kụ cho anh em trên 4rum xin í ảnh cô HDV để chiêm ngưỡng nhé :D
Cơ mà hình như kụ Chuột với kụ Ava đồng niên ???

chuotlang

Xe lừa
E mà được test em phong Thánh cho cụ Chuột luôn. Mâys hôm đi ăn toàn đồ Tàu giàu Protein đang ngứa hết cựa đây. Mà cụ ở bên Quảng Châu đã lang thang lên vùng này bao giờ chưa?
Cụ cứ test đi nhỡ đâu lại có bùa ngải ở rể luôn ý chứ hihi

AndyNghiem

Xe đạp
Cụ chuột có biết chỗ nào xxx ở La sha ko ? Cho em dịa chỉ em liều một phát, mai em đi Everest rồi :D

Cái đó là sinh tố pha sẵn bán cho du khách có thể cầm vừa đi vừa uống cụ ạ. Bọn tàu lắm chuyện phết
Cụ ơi ở đó thiếu nước thế chắc mấy cô ấy tuần tắm có 1 lần thôi. =))

Hôm nay là một ngày cực kỳ vất vả. Bọn em di chuyển từ Shegatse kên Shegar khoảng cách chỉ 240km mà đi mất gần 8h. Phải vượt qua con đèo cao 5248m, xung quanh băng đóng trắng xóa. Một trải nghiệm rất khó có được lần thứ hai trong đời.