[Thảo luận] "Tây" quậy ở ta

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Khoảng 1g ngày 25-9, trước cửa nhà số số 9 đường Phạm Hùng (Hà Nội), một người nước ngoài đã “diễn trò hề” trên đường khiến lực lượng cảnh sát 113 vất vả.

Thời điểm trên, chiếc taxi màu xanh BKS 29Y-6105 đi chiều Phạm Hùng – Phạm Văn Đồng dừng lại ở trước cửa nhà số 9. Ngoài lái xe, bên ghế phụ còn có một người nước ngoài nhìn rất to con, mặc áo ghi màu sáng. Cả hai ra khỏi xe, lên vỉa hè nói chuyện. Khoảng 10 phút sau thì người tài xế kêu to: “Các anh ơi cứu em với”.

Một nhân viên bảo vệ tòa nhà gần hiện trường kể: “Khi tôi chạy ra thấy 2 bên đang giằng co nhau. Tài xế nhỏ con hơn nên vùng ra được và bỏ chạy. Ông người nước ngoài to cao định lên chiếc taxi để lái xe đi. Nhưng tài xế taxi đã kịp thời quay lại xe, giật được chiếc chìa khóa và chạy sang bãi cỏ ở giải ngăn cách hai làn đường. Người tài xế nói là bị ông tây này uy hiếp từ trong xe”.

Người nước ngoài đuổi theo và bị ngã ở giữa đường. Lúc này, tài xế taxi rút điện thoại báo cho cảnh sát. Không đuổi được, người nước ngoài trở lại tháo hơi bánh sau chiếc ô tô.

Sau khi rút được van hơi gã này liền ném bỏ. Với ý định tháo hơi cả 4 bánh, nhưng 3 bánh còn lại rất chặt nên ý định bất thành.

Với giọng nói “xì xà xì xồ”, ông tây này dùng tay vẫy người tài xế taxi quay lại. Trong lúc người tài xế còn hoảng sợ đứng phía kia đường, ông tây dùng sức mạnh bẻ gãy cửa trước bên trái xe.

Bức xúc trước hành động hủy hoại tài sản, nhiều người dân đã vào can ngăn nhưng người này vẫn thực hiện hành vi. Sau khi bẻ tiếp cánh cửa thứ 2, người này đấm nứt một cửa kính. Lúc này người taxi đã bắt xem ôm đi cầu cứu lực lượng cảnh sát.

Gần 30 phút sau khi xảy ra vụ việc, lực lượng CA Đồn số 1 có mặt. Người nước ngoài này bất ngờ đập đầu vào chiếc taxi và giở trò… ăn vạ. Cảnh sát 113 cũng có mặt sau đó ít phút. Tài xế taxi được gọi về để giải quyết vụ việc. Trước mặt lực lượng làm nhiệm vụ, ông tây dùng đầu húc vào người tài xế.

Sau khi xem giấy tờ tùy thân của ông tây này, cảnh sát yêu cầu ông này đứng tại hiện trường đợi người đến đón. Tuy nhiên, ông tây một mực bỏ đi. Phát hiện ống kính máy quay hướng về mình, ông tây lập tức cúi gập người, tay chập về sau như bị trói rồi giở trò… ăn vạ.

Trước đó, người nước ngoài này đã tấn công một người dân khi có ý định quay phim. Lực lượng cảnh sát đã tìm cách thuyết phục ông này ở lại chờ người đón nhưng ông này luôn tìm cách chạy về hướng cầu vượt Mai Dịch.

Chỉ đến khi những người dân quá bức xúc, đòi bắt giữ thì ông tây “đầu gấu” mới quay trở lại và đòi vào xe… 113. Một nguồn tin cho hay, một người bạn của ông tây “đầu gấu” đã đến hiện trường và cam kết đền bù thiệt hại cho người tài xế taxi trong tuần tới.

Vụ việc đang được cơ quan công an xác minh làm rõ nguyên nhân.

(Theo PLXH)

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
không biết đầu đuôi sự vụ thế nào nhưng nếu đúng như bài báo này viết thì "tây" này chắc cũng thuộc hàng đầu gấu ở bển, bác nào có thông tin trung thực hơn tại hiện trường vào tường thuật cho anh em nắm rõ nội tình cái nhẩy

M3E92

Xe điện
Tây đen này tổ tiên làm nô lệ nên khỏe lắm @-)

Yeuphunu

Xe điện
Với bọn chóa này cháu cứ cho hòn gạch rồi quay mặt đi. Du kích ta trước nay vẫn làm thế :))

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
*** thằng Tây giẻ rách, sao k oánh bỏ bà nó đi

haucom

Xe tải
Nhìn thằng này cũng có tướng đấy chắc là thế nên CA mình mới nương tay, phải ở trong TP HCM ý bọn da đen bị đập cho gẫy răng

anchibui

Xe điện
"Rau muống" bây giờ nhiều thiệt! Dân mình cũng hiền quá.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nói chung Tây nếu tử tế thì rất tử tế, nhưng nếu gặp Tây chuối thì nó chuối cả buồng luôn. Các nhà làm khách sạn như nhà em có mà tiếp đội chuối ấy suốt ngày.

Mobifone

Xe tải
Tây nó bướng phết. Mà khỏe thật cái bác nhỉ. Bẻ dc cả hai cái cửa taxi.

Mobifone

Xe tải
Không khéo ở bển nó là hàng anh chị cũng nên

canbo

Xe tăng
Anh chị hay anh gì đi nữa thì mà như thế là cứ phải xử lý bằng biện pháp mạnh.b-)
Khổ cái dân mình cứ thấy tây thì sợ chứ bọn tây này cứ cho nó một đấm là nó vãi ngay vì thằng tây nào cũng nghĩ dân châu Á có kungfu. Gặp em là em xử lý rồi.

Em hiện đang ở nước ngoài nhưng chẳng sợ bố con thằng tây nào. Nhưng mà đụng đến Police thì phải hiền ngay chứ mà kiểu đấy là bị ăn đập ngay, nó đánh cho đến khi ko kêu , ko chống đối được mới mang về đồn. Còn nhìn lại XXX nhà mình thì lại cứ xun xoe đếch dám làm gì thì nó càng được thể lấn tới, chán thật đấy. Cứ thế càng ngày nó càng khinh dân mình ngay trên mảnh đất của mình. Hay cứ dính đến yếu tố nước ngoài thì lại thu vòi hết cả lại nhỉ. Các bác sau rút kinh nghiệm nhé.:x

Chỉnh sửa cuối:

quangdieu05

Xe buýt
Nếu là ng VN mình mà làm như thèng tây này thì có bị còng không các cụ nhỉ?
Hay là cũng đc chờ ng nhà đến đón?

dapvocaydan

Xe điện
113 gặp ông tây này lại lành quá nhỉ.

HI_CLASS

Xe điện
Hết thằng Tàu khựa ( hình như thế) làm càn ở TÔN ĐỨC THẮNG lại đến thằng trâu mộng này, thế mà dân mình và cả XXX ko làm gì dc, hazzzzzzzzzzz

gamevn

Xe buýt
xxx nhà mình bọn nó ngại bọn Tây các cụ ợ. Thứ nhất ko hiểu tiếng (mà mấy thằng Tây nó có hiểu thì nó cũng có tình ko hiểu) giải thik cái sai và quát chửi nó ko hiểu. Thứ 2 là mấy thằng xxx nhà mình nó sợ mất sao, ví dụ uýnh mấy thằng Tây đơn giản ko, nhưng ko may nó có mấy cái ảnh, hay clip, nó nói vi phạm nhân quyền thì chít. Thứ ba là nhiều thằng Tây to khỏe hơn xxx của mình nhiều, vật nhau với nó cũng ngại thật. :))

xe365vn

Xe container
xxx nhà mình bọn nó ngại bọn Tây các cụ ợ. Thứ nhất ko hiểu tiếng (mà mấy thằng Tây nó có hiểu thì nó cũng có tình ko hiểu) giải thik cái sai và quát chửi nó ko hiểu. Thứ 2 là mấy thằng xxx nhà mình nó sợ mất sao, ví dụ uýnh mấy thằng Tây đơn giản ko, nhưng ko may nó có mấy cái ảnh, hay clip, nó nói vi phạm nhân quyền thì chít. Thứ ba là nhiều thằng Tây to khỏe hơn xxx của mình nhiều, vật nhau với nó cũng ngại thật. :))
vớ vẩn nó thuê luật sư kiện chỉ có nước về hưu sớm, đánh hay áp chế dân ta thì kiện củ khoai